ขอความช่วยเหลือครับ น้ำระบายความร้อนรั่ว เครื่อง 4e turbo รั่ว แต่ยังหาจุดไม่เจอ

การสนทนาใน 'Starlet Club' เริ่มโดย บุคคลทั่วไป, 15 ธันวาคม 2013

< Previous Thread | Next Thread >
    วันนี้ตอนเช้า ได้ตาร์ทรถอุ่นเครื่อง พอสักระยะหนึ่งสังเกตุเห็นน้ำสีเขียวจากหม้อน้ำย้อยลงมาลงพื้นจากบริเวณห้องเกียร์ แต่พอดูบริเวณหม้อน้ำสายยางแถวหม้อน้ำก็ไม่มีอาการรั่ว ดูไปดูมาเห็นคราบน้ำบริเวณด้านหลังเครื่อง ใต้ตัวอินคลูเลอร์ มีควาบน้ำอยู่บริเวณนั้น แต่ไม่รู้ว่ารั่วตรงจุดไหนเพราะมองไม่ถนัดและก็ร้อนด้วย แต่ถ้ารอให้เตรื่องย็นครบน้ำก็จะแห้ง และที่สำคัญวันไหนถ้อเอารถออกวิ่ง กลับถึงบ้าน บางครั้งน้ำในหม้อพักน้ำไม่มีน้ำเหลือเลย รวมถึงบางทีน้ำในหม้อน้ำด้วย พอเติมน้ำกลับลงในหม้อน้ำก็ไม่เห็นว่าน้ำในหม้อน้ำจะรั่วออกมา จึงสันนิษฐานว่าน่าจะเป็นบริเวณหลังเครื่องใต้ตัวอินคลูเลอร์ จึงอยากสอบถามผู้รู้ช่วยแนะนำชี้แนะ ด้วยครับใกล้ปีใหม่แล้วเดี๋ยวอดไปเที่ยว หรือจะโทรมาก็ได้นะครับ เป้ 0843011860

1. 17pE

17pE New Member Member

138
    0
    0
    ออกจากปั๊มน้ำป่าวครับ...

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้