อยากทราบเรื่องเปลี่ยนเกียร์ครับ

การสนทนาใน 'KE Racing Club' เริ่มโดย asb, 19 มกราคม 2011

< Previous Thread | Next Thread >
  1. asb

asb Guest

0
    0
    0
    คือว่าผมมีรถDXอยู่กะว่าจะเอามาใช้แต่ติดตรงที่ว่ามันเป็นเกียร์manualทำให้รู้สึกไม่สะดวกเวลารถติด ผมอยากทราบว่าถ้าจะเอาไปเปลี่ยนเป็นautoราคาอยู่ที่ประมาณเท่าไหร่อ่ะครับ

2. DEVILMAN

DEVILMAN New Member Moderator

585
    84
    0
    ค่าเกียร์ออโต้+อุปกรณ์อยู่ราวๆ 4000.-
    ค่าแรง+เดินสายไฟเกียร์ออโต้ประมาณ 3000.- (แบ่งเป็นค่าแรง 2000, ค่าแรงเดินสายไฟเกียร์ออโต้ 1,000.-)
    วัสดุสิ้นเปลืองต่างๆ เช่น ชุดสายไฟเกียร์ออโต้ ค่าน้ำมันเกียร์ออโต้ แป้นเหยียบของเกียร์ออโต้(ผมมีตรงรุ่น) 1000.-
    หม้อน้ำต้องแก้ใหม่ให้น้ำไปเลี้ยงออล์คูลเลอร์เกียร์ประมาณ 1000.-
    ออยคูลเลอร์เกียร์ 1000.- มือสอง

แก้ไขล่าสุด: 19 มกราคม 2011
  3. Lycan_X

Lycan_X New Member Member

50
    0
    0
    เกียร์เดิม 5 หรือ 4 Speed ถ้า 5Speed จะขายต่อไหม?

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้