ขอคำแนะนำเรื่องวางเครื่อง opel astra van ครับ

การสนทนาใน 'Opel Club Thailand' เริ่มโดย cartinet, 29 พฤษภาคม 2007

< Previous Thread | Next Thread >
  1. cartinet

cartinet New Member Member

9
    0
    0
    มี astra van eco tech อยู่คันหนึ่ง เครื่องเดิมฮีท ฝาสูบโก่ง อยากวางเครื่องใหม่ซัก 2000 ซีซี
    และเปลี่ยนช่วงล่างเพื่อรับกับเครื่องใหม่ ขอคำแนะนำด้วยครับ หรือขอความเห็นว่าควรวางเครื่อง 2000 หรือ 1600 ซีซี ดีครับ ช่วงล่างใช้ของอะไรดี หาซื้อได้ที่ไหน

2. $%+[~GT~]+%$

$%+[~GT~]+%$ New Member Moderator VIP

96
    24
    0
    เข้าไปปรึกษาที่นี่เลยครับ ผมทำอยู่ครับ ดีมากเลยครับ
    สินออโต้เซอร์วิส ศูนย์บริการมาตรฐาน Opel ,Daewoo ,Chevlolet
    www.sindrauto.com

3. SERN

SERN New Member Member

6
    0
    0
    เอา 4G63 ไปเลยคับ สุดๆๆๆๆ

4. JOOK_CORSA

JOOK_CORSA New Member Member

257
    0
    0
    ลงฝาแดงไปเลยคับ

5. JOOK_CORSA

JOOK_CORSA New Member Member

257
    0
    0
    ต้องบอกก่อนว่าจะข้ามพันธ์หรือว่าตรงพันธ์คับ

6. cartinet

cartinet New Member Member

9
    0
    0
    :D :D :D อยากข้ามพันธุ์วางเครื่องญี่ปุ่นครับ....เติม 95 ไม่ไหวแล้ว อยากแรงนิดหน่อย ช่วงล่างหนึบขึ้นนิดหน่อย
    (ฝาแดงที่แนะนำนี่คือเครื่องของอะไรเหรอครับ) ขอบคุณทุก ๆ ท่านที่ช่วยตอบมาก ๆ ครับ
    * อ้อ ลืมบอกไป ผมอยู่เชียงใหม่ครับ รบกวนผู้รู้ช่วยแนะนำอยู่ด้วยครับ

7. SERN

SERN New Member Member

6
    0
    0
    ฝาแดง คือ ให้ ไป เปลียนฝาครอบวาวล์ ใหม่ ให้ เป็น สีแดง > จาแรง (ทางใจขึ้น 5%) อิ อิ ล้อเล้ง

คือ เครื่องที่อยู่ ให้ สปอรต์ คาริบ้าครับ 2000cc 150 แตนๆ กะแรงบิด 200 ก่าๆๆ ประหยัดๆ แรงๆ

ใส่ใน คอส่า ยังได้เลยครับ

8. Golf Astra GT

Golf Astra GT New Member Member

13
    0
    0
    ถ้าข้ามสายพันธุ์ขอแนะนำเครื่อง Sr20Det ฝาแดง เคยวางมาหลายคันทั้งใน Astra and Calibra แล้วครับ หาอู่ที่วางดีๆ ให้ตำแหน่งตรงกับเครื่องเดิม + เอาเกียร์เครื่อง Sr20De มาชนครับ จะได้เปลี่ยนเป็นขับหน้า เพราะ เครื่องโบ มันขับหลังครับ ถ้าวางตัวนี้แรงแน่ๆ อาจจะถึงขั้นเป็นม้าพยศด้วย ถ้าอยากแรงน้อยลงก็วาง Sr20De ก็พอครับ แรงบิดมามากขึ้น ขับสบายๆ ขำๆ มันส์ได้ ติดแก๊สก็ดี อิอิ

ถือว่าเป็นอีก 1 เสียงที่มาพิมพ์ให้อ่านเล่นๆล่ะกันครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้