ขอคำชี้แนะด้วยครับตอนนี้กำลังวางเครื่อง 4e-fte turbo อยู่ครับ

การสนทนาใน 'Starlet Club' เริ่มโดย บุคคลทั่วไป, 21 ตุลาคม 2012

< Previous Thread | Next Thread >
    ขอคำชี้แนะสมาชิก starlet club ด้วยครับ ตอนนี้ผมกำลังวางเครื่อง 4e-fte turbo อยู่ครับ
    ep 71 เดิมเครื่อง 2e แต่ปรากฎว่าเครื่องไปไม่ไหวแล้ว จึงหาเครื่อง 4e-fte turbo เกียร์ธรรมดามา สภาพเดิมๆ สวยใช้ได้(แต่ยังไม่รู้ว่าจะเวิร์คแค่ไหน)
    อยู่ระหว่างเอาเครื่องลง มีการแปลงแท่นวางเครื่องเล็กน้อย
    จึงอยากขอคำแนะนำด้วยครับ ว่าจะต้องมีการทำการปรับปรุงเพิ่มเติมในส่วนไหนบ้างครับ จึงจะทำให้ระบบ
    สมบูรณ์
    ส่วนคันเกียร์ต้องเปลี่ยนเอาของมันเองหรือเปล่าครับ หรือว่าใช้ตัวเดิมได้ แต่ของเดิมเวลาเข้าเกียร์หนึ่ง
    จะเข้ายากหน่อย
    ภายในห้องโดยสารต้องมีการเพิ่มเติมปรับปรุงอะไรหรือไม่ หรือว่าใช้ของเดิมได้ (แแบว่าทำตามงบนะครับ)

1. takamine@

takamine@ New Member Member

372
    0
    0
    วางเครื่องเสร็จแล้ว มีปัญหาส่วนไหน ค่อยๆแก้ไปดีกว่าครับ เพราะคำถามกว้างมาก
    ตอบไปก็จะกว้างเหมือนกันครับ

2. ตอนนี้เท่าที่ทราบน่าจะเป็นฝากระโปรง กำลังคิดว่าจะผ่าฝากระโปรงแล้วใส่สคูปเอา เห็นหลายคันทำก็สวยดี หรือจะซื้อฝาใหม่ก็ติดตรงงบประมาณ
    แต่ช่วงนี้ช่างกำลังติดตั้งภายในเครื่องอยู่ ซื้อกรองเปลือย(ตัวละ 450.-บาทใส่) กรองเดิมใหญ่ไปใส่ไม่ได้
    ไม่ทราบวิธีเอารูปลงรบกวนช่วยแนะนำด้วยและจะถ่ายมาให้ติชมครับ

3. takamine@

takamine@ New Member Member

372
    0
    0
    ต้องสมัครสมาชิกก่อนครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้