ke20 วาง 3s fe

การสนทนาใน 'KE Racing Club' เริ่มโดย PCthen, 21 กุมภาพันธ์ 2010

< Previous Thread | Next Thread >
  1. PCthen

PCthen Guest

0
    0
    0
    3s fe ซดนำมัน 1 ลิตร/โล เฟืองท้ายเดิมจะลงตัวมั้ย เป็นเกียร์ออโต้กี่สปีด อยากได้ข้อมูลจากผู้รู้ ขอบคุณครับ

2. ViruS2600

ViruS2600 New Member Member

6
    0
    0
    เฉลี่ยที่ 9.8-10 กิโลเมตรต่อลิตร ใช้ แก๊สโซฮอล์ 95 เฟืองเดิมอัตราทดเท่าไร ที่ใช้อยู่ 4.3 ลิมิตเต็ทสปริงของ TRD เป็นเครื่องยนต์เกียร์ออโต้ 4 สปีด D 2 L R เเรงบิดสูงมาก จอดคาทางลาดที่ 52 องศา(ที่จอดรถครองถมเซ็นเตอร์) ปล่อยเบรค รถไม่ไหล สวน vigo ขับ4 ที่ 160 กว่าๆ ความเร็วสูงสุดที่ทำ 2xx กว่า ไมล์ตีจนสุด คันเร่งเหลือ 3-4 เซนต์ติเมตร(โดยประมาณ) รอบเครื่องที่ 4000 รอบต่อนาที อ้อลืมบอกไป เครื่องเดิมไม่ได้เเต่งอะไรนอกจากใส่กรองเปลือยเท่านั้น

3. okenarak

okenarak New Member Member

245
    2
    0
    มัรูปเครือ่งไหมครับอยากเห้นเป็นแนวทาง

4. lektomyam*

lektomyam* New Member Member

2
    0
    0
    ผมวางในke30 ครับ

3s fe auto ครับ กินน้ำมันเหมือนกันครับราว5 โล/ลิตร ....อยากได้10 โลลิตรจริงครับ

5. เหลา

เหลา New Member Member

18
    0
    0
    ว่าจะเล่นตัวนี้ฟังแล้วโคตรซดเลย
    อย่างนี้ต้องติดแก๊ส

6. jomjam

jomjam New Member Member

15
    0
    1
    ผมใช้ใน กทม. ประมาณ 7-8 โล/ลิตร นะ นอกเมือง ประมาณ 10 วางใน TE71

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้