ขอเชิญชวนเพื่อน ๆ ร่วมทำบุญหรือบริจาคสิ่งของให้กับโรงเรียน วิชาวดี จ.นครสวรรค์

การสนทนาใน 'Starlet Club' เริ่มโดย Fishink, 12 มีนาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Fishink

Fishink New Member Member

203
    6
    0
    เนื่องจากผมและเพื่อน ๆ ได้ เดินทางไปเยี่ยมเยียนโรงเรียน วิชาวดี และได้สอบถามพูดคุยกับ คุณครูบุปผาชาติ ซึ่งเป็นครูใหญ่ของโรงเรียน และแม่ครู ของเด็กๆ ในวันที่ 6 มีนาคม 2552 ที่ผ่านมา จึงได้ทราบว่าทางโรงเรียนมีความต้องการในเรื่องของสื่อการเรียนการสอน และทุนทรัพย์ในการซ่อมแซมหลังคาโรงอาหารและห้องพยาบาล เป็นอย่างมาก
    จึงใคร่ขอความอนุเคราะห์ จากเพื่อนๆ ชาว Starlet Club ร่วมทำบุญและๆบริจาคสิ่งของ หรือสั่งซื้อ Sticker Starlet Club ซึ่งทางกระผมและเพื่อนๆ ได้จัดทำขึ้นมา เพื่อที่จะนำเงินรายได้หลังจากหักค่าใช้จ่ายแล้ว นำมาช่วยเหลือทาง โรงเรียน วิชาวดี ราคาต้นทุนอยู่ที่ชิ้นละ 150 บาท แต่จะจัดจำหน่ายในราคาชิ้นละ 300 บาท (Sticker สะท้อนแสง ของ 3 M ขนาดความยาวประมาณ 13 นิ้ว) เพื่อนๆ คนใดสนใจสอบถามรายละเอียดเพิ่มเติมได้ที่ พี่โอ๋ 089-1040406 หรือ พี่อ๊อด 089-1293558
    สามารถสั่งได้ตั้งแต่วันนี้- จนถึงวันที่ 30 เมษายน 2552 นี้เท่านั้น (ช้าหมด อดทำบุญ..นะค้าบ!!!!)
    ต่อจากนั้นทางผมและเพื่อนๆ จะเริ่มจัดทำและจัดส่ง Sticker Starlet Club ตามยอดสั่งจองและแสดงเอกสารการชำระเงินแล้ว ตั้งแต่วันที่ 1 พฤษภาคม 2552 เป็นต้นไปคับ
    หรือหากท่านใดประสงค์จะช่วยเหลือเป็นตัวเงินเพิ่มเติม สามารถโอนเงินเข้าบัญชีธนาคารไทยพาณิชย์ เลขที่บัญชี 192-2-10912-2 ชื่อบัญชี นายพิทักษ์ ภูมิพานิช และนายพูนศักดิ์ บางเทศธรรม (บัญชีเฉพาะกิจ)
    เราจะออกเดินทางเพื่อนำเงินและสิ่งของไปมอบให้กับทางโรงเรียน วิชาวดี ในวันที่ 7 มิถุนายน 2552
    ส่วนเพื่อน ๆ คนใดสนใจจะเดินทางไปร่วมมอบเงินและสิ่งของด้วยกัน ขอให้แจ้งรายชื่อ และเบอร์โทรศัพท์ไว้ในกระทู้ เพื่อที่ผมจะได้กำหนดเวลาและสถานที่นัดเจอได้เหมาะสมกับจำนวนเพื่อนๆ และเพื่อความสะดวกในการติดต่อ

การชำระเงินค่า Sticker Starlet Club
    สมารถโอนเงินเข้าบัญชี ธนาคารไทยพาณิชย์ เลขที่บัญชี 192-2-10912-2
    ชื่อบัญชี นายพิทักษ์ ภูมิพานิช และนายพูนศักดิ์ บางเทศธรรม
    (บัญชีเฉพาะกิจ)

