สอบถามผู้รู้เกี่ยวกับ ke20 ครับ

การสนทนาใน 'KE Racing Club' เริ่มโดย Tum_Angthong, 16 กรกฎาคม 2011

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Tum_Angthong

Tum_Angthong New Member Member

12
    1
    0
    1. สายเบรคมือขาดข้างซ้ายครับ หาอะไหล่แล้วได้ของ ke70 มาใส่ไม่ได้ ต้องเทียบกับรุ่นไหนได้บ้างครับ สายเบรคมือของ ke20 ใช้ของ ke30 ได้ป่าวครับ
    2. ยกคลัชทั้งชุดราคาประมาณเท่าไรครับ กับเครื่อง 4k ke20 พอดีคลัชแข็งมากเลยครับ เหยียบไปนี่ฝืดเลย แต่เกียร์เข้าง่ายนะครับแต่ต้องเหยียบให้สุด เวลาเหยียบคลัชนี่ เหมือนสายมันฝืด ๆ ครับ
    3. ถ้าเปลี่ยนหม้อลมเบรค หาใส่ของรุ่นไหนแทนได้บ้างครับ เอาแบบใหญ่กว่าของเดิมครับ ราคาประมาณเท่าไร
    4. มีใครพอมีโลโก้ ฝาท้าย ke 20 ขายไหมครับ บอกราคากับทิ้งเบอร์ไว้เลยครับเดี๋ยวติดต่อกลับ

2. okenarak

okenarak New Member Member

245
    2
    0
    เสริมนะครับ หม้อลมเลือกเอาที่ไม่ติดซุ้ม เป็นชั้นครึ่ง รูเท่าเดืมใช้ได้หมดครับ

3. sang281

sang281 New Member Member

3
    0
    0
    ....

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 15 กันยายน 2011
  4. sang281

3
    0
    0
    โทษครับผมว่านะครับแท่นขาเหยีบมันยาวเกินครับมันเลยทำให้เราาต้องเหยีบให้ลึกสุดผมก็เป็นครับคลัชแข็งลองเปลียนปัีมคลัชดูก่อนครับ400-600บาทค่าปั๊มคลัชค่าแรงไม่รู้ครับ
    ด้วยรถมันเล็กขายาวต้องถอยเบาะไปให้สุดที่นี้เวลาจะเหยีบมันเลยไม่ได้ความพอดีผมเดาเอานะครับนี้ในกรณีของผมนะครับทางแก้ผมว่าอยู่ที่คนใช้ครับผมแต่งขาใหม่ดีขึ้นพอได้ครับแต่ต้องทำขาเบรคด้วยครับทันแบบเหมือนเชื่อมโยงกันครับ
    อยู่แถวไหนครับจะได้แนะนำร้านขายของที่ต้องการหาได้
    มีหลายร้านครับ
    โดนหลอกก็หลายร้านครับ
    โลโก้ ฝาท้าย ke 20 รัดาไนท์มีครับ1700บาท
    ป่าช้ารถโล2รามอินทราเข้าไปในซอยผมจำไม่ค่อยได้แต่ตรงข้ามบิ๊กซีทางลัดไปโล4รามอินทราครับแต่
    ผมจองไว้1อันมีหลายอันครับแต่ต้องขโมย แล้วมันเป็นที่เก็บรถของกลางของตำรวจครับ ผมเลยได้แค่จองไม่กล้าเข้าไป
    ไงจะไปเอาชวนด้วยนะครับ555

5. sang281

3
    0
    0
    โทษครับผมว่านะครับแท่นขาเหยีบมันยาวเกินครับมันเลยทำให้เราาต้องเหยีบให้ลึกสุดผมก็เป็นครับคลัชแข็งลองเปลียนปัีมคลัชดูก่อนครับ400-600บาทค่าปั๊มคลัชค่าแรงไม่รู้ครับ
    ด้วยรถมันเล็กขายาวต้องถอยเบาะไปให้สุดที่นี้เวลาจะเหยีบมันเลยไม่ได้ความพอดีผมเดาเอานะครับนี้ในกรณีของผมนะครับทางแก้ผมว่าอยู่ที่คนใช้ครับผมแต่งขาใหม่ดีขึ้นพอได้ครับแต่ต้องทำขาเบรคด้วยครับทันแบบเหมือนเชื่อมโยงกันครับ
    อยู่แถวไหนครับจะได้แนะนำร้านขายของที่ต้องการหาได้
    มีหลายร้านครับ
    โดนหลอกก็หลายร้านครับ
    โลโก้ ฝาท้าย ke 20 รัดาไนท์มีครับ1700บาท
    ป่าช้ารถโล2รามอินทราเข้าไปในซอยผมจำไม่ค่อยได้แต่ตรงข้ามบิ๊กซีทางลัดไปโล4รามอินทราครับแต่
    ผมจองไว้1อันมีหลายอันครับแต่ต้องขโมย แล้วมันเป็นที่เก็บรถของกลางของตำรวจครับ ผมเลยได้แค่จองไม่กล้าเข้าไป
    ไงจะไปเอาชวนด้วยนะครับ555

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้