วางเครื่อง H22A RoVEr 623 คุณตะ (ประจวบฯ)

การสนทนาใน 'Rover Club' เริ่มโดย POP-ROVER (เพชรบุรี), 24 ตุลาคม 2013

< Previous Thread | Next Thread >
    เริ่มจากการเช็คสภาพรถโดยรวมก่อนครับ...

เจ้าของรถเตรียมจะซ่อมเครื่องเดิมอยู่แล้ว...จึงเปิดฝาเครื่องมาแล้ว ตามภาพเลยครับ

เครื่อง H22A รหัส 303...... เตรียมวางลง RoVEr 623 คุณตะ ครับ
    ได้เครื่องมาก็ล้างทำความสะอาดภายนอกนิดหนึ่ง ล้างเรียบร้อยสภาพก็ตามรูปเลยนะครับ

[​IMG] เตรียมยกเครื่อง H22A ลง RoVEr 623 สีแดง

ชุดสายพานไทม์มิ่งจะประกอบด้วย ลูกลอก 2 ตัว (ตัวใหญ่ 1 ตัวเล็ก 1) สายพาน 2 เส้น (155 เคี้ยว 1 เส้น และ 70 เคี้ยว 1 เส้น)

1. ต้องขอโทษคุณตะด้วย...ที่ลงรูปความคืบหน้ารถคุณตะช้าไปหน่อยครับ
    รูปชุดนี้ถ่ายไว้ตั้งแต่วันที่ 28 ต.ค. 2556

วางเครื่อง H22A ลงรถ RoVEr 623 เรียบร้อยแล้วครับ...เหลือวายริ่งสายไฟ และ
    เปลี่ยนถ่ายของเหลวใหม่ทั้งหมด ก็จบแล้วครับ

ยางแท่นเครื่องฝั่งซ้ายเปลี่ยนใหม่ครับ...(ของใหม่เบิกห้างครับ) ของเดิมมันทรุดครับ

[​IMG] [​IMG]
    ยางแท่นเครื่องกระดูกหมา และยางแท่นเครื่องฝั่งขวาเปลี่ยนใหม่ทั้งหมดครับ...(ของใหม่เบิกห้างครับ) ของเดิมขาดหมดครับ
    แล้วยังเปลี่ยนยางแท่นเครื่องตัวหลังเครื่องยนต์ด้วยครับ (ยางแท่นเครื่องไฮดรอลิค ตัวนี้มือ 2 ครับ) ของเดมขาดมีน้ำมันรั่วออกมาหมดแล้วครับ
    ไม่มีรูปให้ดูครับ...ผมมาถ่ายรูปไม่ทันช่างวางเครื่อง H22A ทับไปแล้ว

วางเครื่อง...วายริ่งสายไฟ...และไปลองวิ่ง เรียบร้อยแล้ว

ไปลองวิ่งมาแล้วก็ขึ้นเช็ค...ช่วงล่าง ซะหน่อย
    ทุกอย่าง OK ก็ ล้างทำความสะอาด ส่งรถคืนเจ้าของครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้