หมายเหตุ การชำระเงินค่า Sticker Starlet Club
    1.สามารถสั่งจองและชำระเงินได้ไม่เกินวันที่ 30 เมษายน 2552 เท่านั้น หลังจากนั้นตัดสิทธิ์ทันที
    2.เมื่อโอนเงินมาแล้ว กรุณาโพสหรือโทรแจ้งด้วยนะครับ แล้วก็เก็บหลักฐานการโอนเงินไว้ด้วยนะครับแล้ว กรุณาโพสแจ้งไว้ที่กระทู้
    3.ผู้ที่ต้องการให้ส่งทางไปรษณีย์ กรุณาโอนเงินค่าจัดส่งมาด้วย แล้วก็ โพสชื่อที่อยู่ในการจัดส่งให้ละเอียด พร้อมทั้งเบอร์โทรศัพท์ ไว้ด้วยนะครับ
    4.บัญชีนี้ได้เปิดขึ้นเป็นบัญชีร่วม และเพื่อใช้ในกิจกรรมการทำบุญในครั้งนี้และในกิจกรรมอื่น ๆ ต่อไป

***** ท้ายสุดนี้ขอขอบคุณผู้ร่วมเดินทางในทริปนี้
    1.คุณพี่โอ๋ 3.คุณพี่เก่ง 5.คุณเอ๋ 7.และสาวๆ
    2.คุณพี่อ๊อด 4.คุณพี่มนต์ 6.คุณปุ๊ย

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 12 มีนาคม 2009
  2. wuthi

wuthi New Member Member

111
    0
    0
    รูปแบบสติกเกอร์ที่จะจัดทำ และ สมุดเลขบัญชี

3. wuthi

111
    0
    0
    สมุดเลขบัญชีคับ
    (ถ้าวันไปจริงคงไปเป็นภาพกลุ่มคาราวาน STARLET ที่ยาวแน่เลย)

4. keng-ep82

keng-ep82 New Member Member

352
    1
    0
    จัดไปครับ

เอ้าพี่ๆและเพื่อนๆมาร่วมกันทำบุญหน่อยนะคร้าบบบบ
    เกิดมาชาติหน้าจะได้ขับSTARLETสวยๆกันอีกคร้าบบบ:D:D:D

เข้าไปชมที่มาที่ไปตามนี้เลยครับ
    http://video.sanook.com/เจาะใจ_:_ครูห่อหมก_1-391521-player.html
    http://video.sanook.com/เจาะใจ_:_ครูห่อหมก_2-391522-player.html

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 12 มีนาคม 2009
  5. wuthi

111
    0
    0
    เพิ่มรูปบรรยากาศวันสำรวจ วันที่ 6 มี.ค
    นัดรวมพล เวลา 06.00น. แต่มีน้องมาก่อนเวลา ตีสาม คับ (ทุ่มเทจิงได้บุยมาก):cool:

6. monthol2008

monthol2008 New Member Member

731
    0
    0
    จัดไปครับพี่โอ๋พี่อ๊อดข้อความได้ใจครับก็ขอเชิญชวนเพื่อนๆชว่ยกันทำบุญเยอะๆนะครับเวลาไปอยากให้ไปกันเยอะๆครับถ้ามีเวลาเหลือจะแวะเที่ยวกันด้วยพี่โอ๋เอารูปเที่ยวลงด้วยครับ

7. wuthi

111
    0
    0
    เอาเร็วเข้าชาว Starlet ผู้ใจบุญแสดงและออกความคิดเห็นได้นะครับในการออกทริปไปทำบุญและคาราวานสัญจรได้นะครับ

8. StarGatE

StarGatE New Member Member

175
    0
    0
    ขอสนับสนุนการทำบุญเพื่อเป็นกำลังใจแก่คุณครู และเด็กนักเรียนทุกคนครับ

เด็กในวันนี้คือผู้ใหญ่ที่ดีในวันหน้า หากได้รับการอบรมที่ดีครับ

หากเราคิดว่าเราลำบากแล้ว ยังมีคนที่ลำบากกว่าเราอีกเยอะคับ ทำบุญช่วยได้เท่าที่เราทำได้ครับ

