ขั้นตอนการทำรถstarlet EP71 ให้เป็น Turbo

การสนทนาใน 'Starlet Club' เริ่มโดย pui_ep71, 12 มีนาคม 2012

< Previous Thread | Next Thread >
  1. pui_ep71

pui_ep71 New Member Member

26
    0
    0
    ขั้นตอนการทำรถ stralet EP71 Turbo มันชังอยากนัก
    หาของแต่งอยากมาก

2. Sathita

Sathita New Member Member

12
    0
    0
    หาของแต่งยังถือว่าไม่ยากมากครับถ้ารู้แหล่ง แต่ แต่ละชิ้นนี่ซิ ราคาสุดยอดเลย ของผมได้รถมาราคาไม่เท่าไหร่ มาไล่เก็บ part turbo เนี๊ยะโดนไปหลายหมื่นแล้ว 555 ทำไงได้ก็ใจมันชอบ
    สมัยเรียนหนังสือได้แต่นั่งมอง เค้าขับผ่านไปผ่านมา ตอนนี้พอมีปัญญา ก็ต้องสนองกิเลสตัวเองสะหน่อย 555
    สู้ๆนะครับค่อยๆไล่เก็บไป

3. takamine@

takamine@ New Member Member

372
    0
    0
    ยิ่งหายากยิ่งมีคุณค่าครับ อิอิ

4. chonlayut

chonlayut New Member Moderator

1,514
    5
    0
    อิอิอิอิสู้ต่อไปครับ

5. drag bar

drag bar New Member Member

1,232
    0
    0
    เดี๋ยวนี้อะไหล่หายากมากครับ ถ้ามีของก็แพง บางคนไฟหน้าแตก ไฟเลี้ยวแตก มีเงินแต่ยังหาซื้อไม่ได้เลย

6. eP_7๑ Ramintra K.7

eP_7๑ Ramintra K.7 New Member Member

605
    1
    0
    ขับสตาเรท 71 อย่าได้เชี่ยว ได้ชน เป็นเด็ดขาดครับ กันชน 5000 กว่าครับ ตอนนี้ แพงกว่า ป้ายแดงอีกครับบ

7. Gee

Gee New Member Member

2
    0
    0
    เมื่อไหร่จะหล่อเหมือนเขาบ้างงงงง

8. Sathita

12
    0
    0
    เห็นด้วยอย่างยิ่งครับ วันที่26/04/12 เพิ่งไปสอยตูด honda crv 97 มา หน้าขวาเต็มๆยุบมาถึงซุ้มล้อขวา (ปีชง พอดี+ประมาท) ซ่อมคู่กรณี 14000
    แต่ซ่อมของตัวเองนี่ 60000 ไม่รู้จะจบหรือปล่าว ช่างตีค่าซ่อม27000 ค่าของที่หาเองตอนนี้รวมๆก็25000 ไปแล้ว ยังไม่รวมค่าทำแอร์+หม้อน้ำและเครื่องยังไม่รู้ว่ามีอะไรเสียหายบ้าง
    เนือ่งจากยังไม่ได้รื้อออกมา (แผงหน้ามันยุบมาติดหมดเลยยังมองไม่เห็น) เกือบเกินครึ่งของราคารถที่ซื้อมาแล้ว
    ต้องขอขอบคุณเพื่อนในเว็ปที่ช่วยเหลือในการหาของมากครับ Nanaichi (อ๊อด)+คุณนิน โดยเฉพาะคุณ MONTHOL ที่เป็นธุระวิ่งหาของรับของให้ นี่แหละครับเพื่อนแท้ ขอบคุณจริงๆครับ
    ต่อไปนี้รถแรงคงต้องเก็บความแรงไว้ และขับแบบรถไม่มีหอยพิษไป (เริ่มขยาดกับค่าซ่อม 5555)
    ขับระวังๆกันนะครับ ไม่อยากให้ใครเจออย่างผม

9. Sathita

12
    0
    0
    มายืนยันอีกทีครับว่า 71 นี่อย่าได้เฉี่ยวอย่าได้ชน ของผมหลังจากสอยตูด honda crv มาซ่อมอยู่ 3 เดือนช่างทำๆหยุดๆ รวมแล้วหมดไปประมาณ 80000 บาท
    ค่าซ่อมช่างตี 30000 รวมใส่แปลง สเกิตข้าง ที่ซื้อไว้นานแล้ว ไม่ได้ใส่สักที
    ทำสีที่เหลือทั้งคัน เพิ่มอีก 20000 ก็เลยเอาซะทีเดียว เหลือง camaro 2010 bublebee (555)
    ค่าอะหลั่ย แผงหน้าตัด ไฟหน้า ไฟมุม แก้มซ้ายขวา ฝากระโปรง แผงแอร์ หม้อน้ำ กระจกมองข้างปรับไฟฟ้าแท้ๆ ท่ออากาศตรงที่ติด blow off valve ติดอยู่ เปลี่ยนกันชนหลังจากไฟเบอร์ เป็นของแท้
    ค่าทำแอร์ไล่เช็คระบบไฟใหม่ย้ายอินเตอร์มาให้ตรงสคู๊ป รวมๆก็ 30000+นิดหน่อย
    แถมดันไปสั่งโช๊ค silver's neo max ไว้ก่อนชน โดนไปอีก 29500 รวมค่าติดตั้งอีก แฟนถามเลยว่าซื้อรถมาเท่าไหร่ ซ่อมหมดไปซะขนาดนี้ ได้แต่บอกไปว่า ก็ฉันรักของฉันนะ [แอบหลงรักมันตั้งแต่ออกมาวิ่งในเมืองไทยใหม่ๆแต่ตอนนั้นเรียน ปวช อยู่จึงยังไม่มีปัญญาได้มาครอบครอง] (แฟนเงียบไปเลย เค้าคงเห็นใจ+รักเราด้วยแหละ 555 จึงไม่ว่าอะไรสักคำ โชคดีไป)
    ก็ขับระวังๆกันหน่อยครับ ชาว 71 ตอนวิ่งหาของนี่ โคตะระ เหนือยเลย เดี๋ยวนี้หาของอยากกว่าแต่ก่อนเยอะเลย ( แต่ไม่ยอมแพ้ และก็จะพยายามไม่เฉี่ยว ชน อีก 555 )

10. takamine@

372
    0
    0
    ดีใจนะครับที่ ยังสู้ต่อ บางคนแก้ปัญหาไม่จบ หาอะไหล่ไม่ได้ก็จะเลิกเล่นซะแล้ว มาเป็นชาว starlet กันต่อไปนะครับ 5555

11. Sathita

12
    0
    0
    ขอบคุณครับ ยังไงก็ต้องสู้ต่อ เพราะหลงรักมันมานานแล้ว ตอนนี้มีโอกาสก็เริ่มหา parts ต่างเก็บต่อครับเพื่ออนาคตหน่อยครับ
    ช่วงนี้เห็นในเว็ป ลงขาย 71 กันเรื่อยๆ เห็นแล้วเสียดายจังกว่าจะปั้นกันมาได้ขนาดนั้น

12. takamine@

372
    0
    0
    ค่อยๆเก็บไปครับ สักวันก็ครบเอง ผมหลงยิ่งกว่าหลงสาวๆอีก 5555

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้