มาเช็คชื่อกานหน่อย เห็นเงียบๆ

การสนทนาใน 'Peugeot Club' เริ่มโดย soda_za, 29 พฤษภาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. gri

gri New Member Member

1,163
    26
    0
    โอ๊ตครับ
    ไม่ได้เข้ามานานครับ

ปีที่ผ่านมา เจอมรสุมชีวิตอย่างหนักหน่วง

2. Pooh

Pooh New Member Member

68
    11
    0
    ขอให้ปีต่อไป มีแต่ความสุขนะค๊าาา:D...

งงล่ะสิ อิอิ:D

3. คุณพุงพุง

คุณพุงพุง New Member Member

46
    1
    0

ตื่นๆ เลิกเพ้อ แล้วขับ 505 เน่าๆ ต่อไปเเห้อะะะ ก้ากๆ

4. gaszohol

gaszohol New Member Member

643
    4
    0
    :D จะเอาฮาไปถึงไหนค้าบ 555+
    ฝนตกบ่อยขับรถกันด้วความระมัดระวังนะค้าบ:)
    ด้วยความห่วงใยจาก สมาคมล้อลื่น 555+ :p

5. God level

God level Active Member Moderator

1,028
    14
    38
    ยุ่งที่สุดอ่ะช่วงเน้.....เฮ้อ

6. gaszohol

643
    4
    0
    :D น้องคนนี้ขอเป็นกำลังใจให้คับ......:p

7. apachea

apachea New Member Member

247
    4
    0
    ช่วงนี้ต้องอยู่แบบนิ่งๆๆ ขยับไรมากไม่ค่อยได้เพราะเศษฐกิจไม่ค่อยดีการเงินเลยมีปํญหาพอสมควร

8. gri

gri New Member Member

1,163
    26
    0
    ขอบคุณคร้าบบบ

--------------------

งง ด้วยคนครับ

9. gaszohol

643
    4
    0
    วันนี้ ฝนตก ลมแรง ต้นไม้ล้ม โอยยยย อะไรมันจะน่ากลัวเช่นนี้ 555+
    ทุกคนสบายดีนะคับ เช่นกันคับๆ อิอิ
    ไปเที่ยวไหนกันมาบ้าง เอามาเหลาบ้างนะคับ
    ผมมีเรื่องเล่า ฮาๆมาฝากคับ 555+

เมื่อคืน วันอาทิตย์ คับ
    ผมขับรถไป ชะอำน่ะครับ วิ่งเส้นพระราม2 ออกสมุทรสาคร ยิงยาว เลยครับ
    เกือบออกแยกวังมะนาวล่ะครับ โดนทางหลวงเรียก
    ทีแรกคิดว่าโดนจับความเร็ว เพราะผมขับเร็วตรง หอบังครับการพอดีเลย อิอิ
    ที่ไหนได้ โดนเรื่องไฟเหลืองหน้ารถ ตร.ถามว่า ทำไมเปิดไฟสปอตไรท์สีเหลืองวิ่งมาล่ะ
    ผมบอกว่า อ๋อฝนตกครับเลยเปิด 555+
    ตร.มันเลยถามว่า อ่าวทำไมหลังคาไม่เปียกล่ะ 555+ ผมขับเร็วครับ
    จริงๆโกหกมันน่ะครับ อิอิ เลยบอกว่าพี่จะเอายังงัยล่ะ ?
    ผมบอกว่า ช่วยๆกันหน่อยแล้วกันพี่ ดึกแล้ว เที่ยงคืนแล้วครับ เลยต้องควักเงิน 100 นึงให้เขาไป
    แต่ที่ผมงง คือว่าเห็นตร. คนนั้น หยิบแบงค์ 20 ออกมา 2 ใบแล้วยื่นให้ผม 1 ใบ แล้วบอกว่า อ่ะ เอาไปซื้อ ลิโพกินนะ 55555555555+
    คือมันหยามกัน ชัดๆ น่ะครับ ให้ 100 บาท ไม่เอา เอา 80 เจริญพร - -*

