ผมใช้ 505 เครื่อง 1 G แต่ควันดำมากใครทราบบ้างว่าเป็นเพราะอะไรครับ

การสนทนาใน 'Peugeot Club' เริ่มโดย akarapot, 19 มกราคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. akarapot

akarapot New Member Member

12
    1
    0
    ควันดำมากๆครับดำยังกะเครื่องดีเซลเลย เครื่องจะพังหรือเปล่าครับ แล้วถ้าซ่อมจะต้องซ่อมที่ไหนครับ ราคาแพงไหมครับ รบกวนใครทราบช่วยบอกทีครับกลุ้มมากๆๆ

2. God level

God level Active Member Moderator

1,028
    14
    38
    ...,มันก้อเป็นได้จากหลายอาการอ่ะคับ.....ถ้าจะไล่เองคงต้องลองไล่ไปทีละอย่างอ่ะคับ....สาเหตุหลักน่าจะมาจาก...การจ่ายน้ำมันเชื้อเพลิงอ่ะคับ...

....ส่วนจะเป็นที่หัวฉีดหรือว่าที่กล่อง ECU คงต้องลองไล่ไปทีละอย่างคับ....ส่วนเรื่องอาการจิงๆน่าจะมาจากส่วนผสมหนาอ่ะคับ...

...ยังงัยลองโทรปรึกษาพี่เขาดูก้อได้คับ...ไม่เสียตัง....086-890-4116...อาจารย์ต๋อง คับ....อิอิอิ

3. Phenic

Phenic New Member Member

1,053
    0
    0
    นอกจากควันดำ แล้ว มีอาการอื่นอะไรอีกมั่งครับ
    ควันดำเกิดจากจ่ายน้ำมันมากเกินไป หรือ มีการเผาไหม้ที่ไม่ดีในกระบอกสูบ
    ซึ่งอาจเป็นแค่สูบเดียว เบื้องต้นเช็คที่หัวฉีดน้ำมันเลยครับว่ามีสูบไหนรั่วหรือไม่
    โดยถอดออกมาล้างแล้ว เอาลมอัดดูครับ

หรืออีกที่นึง หัวฉีดสตาร์ทเย็นทำงานตลอด เป็นเพราะต่อระบบน้ำหล่อเย็น
    ไม่ครบระบบหรือระบบมีปัญหาครับ :cool:

4. akarapot

akarapot New Member Member

12
    1
    0
    ขอบคุณมากครับเดี๋ยวพรุ่งนี้ผมจะลองไปทำดูนะคับ แล้วเดี๋ยวมาบอกกันว่าเป็นตรงไหน

5. pong505

pong505 New Member Member

106
    1
    0
    ล้างกรองอากาศ กะ แอร์โฟลว ดูก่อน เบสิคสุด ๆ เคยเจอกะ RB มา หาแทบตาย ล้างกรองกะแอร์โฟลวเสร็จ หายเลย หรือไม่หัวเทียนแย่แล้วก้อเป็นได้ เอาง่าย ๆ ก่อนดีกว่าครับ เอาใจช่วย

6. te_uan

te_uan Member VIP

708
    25
    18
    เป็นไปได้หลายอย่างครับ.......ค่อยๆไล่ไปเด๋วก็เจอครับ........เป็นกำลังใจให้ครับ

7. ohmmemy

ohmmemy Active Member Moderator

1,077
    4
    38
    เด๋ว ผมจะลอง ทำดูบ้าง

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้