ขอถามเรื่องท่อไอเสีย ke70 ที่เป็นแสตนเลสหน่อยคับ

การสนทนาใน 'KE Racing Club' เริ่มโดย kuypuppo, 2 มีนาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. kuypuppo

kuypuppo New Member Member

12
    0
    0
    อยากถามเรื่องท่อไอเสีย ke70 ที่เป็นแสตนเลสหน่อยคับ ว่าพี่ๆทำท่อไอเสียที่เป็นแสตนเลสกันในราคาเท่าไหร่คับ ขอขอบคุณเจ้าของรูปด้วยนะคับ

2. ป้อ

ป้อ New Member Member

75
    3
    0
    ผมว่าจะทำหลายครั้งแล้ว(ไม่แน่อาจจะมีการเปลี่ยนเครื่อง) เคยถามร้านพวกๆกัน ราคา2500-3000 ไม่รวมเฮดเดอร์ ท่ออ่อน พักกลางและปลายท่อ // ตอนนี้ผม ใส่พักกลางเป็นสแดนเลส ของนอก(ไม่รุ้ยี่ห้อ) ปลายท่อสแดนเลส ของนอก ทัช(ให้เสียงนุ่มลึก) // ว่าแต่..ว่า หางหลังที่ใส่สวยดี มีของอีกป่าวครับ(ซื้อที่ไหน ราคา บอกด้วย)

3. kuypuppo

12
    0
    0
    โทดทีคับพอดีผมเอารูปคนอื่นมาลงให้ดูเป็นตัวอย่างและอยากทราบคำตอบจากคนอื่นๆอีกคับขอบคุณคับ:D

4. B-Boyza

B-Boyza New Member Member

273
    1
    0
    รถผม ทำท่อ สะเตนเลส คับ เดินท่อสะเตนเลส 2 นิ้ว ถึงปลายหะ แถมพักกลาง1ใบ ราคาผมที่ทำมา2500 คับส่วนปลายท่อนั้นผมใช่ของนิตโต้หะ 2200 เองราคาร้านพวกกันหะ เสียงใสได้ใจเลยทีเดียว ส่วนเอ็ดเด้อยังไม่ทำเลยช่างมันไม่ยอมทำให้บอกว่าต้องแปลงเยอะหะ ผมเลยตั้งใจไวจะทำเฮดเด้อตอนลง4aไม่ก็sr20หะ

สนใจทำบอกผมได้เดียวผมพาไปหะ 0838844063

5. kuypuppo

12
    0
    0
    ขอบคุณมากคับพี่ แล้วร้านที่ว่าอยู่แถวไหนคับพอดีผมอยู่ราชบุรีอ่ะคับ แล้วเมื่อทำท่อแล้วอัตราการกินน้ำมันเพิ่มขึ้นรึป่าวคับ(เครื่องเดิม)

6. B-Boyza

273
    1
    0
    ไม่กินหะแถมทำให้วิ่งดีขึ้น+เสียงไฟรเราะเสานาะหู เพราะขม่าไม่จับที่ท่อ

7. kuypuppo

12
    0
    0
    ขอบคุณคับพี่

8. TAO_KE_TAN

TAO_KE_TAN New Member Member

46
    0
    0

ถามนิดนึงครับ ท่อพักกลาง และ ปลาย ของนอกเนี่ย
    มีแหล่งอยู่แถวไหนครับ พอดีอยากจะลองหามาเปลี่ยน
    บ้างครับอยากได้เสียงแบบ นุ่ม ๆ ดุ ๆ ดังไม่มากครับ

9. B-Boyza

273
    1
    0
    มันอยู่ที่เครื่องด้วยนะคับบางที่ทำท่อสูตรเทพมาแต่เครื่องเป็นคาบูเรเต้อและจะเอาเสียงแน่ๆนุ่มกระเทือนถึงบอดมันไม่ได้หลอกหะ

10. TAO_KE_TAN

46
    0
    0

พอดีลง 4a-ge อ่ะครับพอดีไปใส่กรองเปลือยมา รู้สึกว่ามันดังกว่าเดิม
    แต่ใจจริง ๆ อยากให้มันเสียงนุ่ม ๆ ดุ ๆ ให้คำราม เวลาลากเกียร์
    ดังไปเวลาหนีเที่ยวเดี๋ยวคนรู้หมดครับ รบกวนช่วยแนะนำด้วยครับ
    ตอนนี้ก็ใส่ปลายแสตนเลสอยู่ครับ....

