ความคืบหน้าตีโป่งรถผมคร้าบบ....8 เมษายน 2552 รถเสร็จแล้วคร้าบบบบ

การสนทนาใน 'Rover Club' เริ่มโดย Pushzegg, 12 กุมภาพันธ์ 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Pushzegg

Pushzegg New Member Member

168
    0
    0
    ได้เวลาก็เลยจัดการเอารถไปเคลม ทำสีทั้งคัน....และแล้วก็ใช้เวลาให้เป็นประโยชน์

ก็เลยให้ช่างเค้าตีโป่งซุ้มล้อซักหน่อย เพื่อรองรับ แม๊กซ์ 18 นิ้วอย่างเป็นทางการ.... ไม่งั้น จั้มพ์ทีครูดที สะอึกกันไปตามกัน ยังไงเอาภาพอาทิตย์แรกไปก่อนนะครับ.....

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 9 เมษายน 2009
  2. Pushzegg

168
    0
    0
    ต่ออีกซักหน่อยครับ

3. WATrover

WATrover New Member Member

611
    1
    0
    ไอเดียเดียวกันเลย..

รถอยู่อู่ไหนอ่ะไกลป่าวอยากเข้าไปดู.เพราะกำลังคิดจะตีโป่งล้อ
    ให้มันยืนออกมาอีกนิดมันสวยดีดูแล้วเหมือนรถแข่งดีอ่ะ.
    แล้วที่ตีโป่งที่ตามรูปเขาตัดเราะแนวขอบเลยหรือครับ..

4. Pushzegg

168
    0
    0
    อู่ อยู่ข้างบ้านผมเลยครับ.....ในซอยลาดพร้าว 64 ติดวัดสามัคคีธรรม

ส่วน ไอ้เรื่องโป่งผมเองก็ไม่แน่ใจ ว่าจะเอาออกมาขนาดไหนตามรอยหรือป่าวไม่แน่ใจอะครับ
    แค่ได้กำชับเอาประมาณนี้ (บอกเค้าไว้แล้วก็เข้าไปดูบ่อยๆ )

งานดีครับอู่นี้ มีการันตีหลายคัน แปลงเบนซ์บ้าง ใส่ซันรูฟบ้าง ใช้ได้เรยครับ.....

5. natsmooth

natsmooth New Member Member

834
    0
    0
    ค่า เอกเซบเท่าไรหลอคับ

เกบนอกในเลยหลอ

หรือเปลี่ยนสี

แล้ว + ค่า ตีโปร่งไปเท่าไรคับ !!!

6. Pushzegg

168
    0
    0
    ทั้งหมดอยู่ที่ 33,000 ครับ รวมทุกอย่าง สีเกรดดีกว่าเคลมประกันทั่วไป...

ประกันคุมราคาให้แค่ 20,000 บาท แอ๊กเซปเอง 2,000 บาทครับ เท่ากับประกันออกให้ 18,000

ที่เหลือออกเอง.....เพราะประกันบอกว่าคุณไปทำอู่ในเครือหรือไม่ก็แล้วแต่ ราคานี้หมดเรยไม่เกิน 20,000

แต่เรามาเพิ่มคุณภาพในเรื่องสี....ก้อต้อง + เงินเอง อิอิ จะได้ใสกิ๊บๆ แล้วก็ตีโป่ง 4 ล้อ มันก้อรวมๆอยู่ในนั้นครับ

ปล.สีเดิมครับ..... ร้านรู้จักกันครับ.....ก็เลยไม่ต้องห่วงเรื่องคุณภาพ

7. natsmooth

834
    0
    0
    อิ อิ

ลุ้น ๆๆๆๆ

อยากให้ รถเสดไวไวน๊ะก๊าฟฟฟฟฟ

อู่ คงไม่ดองงานใช่ม่า !!!

2 วันก่อน มีคน เขนรถนัดไป โดดน ตู้โทสับบบ

กันชนหน้า สีแตกก !! เซง ค๊าฟฟ !!!!!!!

8. ttsoft

ttsoft New Member Member

632
    1
    0
    ทำมั้ง ไม่ตีโป่ง เดียวลอยได้ ทำสีอย่างเดียว ถูกกว่าไหม เอาแบบไสไส

9. Pushzegg

168
    0
    0
    ทำสีอย่างเดียวก็อยู่ที่ 18,000-23,000 ครับพี่ใหญ่

10. Pushzegg

168
    0
    0
    อัพเดดเล็กน้อย พอดีช่างเพิ่งว่าง ได้คิวทำเมื่อวาน ครับ...

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 17 กุมภาพันธ์ 2009
  11. WATrover

611
    1
    0
    เรื่องดึงโป่งล้อ

อ้าวที่อู่เขาดึงแนวแค่นั้นเองหรือน่าจะให้ดึงหรือเคาะขยาย
    ให้อูมๆตามรูปแบบเดิมออกมา...สวย.:D

12. Pushzegg

168
    0
    0
    ขยายครับ ตอนนี้เค้าเพิ่ง เอาออกมา เพื่อให้ พ้นล้อก่อน แล้วก้อเชื่อมกันก่อนแล้วก้อค่อยต้องตีไล่ทรงมันอะครับ

เพราะข้างในก้อต้อง ไล่ๆ มันใหม่อ่ะครับ เพราะเวลาเลี้ยวมันติดด้านในด้วย อิอิ

ปล.ผมเองก็ยังนึกภาพไม่ออกเท่าไหร่....ครับ เด๊ว เป็นรูปร่าง ที่ เกือบสมบูรณ์จะเอามาลงให้ดูอีกทีครับ

13. S'

S' New Member Member

217
    1
    0
    แปลงไฟหน้าเป็น silvia s15 เลยครับ เผื่อสวยผมจะได้เอามั่ง ใครทำ photoshop เก่งๆ ลองทำให้ดูหน่อยจิครับ :D

14. ttsoft

632
    1
    0
    หลายวันปละ

15. Pushzegg

168
    0
    0
    จากวันที่เริ่มทำ จนเสดน่าจะราวๆ 1 เดือนครับพี่

คิดว่ากลางเดือนมีนาคม คงจะเรียบร้อย

เด๊วผมหาไฟตัดหมอก BMW E46 Projector มาใส่คงจะสวย...