10. Pooh

68
    11
    0
    100 บาท น้อยไป?....:D

11. ohmmemy

ohmmemy Active Member Moderator

1,077
    4
    38
    โอ้ว มี ทอนด้วย วุ๊ย

12. ♂ifoni♀

♂ifoni♀ New Member Member

670
    5
    0
    ตำรวจแบบนี้ก็มีด้วย...แนวไวรุ่นแบบเน้...ผมจัดเบียร์ให้สามขวดนั่งกินกันตรงนั้นเลยดีกว่า 5555

13. soda_za

soda_za New Member Member

518
    5
    0
    นิสัยทางหลวงแม่งเป็นเกือบทุกตัว

14. ♂ifoni♀

670
    5
    0
    หง่าทำไมดู เหมือนรมขึ้น...มีความแค้นส่วนตัวกับท่านหลังหลายเหล่านี้หรือครับ...:D

15. <<< JobsilrA >>>

<<< JobsilrA >>> New Member Moderator

936
    4
    0
    แต่งกะคัยฟระ แล้วเป็นไงบ้างสูตรหน้าใส ยังได้ผลมะ ( กรูว่าเอ็งจะหน้าเหลืองอ่ะเด่ะ ) เหอๆๆ

16. ohmmemy

ohmmemy Active Member Moderator

1,077
    4
    38
    ก็แต่งกับ คนที่พี่เจอ กานวันนั้น แหละ เหอๆๆๆ
    ส่วนสูตรหน้าใส ก็ ตอนนี้ ก็ มะมีสิวแระ เหอๆๆๆ :D:D

17. gaszohol

643
    4
    0
    555+ เรื่องตำรวจมันฮาจิงๆ ค้าบ แบบว่าไม่เคยเจอ มีถอนด้วย งงไปเลยคับ

ส่วน 2 คนนี้ มันยังงัยกันคับ โอม จ๊อบ มีสูตรลับอะรัยกัน น่าสงสัยจิงๆ ไปทำรัยกันมา ?
    555+

แล้วเราจะได้ พบ กัน อิอิ

18. ♂ifoni♀

670
    5
    0
    ดูดิ..คุยกันอยู่สองคน...คนอื่นก็อยากรู้นะครับ หน้าจะได้ใส กันทั้งคลับครับ...

19. ohmmemy

1,077
    4
    38
    เหอๆๆๆๆๆๆ เดียว บอก ให้ ละ กาน ในวันมีตติ้ง ครับ อิอิ

20. Pooh

68
    11
    0
    โอ๊ะ...ขออนุญาติเล่าเรื่องตำรวจให้ฟังบ้าง...ขำขำ อิอิ

เมื่อวันก่อนหน้าแอร์พอร์ต เวลา8.00น.

กำลังจะหาทางไปอ่อนนุช หยิบโทสับโทหาเพื่อน ว่าไปยังไง (ไม่ได้ใส่บลูทูธ)