11. ป้อ

75
    3
    0

ตอบ... รองไปเดินๆดู แถวเชียงกง แหล่งๆดังๆ มีเยอะแยะครับ ถ้าเจอแล้วให้ดูด้วยว่า ขนาดท่อมันเท่า ของเราหรือป่าว เครื่องตัวนี้(4เอ) มันใช้ท่อ 2นิ้วและไม่เกิน 2.2นิ้ว ถ้าเกินกว่านี้ บายไปเลยครับใส่แล้วไม่วิ่ง(ใส่ไม่ได้) แนะนำให้ใส่ท่อ อ่อนด้วย(กันสั่น)ราคา 300-500 ของเก่านะ ท่อพักกลางสแตนเลส 1000-2500 ของเก่า (หาใสตรงและแน่นๆ) ส่วยปลายท่อสแตนเลส หาที่มันมียี่ห้อ จะดีมากๆ ดูที่ใส่มันด้วย บอกทางร้านที่ขายเรา ขอเป็นใส่ตรง แค่นี้ก้อ เสียง ทุมๆนุ่มลึกๆแล้ว:D เพิ่มเติมครับ หาสายหัวเทียนแต่งและสาย คอลย์แต่ง เปลี่ยนหัวเทียน เป็นหัวเทียน เข็ม เบอร์ 6 ราคา 120-350 แล้วแต่ ความพร้อม ถ้าเราทำตามนี้แล้ว ถูกใจ รถ ไหลกว่าเก่า เราจะตีท่อ สแตนเลสทั้งเส้นเลยก้อได้
    ย้ำๆๆๆนะครับ ขนาดท่อที่จะใส่ ไม่เกิน 2.2 นิ้ว / อีกเรื่อง นึง ถ้าพร้อม เปลี่ยน น้ำมันเครื่อง ยี่ห้อดี แพงนิดนึง มารองรับกับชุด ท่อของเราด้วย และป้องกันเครื่องยนต์ของเรา ทำงานเต็มที่(ดูระบบน้ำด้วยนะ เช่นพวกหม้อน้ำสายทางเดินน้ำ) // อิอิ หวังว่าคงเข้าใจนะครับ:D:D

12. TAO_KE_TAN

46
    0
    0

ขอบคุณครับที่แนะนำ...พอดีเครื่ง เดียวกับคุณป้อ...
    ก็เลยขอคำแนะนำซะเลย...แล้วจะรบกวนอีกนะครับ...

13. ป้อ

75
    3
    0

ได้เลยครับ..ผมว่างและรู้ก้อจะตอบให้หมดอ่ะครับ.. จริงๆแล้วผมไม่เก่งอะไรหรอกครับ เพียงแต่ผมใช้รถ ของผม แทบทุกวัน ก้อพยามแก้ไข ดูแล ซ่อมเองถามเค้ามั้ง..แต่ส่วนใหญ่ จะถามคุณ โอ ไทยสปีดคาร์ บ่อยๆ เลยได้ความรู้:D:D

14. B-Boyza

273
    1
    0
    คุณป้อ หะ ผมสงสัยเว็บโน้มากเลยอะ ไทสปีดคาอะคับทำไมไม่ค่อยอัพเดดไรใหม่ๆเหมือนเว็บเราเลยละคับ

15. ป้อ

75
    3
    0

ทางเวป ไทยสปีดคาร์ ที่เป็น บอร์ด ของคุณโอ ส่วนมาก จะเป็นการสั่งซื้อ อะไหล่ สิ้นส่วนต่างๆและของแต่ง เคอี อะครับ พร้อมกับคอยตอบปัญหาเรื่อง รถเก่าๆ(เคอี ส่วนมากและบางที่ พวกโทรเข้ามือถือ ง่ายดี:D) เช่นการวางเครื่อง ทำช่วงล่าง ค้ำโช๊ค เป็นต้น ..แต่เรื่อง อัพเดด เดี๋ยวผม รองติดต่อคุณโอ ดู ครับ

16. B-Boyza

273
    1
    0
    ขอบคุณมากนะตับคุณป้อ ผมมีปัญหาอะคับอยากทำโชคสะเต็บเทพๆแต่ไม่อยากให้ราคาแรงเกิน15000อะคับเดียวสีเส็เข้าทำโชคต่อเลย ปล. อยากได้โชคdriftนะคับ แบบขอแข็ง และหนืด ไม่เอาแข็งและเด้งนะคับ ถ้ามีร้านหนือใครมีของแนะนำทีนะหะ

17. ELLE_VOLK

ELLE_VOLK New Member Member

10
    0
    0
    อยากได้ท่อไอเสีย KE70เดิม ๆ ครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้