รบกวนผู้รู้เรื่อง 406

การสนทนาใน 'Peugeot Club' เริ่มโดย <<< JobsilrA >>>, 8 มีนาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. <<< JobsilrA >>>

<<< JobsilrA >>> New Member Moderator

936
    4
    0
    รบกวนผู้รู้เรื่อง 406 ด้วยครับ อยากได้รายละเอียด ราคาตอนขายใหม่ๆ จุดเด่น จุดด้อย และราคาณปัจจุบัญครับ พอดีจะเปลี่ยนรุ่นน่ะครับ เหอๆๆ ขอบคุณล่วงหน้านะครับ

2. <<< JobsilrA >>>

<<< JobsilrA >>> New Member Moderator

936
    4
    0
    รบกวนด้วยนะครับ หรือว่าคัยที่พอจะพบเจอ 406 สภาพเนี้ยบๆ รบกวนช่วนแนะนำด้วยเน่อ อยากเปลื่ยนรุ่นแต่ไม่มีความรู้ครับ เหอๆๆ

3. God level

God level Active Member Moderator

1,028
    14
    38
    ....ข้อดี....คือมันเป็นเปอร์โยต์งัยจ๊อบ...

....ข้อดี...คือมันถูกงัยจ๊อบ...2แสนกลางๆ....สภาพดีๆหาไม่ยาก...

....ข้อดี...คือมันเป็นรถที่หรูหรามากๆๆ...โคตๆๆ...ถ้าเทียบกับรถยี่ห้ออื่นๆ....ในราคา 2แสนกลางๆด้วยกัน....

....ข้อดี...คือ...ปีมันก้อใหม่มากๆ....98-02..(รถญี่ปุ่นปีนี้ราคานี้ออฟชั่นนี้มีม่ะ)...เลยนะเฟ้ย...airbag...abs ครบ...airauto อีก...ครบทุกฟังค์ชั่น...

....ข้อดี....เอ็งรู้ว่าเปอร์โยต์มันเป็นยังงัยอยู่แล้ว.....แล้วเอ็งมีกุนซือที่ดี..(อย่างเพ่)......ซื้อซะ...

....ข้อดี....เวลาเอ็งขับไปไหน....ก้อจะมีแต่คนมองว่ะ....(406หรูนะเว้ย)

.....ส่วนข้อเสีย.....ช่างแม่งมัน......ถ้าเอ็งรู้แล้ว...เดี๋ยวจะเครียด.....อย่าไปรู้แม่งเลยดีกว่า......จบ!!!!

...ปล..เอาD8 ก้อพอแระ...ไม่ต้องเอา EA9 มาอ่ะ....(แต่EA9สวยกว่านะ..แพงกว่าหน่อยด้วย)...เดี๋ยวจะได้ใช้ 3S....เหมือนเดิม.....5555+

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 9 มีนาคม 2009
  4. SkuLL

SkuLL New Member Member

314
    3
    0
    ข้อดี มันคือเปอร์โย

ข้อเสีย มันไม่เท่และแรง เท่า 405 หุหุ

5. นาย...อั๊ยซ์...

นาย...อั๊ยซ์... New Member Moderator

178
    6
    0
    เอาเว้ย ๆ ๆ ๆ ..

กรั๊กๆ ๆ ๆ ๆ ๆ !! :eek:

6. God level

God level Active Member Moderator

1,028
    14
    38
    http://racingweb.net/forums/showthread.php?t=599853

.....ลองพิจารณาดู..คุณน้องจ๊อบ...ถ้าได้เป็นเจ้าของต้องเรียกว่าเสี่ยจ๊อบซะแล้วววว......

7. ohmmemy

ohmmemy Active Member Moderator

1,077
    4
    38
    โอ้ววๆ ถือว่า เป็น การยกระดับ ตัว เอง น่ะ เนี๊ยะ อิอิ

8. <<< JobsilrA >>>

936
    4
    0
    แต่อยากได้ ea 9 น่ะพี่ ปี 2004 ด้วยนาที่ดูน่ะ 390000

9. God level

1,028
    14
    38
    .......แล้วแต่เอ็งอ่ะ.........ขอให้เป็นเปอร์โยต์ก้อพอ....ถ้ามีการเปลี่ยนแปลงโปรดแจ้งให้ทราบก่อนด้วย....จะได้เตรียมใจไว้.....(มีแนวโน้มว่าเอ็งจะไม่ได้ใช้เปอร์โยต์อ่ะนะ)

10. JIM GR

JIM GR New Member Member

67
    3
    0
    d8 ครับแต่งสวยมั่กๆ แต่คงสวยสู้ 405 ม่ายด้าย... 5...5....5........

11. ♂ifoni♀

♂ifoni♀ New Member Member

670
    5
    0
    ฮ๋า ๆ ๆ ๆ ๆ...ต่อท้ายได้ดูดีจริง ๆ .. :D

12. <<< JobsilrA >>>

936
    4
    0
    อ๋อช่ายเซ่ เหอๆๆ

13. โอ๊ค_TENGUNOYU

โอ๊ค_TENGUNOYU New Member VIP

2,185
    64
    0
    406 คุ่มค่าคุ้มราคามากๆครับ ยิ่งได้ D9 ขับไปไหนจอดคู่รถใหม่ๆไม่มีอายครับ

ข้างในก็หรู เบาะหนัง คอนโซลสวย ญ นั่งละก็ชอบกันแน่ๆครับ

เดี๋ยวนี้ช่างตามอู่เปอร์โยต์ก็เริ่มซ่อมกันจนคุ้นเคยบ้างแล้ว

แต่ระบบอิเลคโทรนิคส์อาจต้องพึ่งศูนย์อยู่บ้างนะครับ

ขับ 406 ก็หล่อดีครับ แต่ 405 หล่อกว่า :D:D:D

14. <<< JobsilrA >>>

936
    4
    0
    ยังไงถ้าคัยมีข่าวว่าอันไหนดีตัวไหนโดน แจ้งด้วยนะคร้าบบบบบ เหอๆๆ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้