อยากรู้ข้อมูลเกี่ยวกับke10 ในmotortrackครับ

การสนทนาใน 'KE Racing Club' เริ่มโดย monkiiez, 6 มีนาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. monkiiez

monkiiez New Member Member

9
    0
    0
    อยากรู้ข้อมูลเกี่ยวกับke10 ในmotortrackครับ

เช่นทำอะไรไปบ้าง

ถ้ามีรูปก็จะดี

เห็นแนวทางการดัดแปลงหลายอย่างดูแล้วทำให้รถมีสมรรถนะดีขึ้นเยอะ

ใครมีข้อมูลเกี่ยวกับรถคันนี้ก็ช่วยลงทีแล้วกันผมกำลังรวบรวมข้อมูล

จะเอาไปทำเป็นโปรเจ็คเช่นกัน

ขอบคุณครับ

2. fromzero43

fromzero43 New Member Member

11
    0
    0
    ช่วงล่าง ชุดสตัตเป็นของRX7 โบจอยตรงรุ่นคับ

ลูกหมากปีกนกเปลี่ยนเป็นของเซพีโล่A31คับ

ชุดเบลกก็แปลงเป็นของเซพีโล่ A31 เช่นกันคับ

3. fromzero43

11
    0
    0
    ส่วนเฮดเดอร์ตีใหม่จากของเดิมคับ

4. fromzero43

11
    0
    0
    เครื่องเป็น4AGE 16วาร์ว แต่ท่อนล่างเปลี่ยนเป็น 7Aครับ

5. TOP_KE25

TOP_KE25 New Member Member

57
    0
    0
    ขอเสริมวิธีทำให้สมรรถนะดีขึ้นไปอีกนิดนึงนะครับ คือปัญหาของ ke10 ช่วงล่างหน้าเป็นแหนบคับ
    ไม่มีกันโครง หนวดกุ้ง เวลาใช้ไปนานๆ แน่นอนว่ามันหลวมครับ แล้วซ่อมไม่ได้ ทำให้ ย้วยได้ วิธีแก้คับ ขึ้นแพหน้า ke20ครับ
    ทั้งชุดนะครับ รับรองว่าจะวิ่งได้ดีขึ้นไปอีกครับ ส่วนการแปลงดุม กับโชค ต้องยอมรับว่า เก่งจิงๆครับ เหมาะกับเป็นรถต้นแบบเลย

6. monkiiez

monkiiez New Member Member

9
    0
    0
    ขอบคุณทุกคำตอบครับ
    เป็นความรู้ได้มากเลยครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้