เพื่อนๆพี่ๆน้องๆ ลองเช็คสายอ่อนเบรคกันบ้างนะครับ

การสนทนาใน 'Rover Club' เริ่มโดย bunphot2000, 18 พฤศจิกายน 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. bunphot2000

bunphot2000 New Member Member

555
    0
    0
    หลังจากยางแตกมาแย้ว ทำให้ให้คิดได้ถึงสายอ่อนของเบรค(ทั้งๆที่เคยสายเบรคแตกมาสัก2ปีก่าๆแล้วที่ไปมิทติ้งที่ร้านเจมมี่แถวหลักสี่ ) เอามาเตือนกันนะครับ ถ้าไม่เคยเปลี่ยนสายอ่อนเบรคเลยหรืออาจจะเคยเปลี่ยนมานานแล้ว ว่างๆหรือไมว่างก็ได้ตามใจ ลองให้ช่างหรือเราเองก็ได้ลองเช็คดูบ้างนะว่าสายเบรคมัน
    แตกลายงาแล้วหรือยัง ส่วนมากเสายเบรคหน้าจะเสียก่อนเพราะได้รับความร้อนจากห้องเครื่องยนต์มาเป็น
    ของแถม ราคาของแต้เลยก็พันต้นๆต่อข้าง ถ้าของเทียบของSeiken 350.ลองเช็คดูกันบ้างนะ ป.ล.
    ถ้าเบรคแตกอย่าตกใจ ตอนตกใจก็เพราะเหยีบเบรคไม่อยู่แล้ว ให้ใช้เบรคมือแล้วเชนเกียร์ช่วยจากD4
    มาเป็นD3 แล้วค่อยๆดึงเบรคมือช่วยในการหยุด ผมเคยมาแล้ว จากหลัก4 ถึง 8ริ้วใช้แต่เบรคมืออย่างเดียวแต่ขับแค่ 60-80นะ ลองเช็คดูกันบ้างนะ เพราะตอนมันแตกมันไม่บอกเราล่วงหน้า:cry:

2. caba

caba New Member Member

305
    0
    0
    ผมเคยครับพี่ อยู่ๆ มันก็จมไปเลย

3. TG Rover

TG Rover New Member Moderator

936
    2
    0
    น้องพูมเคยแตกหลังมิตติ้ง เบรคกะคันหน้า

4. natsmooth

natsmooth New Member Member

834
    0
    0
  5. bunphot2000

555
    0
    0
    แล้วเป็นงัยบ้างละนายบี๋

6. bunphot2000

555
    0
    0
    น้องนัทรถแรงๆ เช็คบ้างป่าวเดี๋ยวได้เอาคันหน้าไปเบรคแทนนะ มิทติ้งนี้มาป่าว:cool:

7. ที่หนึ่ง

ที่หนึ่ง New Member Member

159
    0
    0
    รถผมไปเปลี่ยผ้าเบรคพอดี ช่างตรวจเช็คสายอ่อนกำลังเริ่มปริพอดี โดนไปอีก600 โชคดีที่ไปเปลี่ยนผ้าเบรค
    คงต้องใช้ถ้ายรถเมล์ เป็นที่หยุดรถ

8. bunphot2000

555
    0
    0
    โชคดีนะพี่ เหตุมันยังไม่ได้เกิด แต่ตอนมันจะเกิดดิ แล้วจะจะไปโทษดวงเหมีอนผม555555555

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้