มีคุณตำรวจขับตามมา แล้วเรียกให้จอด
    บอกว่า เห็นมาแต่ใกล ว่าเราขับแล้วเบรคตลอดทาง..เป็นเพราะเราโทสับนี่เอง
    แล้วก็เรียกหาใบขับขี่ ก็หยิบให้คุณตำรวจ เค้าก็ยึดไป
    แล้วบอกว่า จะให้เขียนใบสั่ง หรือจะปรับตรงนี้
    ก็ขอร้องไปว่า ช่วยหน่อยนะคะ หนูกำลังหลงทาง
    เค้าก็ซักไซ้ไล่เรียงว่าจะไปใหน มาจากใหน (ถ่วงเวลา)
    ซักพัก .....ก็ทำท่าเหมือนจะบอกให้รู้ว่า ให้เราเอาเงินแนบในสมุดที่ตำรวจถือ
    เค้าบอกว่าแล้วแต่นะ...เราก็เลยหาเงิน กะว่าให้แค่ร้อยเดียวพอ
    คุณตำรวจเค้าก็มองเข้ามาในรถ แล้วก็โยนใบขับขี่คืนให้เรา และพูดออกมาว่า
    "เส้นนี้ ติดกล้องวงจรปิดตลอดทาง เดี๋ยวโดนรายงาน" (ทำท่าทางลกๆๆ)
    แล้วก็ขับรถหนีไป...แต่ด้วยความโง่ของเรา ก็ดันขับตามไป แต่ตามไม่ทันอะ ไม่รู้หายไปใหน
    โทรกลับไปหาพี่ชาย ถามพี่ชายว่า ต้องตามไปเสียเงินที่โรงพักหรือเปล่า
    พี่บอกว่าไม่ต้อง....พี่บอกมาว่า...พี่เอาที่คลุมเบาะตำรวจสวมทับที่คลุมเบาะKitty ของเรา
    ทำให้ตอนหลังตำรวจที่ก้มเข้ามาตอนจะเอาเงิน แล้วเหลือบไปเห็น เลยขับหนีไปเลย ...555

21. ohmmemy

1,077
    4
    38
    ยันต์กัน ตำรวจ อิอิ

22. soda_za

soda_za New Member Member

518
    5
    0
    โจทย์เก่าน๊ะ เมื่อก่อนโดนจนจำหน้าเลย:mad:

23. gaszohol

643
    4
    0
    ฝนตกอากาศดี แต่เซ็งรถเลอะทุกวัน
    อิอิ
    ดูแลสุขภาพกันด้วยนะค้าบ

24. ohmmemy

1,077
    4
    38
    ฝนตกอากาศดี ที่นอน เลอะ ทุกวัน เลย อิอิ:D:D

25. gaszohol

643
    4
    0
    :D ล้างเท้าก่อนขึ้นเตียงนอนเส่ะค้าบโอม จะได้ไม่เลอะน่ะ 555+:p

26. pong505

pong505 New Member Member

106
    1
    0
    รถสตาร์ทไม่ติด ทีแรกเดินเหมือนหัวเทียนบอด พอว่างเลยถอดหัวเทียนมาเช็คดู ใส่กลับไปคราวนี้หนักกว่าเดิม ติดแล้วดับ ยังหาเวลาทำหลาย ๆ วันมะได้ซักที

27. pong505

pong505 New Member Member

106
    1
    0
    อ้อ เรื่องตำรวจทางหลวงกะด่านความเร็วเนี่ย ปรับเงินตามความเร็วนะครับ จากประสปการณ์คร่าว ๆ
    123 กม./ชม. 200 บาท
    145 กม./ชม. 400 บาท
    197 กม./ชม. บ่นๆๆๆๆ หาข้อหามาให้สารพัด สุดท้ายจบที่ 800 บาท
    ตามต่างจังหวัดจะมีด่านเยอะ หลังจากจ่ายค่าปรับและรับใบเสร็จแล้ว ตำรวจท่านหนึ่งเคยถามว่าน้องจะรีบไปไหน
    ผมเลยบอกว่าต้องข้ามจังหวัดไปหาลูกค้าให้ทัน เค้าบอกว่าวันนี้น้องจะขับเร็วเท่าไหร่ก้อได้ ถ้าโดนด่านอื่นเรียกอีก
    ก้อเอาใบเสร็จให้ดู เค้าจะไม่ปรับซ้ำอีก

28. <<Golf Devil>>

<<Golf Devil>> New Member VIP

504
    5
    0
    เหอๆๆ เมื่อก่อนขับรถส่งของไปใต้ ต้องเตรียมแบงค์ยี่สิบ จ่ายตามรายทางเลย กว่าจะถึง แม่งหมดไปเกือบสองร้อย

