เพลาดังเวลาเลี้ยว...ทำไงดี

การสนทนาใน 'Rover Club' เริ่มโดย choophan, 20 กุมภาพันธ์ 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. choophan

choophan New Member Member

55
    0
    0
    เวลาเลี้ยวแล้วดัง แก๊กๆๆ ไม่รู้ว่าต้องซ่อมไงอ่ะคับ
    แล้วถ้าต้องเปลี่ยนเพลานี่เท่าไหร่อ่า ใครพอรู้บ้างงงง:cry:

2. Pushzegg

Pushzegg New Member Member

168
    0
    0
    เบิกศูนย์น่าจะเกิน 2 หมื่นนะครับ....

ไม่ก้อลองหาเซียงกง น่าจะไม่กี่พัน ลองโพสหาในบอร์ดก้อได้ครับ

3. WATrover

WATrover New Member Member

611
    1
    0
    ลองก้มดูก่อนครับ.

ดังมานานยังลองมุดดูว่ายางหุ้มมันขาดไหมบางทีมันขาด
    จาระบีไหลออกหมดแล้วก็ดังลองใช้วิธีเปลี่ยนยางหุ้มเพลา
    ใหม่แล้วอักจาระบีให้ถ้าหายก็ใช้ได้อีกนานครับของผมเคย
    เป็นแบบนี้...นี่ก็ซ่อมแร็คเสร็จอาทิตย์นี้อาทิยต์หน้าจะซ่อม
    เพลาขับเพราะยางหุ้มมันขาดเสียงดังแบบเดียวกันครับแต่
    ของผมตัวในขาดทั้งสองข้างตัวนอกยังดีอยู่..ดังตอนเร่งเครื่อง...:D
    ...ถ้าจะเปลี่ยนลองดูของ นาสโก้ ซิครับเขามีทั้งของโรเวอร์
    เลยก็มีครับเคยโทรไปคุยแต่เขาจะขายผ่านอู่ที่เราจะไปเปลี่ยนครับ..
    ลองดูเขาโฆษณาตามเวปรถนี่ล่ะ..ราคาไม่แพง.

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 21 กุมภาพันธ์ 2009
< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้