สำหรับมือเปิดประตูหักฮับ

การสนทนาใน 'Rover Club' เริ่มโดย tho7, 6 กุมภาพันธ์ 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. tho7

tho7 New Member Member

146
    0
    0
    วานก่อนงานเข้าครับ เอารถเข้าคาร์แคร์ เผอิญเด็กล้างรถทำทีเปิดประตูหักซะงั้น ส่งสัยใชแรงงเยอะไปหน่อย คิว่ารถใหม่ ๆๆๆๆ ของใครทีมือเปิดประตูหัก ขอแนะนำให้ซ่อมครับ ถ้าไม่อยากซื้อใหม่ เพราะหาของยากมาก หรือขี้เกียจหา แล้วต้องทำสีอีก จิงๆๆเราทำเองกันได้ครับ โดยใช้สว่านเจาะแล้วยึดด้วยลวดตามภาพประกอบครับ อันนี้เป็นอันเสร็จพิธี เพราะเดิมวัสดุเป็น abs ใช้ไปนานๆๆๆแล้วมันเปราะ คงได้อายุเต็มที อีกอย่างมันถูกรั้งไว้ด้วยสปริงที่แข็ง จึงทำให้หักได้ง่ายๆๆๆๆ ลองใช้วิธีนี้ดูครับ (สูตรพี่ใหญ่แนะนำ)

2. Pushzegg

Pushzegg New Member Member

168
    0
    0
    อันนี้สิ DIY ของแท้แน่นอน....

ปล. พี่โทครับ ผมอยากทำไฟตัดหมอก แบบ Projector ต้องคุยกับครายยครับพี่....

3. ttsoft

ttsoft New Member Member

632
    1
    0
  4. WATrover

WATrover New Member Member

611
    1
    0
    พี่ใหญ่จะทำเครื่องบินรึ.55555+

พี่ผมเคยทำแบบนี้แล้วใช้แผ่นอะคิลิคใส่แต่ตอนนั้นผมทำห้องนักบิน
    ของ ฮ.เครื่องบินบังคับพี่มันทำได้แต่มันไม่ค่อยเนียนพี่ตอนเราดึง
    แผ่นให้ยืดตามแบบแล้วมีบางส่วนมันจะบางด้วยนะพี่.แล้วแผ่น
    อะคิลิคมันไม่ทนความร้อนน่ะถ้าเอามาทำไฟหน้ามีหวังละลายพี่..
    หรือพี่มีวัสดุอะไรหรือนอกจากแผ่นอะคิลิค.อ่อมันจะมีร้านขายและ
    รับตัดแผ่นนี้อยู่ตรงแยกรัชโยธินตรงข้าน สน.พหลโยธิน เขารับทำ
    ชิ้นงานด้วยนะทั้งแบบตัดงอตามแบบหรือขึ้นรูปตามเราออกแบบ
    ด้วยนะครับ.เคยไปสั่งเขาทำมา...:D
    จริงๆผมนึกไว้ในใจแล้วว่าจะใช้ไอ้แผ่นนี่ละทำชายล่างหน้าและหลัง
    แต่มันจะแตกง่ายน่ะ..:D

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้