ขอขอบคุณพี่อุ๋ย และคุณอ๊อดครับที่ให้คำแนะนำเรื่องเบรค

การสนทนาใน 'Starlet Club' เริ่มโดย wat01, 14 กุมภาพันธ์ 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. wat01

wat01 New Member Member

27
    0
    0
    :D มาเล่าสู่กันพังครับ คือเจ้า 71 ตัวน้อยผมมีปัญหา:eek:
    - เวลาเบรคแล้วลื้น ไม่ค่อยอยู่
    - เวลาเลี้ยวสุดแล้ว ล้อข้างในไปขูดกับปีกนก
    พี่อุ๋ยให้คำแนะนำว่าลองเปลี่ยนดิสหน้าให้ใหญ่ขึ้น ผมก็เลยเอาชุดดุม
    หน้าของ EP82 (พี่อุ๋ยจัดให้ ขอบคุณครับ)มาใส่ แล้วไหนๆก็ถอดเบรคแล้ว
    ก็เลยจัดหาหม้อลมเบรค ได้คำแนะนำจากคุณอ๊อดให้หาหม้อลมเบรคชั้นครึ่ง
    ของ NISSAN NV ( ลูกเล็ก ) ก็เลยหามาใส่ ใส่ได้พอดีเลย แล้วไล่น้ำมัน
    พอเสร็จแล้วลองขับดู เบรคดีมาก ไม่ต้องออกแรงเยาะเหมือนเมื่อก่อน และ
    เมื่อได้ดุมของ EP82 มาใส่แล้วเวลาเลี้ยวสุดล้อข้างในจะอยู่ห่างปีกนกประมาณ
    1 นิ้วคือทำครั้งเดียวแก้ปัญหาได้2อย่างเลย:D
    :cool:และต้องขอขอบคุณพี่อุ๋ย และคุณอ๊อดอีกครั้ง ที่ให้คำแนะนำและจัดหา
    อะไหล่มาไว้ให้พวกเราชาว EPได้ใช้กัน:sad:

2. [-หนุ่ม-]

[-หนุ่ม-] Member Member

388
    2
    18
    ...อ่ะนะ จัดไป ....สูตรเดียวกันเมื่อก่อนก็เป็นเหมือนกันครับปัญหานี้...จะให้ดีก็ดิสก์หลัง 82 อีกซักชุดนะ...จบเลย หล่อด้วยครับ....:D

3. monthol2008

monthol2008 New Member Member

731
    0
    0
    ถกต้องครับดิสหลังก็ต้องพี่อุ๋ยอีกแหละครับวันนี้ผมไปเปลี่ยนเกียที่ร้านพี่เขากำลังเปลี่ยนจากดุมเป็นดิสให้คุณอู๋น้องชายเขาอยู่พอดี

4. liarman

liarman New Member Member

126
    0
    0
    เปลี่ยนเรียบร้อยครับ อิอิ
    เริ่มถอดล้อตั้งแต่ตอน 10.00 น. ครับ
    ประกอบเสร็จตอน 23.30 น.ครับ
    ไม่ได้ใส่นานนะครับ รอกลึงลูกปืนครับ กะรอพี่อุ๋ยกินเหล้ากะเพื่อนครับ รอน่วมเลย อิอิ
    แต่ตอนนี้มีดิสหลังและครับ เริ่มจะหล่อๆเหมือนคนอื่นเค้าและ

5. monthol2008

monthol2008 New Member Member

731
    0
    0
    ผมถือว่าโชคดีเพราะพี่อุ๋ยเปลี่ยนเกียให้เองกับมือเลยคับทำทั้งวันงานคุณอู๋เลยเสร็จช้าเลย อิ อิ อิ

6. wat01

wat01 New Member Member

27
    0
    0
    ขอคำแนะนำหน่อยครับ

:sad: พอดีตอนผมเปลี่ยนดุม 82 ใส่ไปแล้วรุ้สึกว่าล้อหน้าจะกว้างกว่าล้อหลังครับ
    เลยหยิบตลับเมตรวัดดู Center ล้อหน้า 141 ซม. Center ล้อหลัง 135.5 ซม.
    ของผมล้อ14 ออฟ 38 ครับ และถ้าเปลี่ยนหลังเป็นดุม 82 แล้วCenter จะเพิ่ม
    ขึ้นหรือปล่าวครับ :D แล้วเพื่อนๆเคยวัด Center ล้อหรือปล่าวครับ เท่าไหล่กัน
    บ้างครับ ขอบคุณครับ :sad:

7. [-หนุ่ม-]

[-หนุ่ม-] Member Member

388
    2
    18
    ...รถผมล้อหน้าก็กว้างกก่าหลังนะครับ เล็กน้อย แต่ไม่เคยวัดว่าเท่าไหร่นะ
    ...ส่วนเรื่องดิสหลัง เราเปลี่ยนแต่ดุม ใช้คานเดิม คิดว่าน่าจะเท่าเดิมนะครับ..:D

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้