วันนี้ก็เพิ่งเจอตำรวจห่วยๆ

เช้าเลย ขี่แมงไซไปทำงาน รถก็ติด

ไอ้ตำรวจก็ขี่มอไซตามหลังมาแล้วทีนี้แม่งจะแซง

แต่มันก็ไปไม่พ้นแฮนด์แม่งมาเกี่ยวแฮนมอไซ

ก็เลยบิดคันเร่งหนีมัน ทีนี้แม่งรีบเทียบขางเลย

แล้วตะโกนถามมาว่า "เฮ้ย....ขับรถภาษา...วย ไรว่ะ"

ก็เลยมองหน้ามันแล้วก็ถามมันกลับด้วยความโมโหว่า

"แล้วไงพี่...เป็นตำรวจใหญ่นักหรือไง มาด่าคนอื่น

แบบนี้ " มันก็ยึกยักๆจะหาเรื่องต่อ แต่ทีนี้รถติดไง

คนก็มองมัน มันก็เลยรีบขี่รถมอไซ หนีเลย พร้อมกับเสียง

ตะโกนด่าของพวกขี่มอไซด้วยกันว่า "ไอ้ตำรวจหัว...วย"

ผมก็เลยขี่มอไซไปทำงานอย่างมีความสุขที่วันนี้ตำรวจแม่ง

โดนด่าแล้วทำไรไม่ได้ 555+

29. ohmmemy

1,077
    4
    38
    เมื่อต้นเดือนที่แล้วผมขับรถกลับบ้านที่ นครศรีธรรมราชมา
    ตอนขากลับ กทม ผมขับนั่งกันมา 4 คน คือผมเป็นคนขับมีพ่อนั่งมาข้างๆ
    ส่วนพวก สาวๆ นั่งหลัง
    ช่วงจังหวัดประจวบมันเป็นทางที่ตรงและยาวมาก ถนนเลนซ้ายก็จะขรุขระมาก
    ผมก็เลยวิ่งขวายาวเลย (รู้สึกว่าจะวิ่งมาประมาณ 120 กม/ชม) เจอตำรวจทางหลวงยืนดักอยู่ข้างหน้า
    เขากเลยโบกรถให้หยุด เดินตรงมาที่ผมแล้ว ก็พูดว่า
    ตำรวจ......แหม วิ่งขวายาวเลยน่ะน้อง...
    ผมก็เลยตอบว่า....แหมพี่ก็เลนซ้ายมันหลุมเยอะครับ กลัวรถพังก่อนถึง กรุงเทพ
    ตำรวจ.....วิ่งขวาก็คือวิ่งขวา น้องวิ่งขวามาตลอด พี่เองก็ไม่รู้จะว่ายังไงดี (พร้อมกับเอามือขวายืนมาในรถปัดไปปัดมา )
    ผมก็สวนไปว่า.....แต่ที่ผมรู้ตามมาตรา 32 33 34 มันก็ระบุไว้ชัดเจนหนิครับว่าถ้ารถขนาดไม่เกิน 1.6 ตัน ถ้าถนนที่เป็นสองเลนขึ้นไป สามารถขับเลนไหนก็ได้ ถ้าไม่ กีดขวางทางจราจร และตอนที่ผมขับมาก็ไม่มีรถวิ่งตามหลังด้วย
    ตำรวจ.....ทำหน้า งงๆ และก็มองไปยังพ่อผม แล้วก็ถามว่า เป็น ข้าราชการหรือเปล่าครับ
    พ่อก็ตอบว่า ใช้ครับ มีอะไรหรือเปล่าครับ
    แล้วตำวรจมันก็ โบกว่า ไปได้เลยน้อง ขับรถดีๆ น่ะ............................เหอๆๆๆ

และแล้วผมก็ขับรถออกมาแบบ งงๆ ยังเถียงกับตำรวจยังไม่รู้ผลเลย เหอๆ

30. <<< JobsilrA >>>

<<< JobsilrA >>> New Member Moderator

936
    4
    0
    โอมแกนี่สุดยอดจิงๆ พี่รู้แต่มาตราที่ 35 กะ 40 ว่าราคามันต่างกันนิดหน่อย เหอๆๆ ดีกรีน่ะ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้