ปล.. เอารุ่นไหนมาใส่ก็ได้ใช่ไหมครับ ไม่ทราบว่าปลั๊กไฟมันใส่ได้ไหมทุกรุ่นหรือว่าต้องแปลงอะไรบ้างเอ่ย...

16. Pushzegg

168
    0
    0
    อัพเดด เมื่อวานนี้ครับ 19/02/2552

โป่งออกเป็นรูปร่างแล้ว...แต่ต้องมีตีบันได กับข้างล่างเพื่อให้รับกัน

17. natsmooth

834
    0
    0
    ชวยยยย !!!!!

อยากเหนของจิงมาก

18. ttsoft

632
    1
    0
    โอ้แม่เจ้าช่างโหนกนูนดีจัง

19. WATrover

611
    1
    0
    นี่แหล่ะสวยๆๆๆๆ

ตีโปร่งแบบนี้ล่ะสวยๆๆๆๆๆๆมองด้านหน้าเหมือนรถแข่งเลยไหม
    ไอเดียแบบเดียวกันเลยฝากถามถ้าตีโปร่งอย่างเดียวรวมทำสี่เท่าไร.:D

20. Pushzegg

168
    0
    0
    อัพเดด 4 มีนาคม 2552

หลังจากที่ช่างได้กลับบ้านไปเป็นเวลา 1 อาทิตย์ จึงได้เริ่มทำเมื่อวันจันทร์ จนถึงวันนี้ครับ

ประตูหลังก็ต้องตีออกมาด้วยครับ อิอิ

21. TG Rover

TG Rover New Member Moderator

936
    2
    0
    น่าจะถอดล้อนะ มาพ่นไฟ+เคาะใกล้ๆยาง เสียวๆ

22. ที่หนึ่ง

ที่หนึ่ง New Member Member

159
    0
    0
    งามจริง ๆ เลย ว่างๆ จะแอบไปดูอู่อยู่ค้างวัดสามัคคีธรรมใช่เปล่า ไม่แน่อาจได้เจอกัน

23. Pushzegg

168
    0
    0
    ที่นี่ไม่พ่นไฟครับ แค่จี้ๆ ตะเข๊บเฉยๆ ....

ตอนตีไม่พ่นไฟเลยครับ เคาะเหล็กสด ๆ ช่างเค้าบอกว่า พ่นไฟจะทำให้เหล็กเสียคร้าบบบ

***** อู่อยู่ข้างๆ วัดสามัคคีธรรมเลยครับ จะเข้ามาจากซอยลาดพร้าว 64 ก็ได้ หรือลาดพร้าว 80 แล้วเข้าซอยที่แยก 14 ตรงอย่างเดียวก็ถึงครับ ถ้าครายจะมาดูก้อ โทรมาหาก้อได้ครับ 086 681 7911 ฟิล์มครับ

24. RedZilLa

RedZilLa New Member Member

1
    0
    0
    จะเสร็จเมื่อไรครับเนี่ย รอชม..

25. Pushzegg

168
    0
    0
    Up Date 12/3/2009

บันไดข้างทำเสดแล้วครับ

แล้วพอดีวันนี้เค้า จะต้อง ทำกันชนหลังด้วย แต่ไปดูแล้วมันไม่สวยเลยไม่เอา

เพราะทรงท้าย rover เดิมๆ สวยอยู่แล้วไม่อยากให้เสียทรงเท่าไหร่ เลย ให้เค้าง้างออกมารับนิดเดียว

ปล. วันจันทร์ก้อจะได้ทำสีแล้วววว

26. WATrover

611
    1
    0
    สวยๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

สวยมากๆอยากเห็นตอนเสร็จแล้วครับ...:p
    ฟิลม์ไอ้ที่สีขาวๆตรงชายล่างเขาพอกด้วยอะไร
    สีโปว์รึป่าว....

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 14 มีนาคม 2009
  27. Pushzegg

168
    0
    0
    ใช้เหล็กทำครับ แล้วใช้สีโปว์ทาชั้นนึง

แล้วเด๊วแปะทับด้วยใยแก้วอีกทีนึงอ่ะครับ + สีโปว์อีกรอบ เพื่อความเนียลและไม่ขึ้นสนิม
    พอดีไม่ได้ ถ่ายรูปมาลง เด๊ว วันจันทร์ จะถ่ายมาลงนะครับ

มันจะเห็นเป็นชึ้นเดียวกันเรยยย

28. Pushzegg

168
    0
    0
    Update 18/3/2009

ได้พ่นกันสนิม + กันน้ำแล้วคร้าบบบบ

29. WATrover

611
    1
    0
    ฟิล์มๆๆๆๆๆๆๆ...ทำสีวันไหน..

ฟิล์มทำสีวันไหนครับ...พอดีนึกได้สีเขียวแบบเดียวกัน
    ของผมกันชนหน้าไปชนหมามาสีแตกถ้าเอามาพ่นพร้อม
    กันอู่เขาคิดเท่าไร....ตอบด่วน......ทันไหมนี่....:D

30. Pushzegg

168
    0
    0
    เด๊วพรุ่งนี้ไปถามให้ครับพี่วัฒน์......

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้