สำหรับคอ แอลกอฮอร์ทั้งหลาย ก็ถือว่าเปลี่ยนเงินค่าเหล้าเปลี่ยนไปทำบุญแทนละกัน 555+

9. monthol2008

731
    0
    0
    ไปมิถุนาหน้าฝนพอดีไม่ร้อนครับตอนไปสำรวจโคตะระร้อนเลยคร๊าบบบบบบบบ

10. wuthi

111
    0
    0
    ( ถูกต้องละครับพี่เกตุ ) คือกิจกรรมนี้ที่พยายามจัดขึ้นเพื่อให้เกิดกิจกรรมร่วมกัน ระหว่างเพื่อนๆๆชาว STARLET คับไม่ได้หวังอะไรตอบแทน สำหรับเพื่อนๆๆน้องๆๆที่จะร่วมกิจกรรมเชิญได้เลยนะคับไม่มีปัจจัยเอาใจช่วยได้คับ (ไปกันเยอะๆๆนะคับ)จะเห็นความเป็นอันหนึ่งเดียวกันของ ทางSTARLET CLUB ค้าบ .....................(เพิ่มรูปต่อดีกว่า เรียกน้ำย่อย)

11. keng-ep82

352
    1
    0
    !!!!!!!!!!!!!!!!!!!!

ดูดีมีสาระมากครับน้องเกตุ.........อ่ะล้อเล่งค้าบบบบ:D:D:D
    ไปกันเยอะๆนะครับ ถ้าไม่สะดวกไปร่วมทริป ก็ทำบุญได้นะครับ
    อยากให้ช่วยกันคนละไม้คนละมือครับ

12. [-หนุ่ม-]

[-หนุ่ม-] Member Member

388
    2
    18
    ...การให้ คือการสร้างทานบารมี อันใหญ่หลวง เฉกเช่น พระเวชสันดรที่สละได้ทุกสิ่งแม้กระทั่งบุคลลอันเป็นที่รักยิ่ง เช่นนั้น
    พวกเราซึ่งอยู่ในฐานะพอเป็นผู้ให้ได้นั้น จงอย่าละทิ้งโอกาสที่จะสร้างทานบารมีครั้งนี้ ด้วยความอิ่มเอมในจิตใจ
    เพื่อให้เราได้มาซึ่งผลตอบแทนเป็น สตาเล็ต หล่อๆ แรงๆ เทพๆ ของครบๆ ดั่งใจเราปราถนาด้วยเทอญ....:D

13. chubby_chubby

chubby_chubby New Member Member

3
    0
    0
    ช่วยอีกแรงคะ เด๋วจะไปเรี่ยไรจากเพื่อนๆๆ พี่ๆๆ น้องที่ทำงาน ที่บ้าน มาให้นะคะ
    ส่วนสปอนเซอร์ไปขอมาให้บ้างแล้ว กำลังรอคำตอบอยู่คะ ถ้าได้จะมาแจ้งให้ทราบนะคร้า

14. chubby_chubby

chubby_chubby New Member Member

3
    0
    0
    อย่าว่ากันนะคะ คืออยากให้เปลี่ยนเป็นเสื้อยืดมากกว่านะคะ sticker มันไม่ค่อยน่าสนใจ

คือนู๋เป็นผู้หญิง ไม่รู้จะเอาไปทำไร ถ้าเป็นเสื้อยืดสกรีนลายคลับ ยังใส่ไปคลับได้ ไปบร่วมกิจกรรมอื่นๆ

ของคลับได้อีก แค่แนะนำอ่ะคะ

15. keng-ep82

352
    1
    0
    จัดไปครับ

เรื่องเสื้อถ้าอยากได้ติดต่อกับน้องเกตุในกระทู้เสื้อเลยครับ หรือไปเจอกันศุกร์นี้
    ที่กม.2ก็ได้ครับ เห็นว่ามีของแล้วครับ ส่วนเรื่องสติ๊กเกอร์เนี่ยแค่คิดมาเป็นของ
    ตอบแทนในความใจบุญของพี่ๆเพื่อนๆกันเองครับ.....อิ อิ เสื้อมีของพร้อมรับ
    ได้เรยหรือเปล่าลองโทรเช็คกับเกตุดูครับ เข้าไปเจอกันวันศุกร์ดิคับจะได้คุยกัน

