รบกวนถามเรื่อง 405 GR หน่อยครับ

การสนทนาใน 'Peugeot Club' เริ่มโดย pat_cm, 1 กรกฎาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. pat_cm

pat_cm New Member Member

25
    0
    0
    พอดีผมอยากเปลี่ยนดุมล้ออะครับ เปลี่ยนเป็นแบบที่มันหาแม็คใส่ง่าย ๆ อะคับเปลี่ยนชุดเบรคด้วยยิ่งดีครับ ช่วยแนะนำหน่อยนะครับ (ราคาประมาณเท่าไหร่อะครับ)

2. ♂ifoni♀

♂ifoni♀ New Member Member

670
    5
    0
    ผมว่าถ้าคิดจะเปลี่ยนดุมล้อ ผมว่าหาล้อก่อนดีกว่าครับ เพราะถ้าได้ล้อที่ถูกใจแล้ว
    ค่อยมาทำก็ไม่สวยนะครับ
    เพราะต้องดูแม๊กด้วยอ่ะคับ ว่า Offset มานมากน้อยแค่ไหน ของผมยังรอล้อก่อนเลย
    เพราะราคาเจาะดุม ก่า ทำเปเซ่อ มานพอ ๆ กันครับ ลองดูคนอื่นมาตอบนะครับ

3. AoDoA

AoDoA New Member Privilege

446
    4
    0
    ตามคุณ ♂ifoni♀ ครับ หาล้อก่อนเลยครับ
    เอาแบบถูกใจ แล้วค่อยมาดู ออฟเซต ถ้าได้เป็นขับหน้ามาก็ดี ถ้าใส่สเปเซอร์ เพราะมีเนื้อที่ให้เล่น แต่ถ้าขับหลังมาก็เหนื่อยนะครับ เพราะ PG ออฟ 25 - 29 ใส่ได้ ของผม 18 - กว้าง 7.5 ออฟ 53 เลยมีที่เล่นเยอะ ทำสเปเซอร์ นิ้วกว่าๆๆยังไม่ล้นเลยครับ

4. pat_cm

25
    0
    0
    คือผมอยากตัดปัญหา เรื่องล้ออะครับ พอดีที่เชียงใหม่หา 4รู108 หายากมากครับ หรือมีก็เป็นของเดิมติดกะรุ่นอื่นมาอะครับ ไม่ค่อยชอบเท่าไหร่อะครับ

5. ♂ifoni♀

670
    5
    0
    อ่อไม่ใช่อย่างนั้นครับ คือให้เราไปเลือำกล้อที่ถูกใจ แล้วก็ดูรูครับ ว่า รูเท่าไร Off เท่าใด แล้วก็เอามาปรึกษากันในคลับ หรือว่ามาเทียบกันว่า เหมาะจะทำ สเปเซ่อหนุน เพื่อให้เต็มซุ่ม หรือว่า ต้องเจาะดุม เพื่อกันไม่ให้ติดซุ้มแทนครับ จะรูอะไร ขนาดไหนก็ได้ ตามแต่เราชอบครับ ลองเอารุ่นล้อมาสอบถามในคลับก็ได้ครับ จะได้บอกได้ว่าควรที่จะติดแบบไหนครับ

6. pat_cm

25
    0
    0
    ขอบคุณมากมายสำหรับคำแนะนำดี ๆ ครับ เดี๋ยวผมจะลองไปมองหาดูด่อนครับ แต่ที่อยากได้ เป็น 4 รู 100 อะครับไม่รู้มันจะดีอะป่าวอะครับ

7. โอ๊ค_TENGUNOYU

โอ๊ค_TENGUNOYU New Member VIP

2,185
    64
    0
    4รู100 ก็ดีครับ เพราะเป็นออฟขับหน้าอยู่แล้ว หาล้อสวยๆใส่ไม่ยากครับ

ก็ทำสเปเซอร์แปลงเอาประมาณสามพันบาทก็ใส่ได้หล่อๆแล้วครับ !!!!

ลองดูตามรูปนะครับ กับสเปคของ 405 ขอบคุณ aodhub สำหรับรูปครับ

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 5 กรกฎาคม 2009
  8. gri

gri New Member Member

1,163
    26
    0
    ถ้าได้ออฟเซ็ทล้อที่ใส่ได้
    ซื้อดุมล้อใหม่แล้วเจาะเลยครับ

9. pat_cm

25
    0
    0
    แล้วส่วนใหญ่ที่เปลี่ยนดุมล้อกันอะครับ เปลี่ยนเอาของ อะไรใส่กันหรอครับ

10. ohmmemy

ohmmemy Active Member Moderator

1,077
    4
    38
    ผมว่า ทำอะแดปเตอร์ ใส่เข้าไปแปลงจาก 4 รู 108 เป็น 4 รู 100 น่ะจะดีว่ามะครับ
    หรือไม่ก็ ทำการแปลงดุมล้อ + แปลงเบรก เข้าไปใหม่ ก็ได้ครับ

ส่วนมากการเปลี่ยนดุมล้อ ที่ผมเคยทำ ก็จะไม่ได้เปลี่ยนดุมหน่ะครับ แต่ว่าทำการเจาะรูใหม่เลย พร้อมกับการแปลงเบรกของรถญี่ปุ่นลงไปใหม่ ผมที่ได้ก็จะกลายเปลี่ยน 4 รู 100 โดย ปริยาย หุหุ

11. pat_cm

25
    0
    0
    ขอบคุงค๊าบ

12. ♂ifoni♀

670
    5
    0
    อะโห...แป๊บเดียว..ไปใส่มาแล้วหรอคับ..ถ่ายรูปมาลงให้ดูหลาย ๆ มุมหน่อยสิครับ..ใช่รูปในลายเซ็นเป่า สวยดีอ่ะคับ

13. pat_cm

25
    0
    0
    งะ ยัง คับ เอารถไปทำช่วงล่างกะเครื่องใหม่อยู่ครับ กะลังมองหาล้ออยู่เหมือนกันงับ

14. AoDoA

AoDoA New Member Privilege

446
    4
    0
    ล้อในรูปก็สวยนิครับ

ลืมถาม ไป

15. ♂ifoni♀

670
    5
    0
    อ้าวซะงั้น ใส่แล้วเอามายลบ้างนะครับ...รอชมครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้