ความคืบหน้าตีโป่งรถผมคร้าบบ....8 เมษายน 2552 รถเสร็จแล้วคร้าบบบบ

การสนทนาใน 'Rover Club' เริ่มโดย Pushzegg, 12 กุมภาพันธ์ 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Pushzegg

Pushzegg New Member Member

168
    0
    0
    Update 24/3/2009

ลงรองพื้นแล้วคร้าบบบ แล้วก้อต้อง ขัด + เก็บละเอียดอีก

แล้วค่อยพ่นสีจริง แล้ว ขัด + เก็บละเอียด + พ่นสีจริง แล้วขัด + พ่นสีจริงชั้นที่ 3 (ชั้นสุดท้าย)

ต่อด้วยลง แล๊คเกอร์ + ขัดเงา + ลงแล็คเกอร์ + ขัดเงา รอบสุดท้าย (ลงแล๊คเกอร์ 2 ชั้น เพื่อความเงางาม)

หลายขั้นตอนจริงๆ

2. Pushzegg

168
    0
    0
    อาจจะได้พ่นสี อีกวัน 2 วันอ่ะครับ ยังไง พี่วัฒน์สนใจโทรบอกผมนะครับ ราคาก้อ ซ่อมด้วยก้อ ไม่เกิน 2,000 อ่ะครับ

ผมเปลี่ยนเบอร์นะครับ 080 234 6333 ครับ

3. TG Rover

TG Rover New Member Moderator

936
    2
    0
    นั้นดิ โทรไม่ติด

4. Pushzegg

168
    0
    0
    พี่โทรมาวันไหนเนี่ยย เพิ่งเปลี่ยนเมื่อวานเองงับ

ขอโทดทีคร้าบบที่บอกช้าปายยยยย

แต่กำลังจะพยายาม โอน โปรมาใช้เบอร์เก่าอยู่ครับ

5. WATrover

WATrover New Member Member

611
    1
    0
    จะทันไหมนี่

แสดงว่าจะพ่นประมาณวันเสาร์/อาทิตย์นี้อ่ะจิสงสัยอดน่ะ
    เพราะเย็นๆวันอาทิตย์อาจต้องไปต่างจังหวัดกลับเย็นจันทร์
    ครับถ้าถอดวิ่งไปต่างจังหวัดจะโดนจับไหมนี่....;)

6. boy623

boy623 Guest

0
    0
    0
    สวยมากๆเลยครับ

สวยมากๆเลยครับแล้วได้แปลงดุมเป็น5รู114หรือเปล่าครับ
    กำลังจะซื้อกลับมาใช้อีกครั้งนึงครับ
    หลังจากที่เคยใช้อยู่

7. Pushzegg

168
    0
    0
    แปลงเป็น 4 /100 ครับ ไม่รู้จะแปลงทำไม.... พอดี แม๊กที่ชอบมัน 4/100 พอดี เลยพอเหมาะพอเจาะ

8. Pushzegg

168
    0
    0
    Update 29/3/2009

คงได้รถประมาณวันศุกร์ครับ

อยากได้ไวๆแล้ว

9. natsmooth

natsmooth New Member Member

834
    0
    0
    โอ่...........................สวยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยย

10. nice827

nice827 New Member Member

382
    0
    0
    สวยเนียน เหมือนของเดิมติดรถเลย อิอิ

11. Pushzegg

168
    0
    0
    Update 1/4/2009

ก้อ เหลือเก็บลายละเอียด ทั่วไปแล้วครับ...

12. Pushzegg

168
    0
    0
    รถเสร็จแล้วคร้าบบบบ

เหลือ กระจกมองข้าง กำลังทำสี ทูโทน อยู่ เขียว-ดำ

13. Pushzegg

168
    0
    0
  14. Pushzegg

168
    0
    0
  15. TG Rover

936
    2
    0
    มีสมาชิกสบอยเลอร์น้อยๆละ

16. bavaria

bavaria New Member Member

54
    0
    0
    เงางามดีจริงๆ สีเงาสวยมากครับ

17. ttsoft

ttsoft New Member Member

632
    1
    0
    สวยงามมาก

18. Pushzegg

168
    0
    0
    ได้รอยแล้วครับ.... กระโปรงหน้า หมาตะกุย

อย่างเซ็ง...... เฮ้ออออ....

19. ratkam

ratkam New Member Member

176
    0
    0
    แป่ววว...
    รถสวย+แรงหยั่งงี้ ขอตะกุยซะทีละกันนน..555...
    ถ้าเป็นเล็บสาวๆตะกุย เราไม่ว่าอยู่แล้วว ช่ายยมั้ยคร้าบ นายฟิล์มม

20. natsmooth

834
    0
    0
    โอ่วววว เพ่ ฟิมล์ !!!

รถสวยน๊ะคับบบบ

อยากได้ สักคันนนน อิ อิ

21. ttsoft

ttsoft New Member Member

632
    1
    0
    ฆ่าหมาเลย

22. Pushzegg

168
    0
    0

555 สาวๆ ไม่ว่าอยู่แล้ว แต่ต้องมีการทำโทษ เล็กน้อย

ตีมือให้ช้ำเรยยยย....

โปรเจคต่อไป เรื่องเบรค คงจะข้ามไปก่อน ตอนนี้อยากได้ H22A แดงๆ ซักชุด

ต้องขอขอบคุณพี่ทู มากเรยครับที่ให้ ที่ปิดไฟตัดหมอก

23. TG Rover

936
    2
    0

ฝาแดงเกียร์ที่ติดมาน่าจะเป็นเกียร์ธรรมดานะ
    อย่างไรก็ดี ถ้าเปลี่ยนออโต้พี่ยินดีซื้อเกียร์แมงนวลต่อนะจ๊ะ

จากพี่โอห์ม ฝาแดงปลอมๆ

24. natsmooth

834
    0
    0
    งั้นถ้าเพ่โอม ได้ เกียร์แดงไป

งั้นเกียร์ ที่ใส่อยุ่ นัดก็ คงขอเซ้งต่ออีกคน

5 5 55 เปน ทอดๆๆๆๆๆๆๆๆ !!!!

25. น้องบ๊วย

น้องบ๊วย New Member Member

103
    0
    0
    โอ้.....สวยงาม
    หล่อโครต

เอ

26. น้องบ๊วย

น้องบ๊วย New Member Member

103
    0
    0
    สวยงามครับ

หล่อขึ้นเป็นกอง

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้