16. keng-ep82

352
    1
    0
    จัดมาให้เลยครับ

น่ารักที่ซู๊ดดดด........ขอให้ฉวยวันฉวยคืนนะคร้าบบบบบ

17. keng-ep82

352
    1
    0
    !!!!!!!!!!!!!!!!!!!!

มาเองเรยเหรอคับหลวงพี่.......อ่ะล้อเล่งคับ

18. Fishink

203
    6
    0
    ใช่ครับอย่างที่คุณเก่งตอบเรื่องสติ๊กเกอร์เป็นเพียงของตอบแทนที่เพื่อนๆรวม
    ทำบุญด้วยกันจะบริจากเท่าใดก็ใด้ หรือเพื่อนๆคนใดอยากใด้สติ๊กเกอร์อย่างเดียวก็ใด้ยินดีเป็น ธุระจัดทำให้ในราคาต้นทุนครับ

*** ช่วยกันให้โอกาศแก่เด็กๆให้มีอุปกรณ์การเรียนการสอนและกินอี่มด้วย
    ขอบคุณคุณ chubby_chubby มากๆครับที่เป็นธุระให้
    ขอให้สวย ขอให้เก่ง ขอให้รวยรวย
    เจอกันศุกร์นี้ครับ

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 16 มีนาคม 2009
  19. wuthi

111
    0
    0
    เอารูปมาเพิ่มครับของสถานที่เทียว(ดูว่าภาพที่ 2 กับ 3 ว่าต่างกันยังไง) เกมจับผิดลอกคุณอู๋มา ทายถูกได้บุญ อิอิ

20. monthol2008

731
    0
    0
    ช่ววยๆกันครับคนละนิดคนละหนน่อยก็เยอะนะครับ

21. TAZ _08

TAZ _08 New Member Member

325
    0
    0
    รูป 4-5 เหมือนกันคับ อิอิ

22. wuthi

111
    0
    0
    ช่ายครับ ค้าบลงรูปเพลินแต่รูป 2-3 ต่างกันจริงๆๆดูกันจริงจะเห็นความแตกต่าง

23. keng-ep82

352
    1
    0
    เอ้า เข้ามาร่วมทำบุญหน่อยครับพี่น้องคร้าบ

คนละไม้คนละมือ คนละแรงสองแรง ช่วยๆกันคร้าบสำหรับกิจกรรมดีๆนะคร้าบ

24. keng-ep82

352
    1
    0
    ดันหน่อยนะคร้าบบบ

ทำบุญกันหน่อยคร้าบบบบพี่น้องคร้าบ

25. Fishink

203
    6
    0
    ช่วยกันครับช่วยกัน:):):)

26. wuthi

111
    0
    0
    ช่ายแล้วครับ ช่วยๆๆกันสร้างสัมพันธ์ในกลุ่ม
    (อัพรูปเพิ่มครับ)

27. keng-ep82

352
    1
    0
    ดันกระทู้ก็ได้บุญนะจ๊ะ

28. keng-ep82

352
    1
    0
    ดันหน่อยนะคร้าบบบ

ขออนุญาติเผยแพร่คาถาสอนตัวสู่เพื่อนพ้องพี่น้องทั้งหลาย........สาธุ

29. wuthi

111
    0
    0
    สงสัยคงมีผมกะพี่เก่งอะดิที่ได้บุญเยอะ เพราะดันกระทู้กันบ่อย(อัพรูปเพิ่ม)ก้อได้บุญเพิ่มขึ้นปะ อิอิอิ

30. monthol2008

731
    0
    0
    ผมจะเอารูปลงแต่ลงไม่ได้อะครับเป็นไงไม่รู้ครับ

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 25 มีนาคม 2009
< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้