เฮ้อ*******งานเข้า............เซ็งเจง ๆ

การสนทนาใน 'Peugeot Club' เริ่มโดย JIM GR, 15 พฤษภาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. JIM GR

JIM GR New Member Member

67
    3
    0
    เมื่อวาน ตอนเย็นขับรถกลับบ้านอยู่ดีๆ อย่างสบายใจ พอเลี้ยวเข้าซอย ออกตัวกำลังเข้าเกียร์ 3 ขับอยู่ประมาณ50 เครื่องกระตุก 1 ที แล้วดับ คิดในใจงานเข้าแล้วตรู แต่ยังคิดในแง่ดี ว่าคงไม่ใช่อย่างที่คิดสาธุ... เปิดฝากระโปรงดูอย่างใจเย็น ไม่พบอะไรผิดปรติ ใจเริ่มเสีย เปิดฝาครอบสายพานราวลิ้นแง้มดู โอ้พระเจ้าช่วยกล้วยบวชชี สายพานราวลิ้นขาดซะงั้น(ทีซื้อหวยทำไมไม่ถูกอย่างนี้วะ) ลากกลับมาบ้านก่อนละกันเซ็ง พอมีใครรู้ไหมครับ ว่า เครื่อง 3S วาล์วมันหลบหัวลูกสูบป่าวครับ จะได้อุ่นใจหน่อย.........:cry:

2. ohmmemy

ohmmemy Active Member Moderator

1,077
    4
    38

เครื่อง 3 S หัวลูกสูบมันหลบบ่าวาล์วอยู่ครับ ไม่ต้องกังวลว่ามันจะชนครับ สบายใจด้ายยย
    ขอให้ หาย ไวไว น่ะ ครับ :D:D

3. JIM GR

67
    3
    0
    ขอบคุณมากค๊าบ จะได้ซื้อสายพานมาลองใส่ดู แต่มันไม่น่าขาดไวเลย หมื่นกว่าโล สงสัยช่างมันใส่ไม่ดีรึป่าว หรือว่ามันใส่ของเทียมให้ก้อไม่น่าขาดไวขนาดนี้นี่นา วันที่ขาดก้อไม่ได้ขับเร็วด้วย หรือว่ามันผิดปรกติตรงที่ขับช้าก้อไม่รู้ เอาไว้ลองใส่สายพานดูก่อนละกันครับ

โอ๊ค_TENGUNOYU ถูกใจสิ่งนี้
  4. โอ๊ค_TENGUNOYU

โอ๊ค_TENGUNOYU New Member VIP

2,185
    64
    0
    ท่านจิม ไม่น่าเป็นไรมากนะ เป็นกำลังใจให้ครับ สู้ๆ

5. ohmmemy

ohmmemy Active Member Moderator

1,077
    4
    38
    เป็น กำลังใจให้น่ะคับ

6. soda_za

soda_za New Member Member

518
    5
    0
    หายไวๆ น๊ะคับ

7. <<< JobsilrA >>>

<<< JobsilrA >>> New Member Moderator

936
    4
    0
    หายใวๆคร้าบบบบบ

8. ohmmemy

1,077
    4
    38
    อาการเป็นไงบ้าง อัพเดท กัน บ้าง น่ะ ค๊าบบบ

9. gaszohol

gaszohol New Member Member

643
    4
    0
    หายไวๆค้าบ
    ตอนนี้รถผมหายดีละค้าบ
    โล่งใจมากมาย
    สู้ค้าบ

10. ohmmemy

1,077
    4
    38
    ยินดีด้วยน่ะคับ ที่ หาย แล้ว :D:D

11. God level

God level Active Member Moderator

1,028
    14
    38
    ถือว่าโชคดีไปแล้วกันนะคับ

12. JIM GR

67
    3
    0
    ขอบคุณทุกกำลังใจครับ ตอนนี้หลังจากถอดฝาครอบสายพานทิ้งไว้แล้ว ยังไม่ได้ทำไรต่อเรยครับ กะว่าจะทำเองครับ แต่ยังไม่มีเวลาเรย กลับค่ำตลอดเรย งานในไซด์ก้อเร่ง เฮ้อ....เซ็ง

13. gaszohol

gaszohol New Member Member

643
    4
    0
    :mad: โอมคับ จะเอาฮาไปถึงไหนคับ 555+
    :p หายน่ะ หายจากอาการพังนะคับ ไม่ใช่ หายไปไหนไม่รู้ 555+
    :D เด๋วเจอตัวเป็นจะเอาให้ฮาเลยนะคับ อิอิ

14. ♂ifoni♀

♂ifoni♀ New Member Member

670
    5
    0
    ความรู้อีกแล้วครับ 3S ต้องระวังสายพาน...ตัวนี้ด้วย..อิอิ...เรียนรู้ไว้..ไม่เสียหาย

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้