ช่วยด้วยคับพี่ๆ.....มีควันขาวออกท่อ

การสนทนาใน 'Starlet Club' เริ่มโดย jadeae111, 24 เมษายน 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. jadeae111

jadeae111 New Member Member

1,457
    1
    0
    รถผมเครื่อง 4eโบ คือตอนครั้งแรก จอดรถเฉยๆ(รอบเดินเบา)ซักพักจะมีควันขาวออกมาน้อยๆถ้าเบิ้ลควันจะออกมาเยอะมากๆ

พอขับควันก็จะหายไปตอนบูสก็ไม่มีควันคับ(ช่างเค้าบอกว่าโบพัง)

ผมก็จัดการหาโบลูกใหม่มาเปลี่ยนแล้ว(ซื้อในweb) ใส่แรกๆอาการดีขึ้นคือมีควันออกมาบางๆ

ผมก็คิดว่าอาจจะเป็นพวกคราบน้ำมันเก่าที่มันยังค้างอยู่ แต่พอประมาณ 1 เดือนผ่านไป

ควันขาวๆมันเริ่มกลับมาเยอะอีกแล้วแต่บางครั้งก็ไม่มี เลยไม่แน่ใจว่าโบพังหรือยางซีนวาวล์

ปล.รบกวนหน่อยคับ...ผมเครียดมากเลยทำแล้วไม่จบอะ...เซ็งโคตร:cry::cry::cry:

2. Either

Either Member Member

299
    10
    18
    อาการเทอร์โบพังที่ผมเจอมานะครับ

คือ ควันไหลตอนรอบเดินเบา พอเบิ้ลเครื่องแรกๆ จะไหลออกมามากหน่อย แล้วก็หายไป

ตอนวิ่งไม่มีควันเลย

เปลี่ยนเทอร์โบมาก็หายเลยครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้