รูกุญแจมีบัญหา

การสนทนาใน 'Rover Club' เริ่มโดย Yea I am, 23 มีนาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Yea I am

Yea I am New Member Member

16
    1
    0
    รบกวนหน่อยนะครับ
    พอดีน้องชายซื้อ Rover 623 มาใช้นะครับ แล้วมีปัญหาคือ
    รูกุญแจด้านประตูคนขับไขไม่ได้ และก็ฝาท้ายด้วย
    ไม่ทราบว่าพอจะมีร้านซ่อมไหมครับ หรือ ผมสามารถสอบถามเรื่องซ่อม
    Rover จากใครได้บ้างครับ
    รบกวนแนะนำด้วยนะครับ

2. natsmooth

natsmooth New Member Member

834
    0
    0
    เอ๊ _++++

ชายคันที่ผมไปเจอวันนั้นรึป่าวคับบบบ _

h22a `ฝาเขียว รึป่าววววววว

เด๋ว คำตอบต้องให้ผู้รุ้น๊ะคับ

3. bunphot2000

bunphot2000 New Member Member

555
    0
    0
    ดอกกุญแจมันสึกคับ ไปที่ร้านทำกุญทำดอกใหม่ ถ้าอยู่ ต.จ.ว.เหมือน8ริ้วไม่มีดอกกุญแจผมเลยต้องไปทำที่เดอะหมัอบางกะปิ โทษทีเดอะมอล์ลบางกะปิ 250.-สบายตัวครับ

4. WATrover

WATrover New Member Member

611
    1
    0
    ขอเสริมหน่อยนะครับ...

ที่ว่าประตูด้านคนขับไขไม่ได้และฝาท้าย
    แสดงว่าประตูซ้ายไขได้ใช่ไหมแล้วก็ไข
    สตาร์ทติดเครื่องได้ใช่ป่าวถ้าแบบนี้ตัวดึง
    เปิดด้านในประตูหลุดรึป่าวด้านท้ายก็เช่น
    กันครับ....ลองรื้อแผงประตูออกมาดูจิครับ
    ส่วนฝากระโปรงรื้อง่ายกว่า..
    เรื่องดอกกุญแจ..ที่โลตัสบางเขนร้านตรง
    บันไดเลื่อนที่จะขึ้นชั้นสองจะมีร้านทำกุญแจ
    ก็มีครับดอกละ150(แต่ผมไปทำเมื่อกลางปี
    ที่แล้วนะครับ)ดอกกุญแจมีตัวหนังสือROVERด้วย...;);)
    ดอกแบบเราหาทำยากมากครับถ้ามีโอกาศ
    หาได้ก็ทำไว้สองสามดอกเลยเผื่อหาย.....

[

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 24 มีนาคม 2009
  5. Yea I am

Yea I am New Member Member

16
    1
    0
    ใช่ครับ... อย่างที่คุณวัฒน์บอกนะครับ
    มันเป็นประมาณว่า ไปปั้มกุญแจแล้วช่างมันเอาดอกที่ปั้มมาไขลองดู
    แต่ไขไม่ได้ พอเอาดอกแท้ไข เลยพานไขไม่ได้ไปด้วยนะครับ
    ไขปลดล็อคได้แต่ล็อคไม่ได้นะครับ

ตอนนี้ปั้มลูกกุญแจได้แล้วครับ ขอบคุณครับ
    สำหรับคำแนะนำ แล้วจะไปสมัครเข้าคลับที่มิตติ้งนะครับ

6. WATrover

WATrover New Member Member

611
    1
    0
    เดี๋ยวนะไม่ค่อยเข้าใจ....

เริ่มใหม่นะ..ตอนนี้ดอกเก่าที่ติดรถมามัน
    ปลดล๊อคได้ทุกบานประตูไหมแล้วฝาท้ายด้วยใช่
    ป่าวที่ปลดล๊อคได้..และไขสตาร์ทติดใช่ป่าว..
    แต่ดอกเก่าในทางกลับกันมันไขล๊อคไม่ได้เลย
    ทุกบานประตูและฝาท้ายถูกต้องไหม...
    ถ้าใช่เวลาไขล๊อคมันเกิดอาการแบบไหน
    บิดไปด้านล๊อคมันบิดไปไหม..ถ้าบิดไปแต่
    ปุ่มกลับเด้งขึ้นมาอีกใช่ป่าว..ถ้าใช่มันเด้ง
    ขึ้นที่บานประตูไหมบ้าง.หรือว่ามันบิดไม่ไปเลย
    แล้วถามถึงดอกที่ไปปั้มมามันตกลงใช้ได้ไหม
    ทั้งล๊อคและปลดล๊อค(ตามหลักดอกใหม่เวลา
    ทำเขาจะทำการตะไบฟันให้มันมนๆและลบ
    เหลี่ยมให้แลดูเหมือนดอกที่ใช้งานมานานๆ
    เพราะถ้าไม่ลบแบบนั้นสลักที่ตัวในของเรามัน
    เก่าพอเจอกับดอกที่คมและล่องที่ลึกๆมันอาจ
    ปีนล่องด้านในครับถ้าฝืนบิดล่ะงานเข้าเลยครับ)
    อยู่แถวไหนครับ..ว่างๆเสาร์นี้เชิญเดี๋ยวถอดดูให้...
    เพราะเสาร์นี้มีงานซ่อมอยู่พอดี...:D

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้