เอารถไปDriftมาจ๊ะ

การสนทนาใน 'Rover Club' เริ่มโดย combo, 6 มกราคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. combo

combo New Member Member

75
    0
    0
    ก่อนปีใหม่เยย เอาอีกแล้ว เสียหลักปัดจากเนซ้ายสุดมาขวาสุด แล้วจากขวาสุดมาว้ายสุด ดริฟท์กระจาย หมุนรอบตอวเองอีกรอบ ก่อนลงไปนอนอยู่ร่องระบายน้ำ

ผล.....
    1แอร์แบ๊ค ใช้การได้ดีครับ ทั้งสองข้าง ชนกะป้ายบอกทาง ไม่แรงมากแต่น่าจะโดนตรงเซนเซอร์พอดี
    ตัวคนไม่มีอะไรบุบสลายเลย ทั้งคนขับ และคนนั่งข้างๆ แต่กลิ่น เหม็นสุดๆ กะควันของแอร์แบ๊ค
    2กันชน หน้า หลัง ไปหมดเรยง่ะ:cry:
    สาเหตุเนื่องจาก

โง่.....:p. ครับ ดันขับกินซ้ายไปหน่อย ล้อหน้าซ้ายเลยตกลงร่อง เกือบจะพุ่งลงไปตะตอนแรกแล้ว แต่พยายามบังคับขึ้นมา พอหลุดจากร่อง ก็เลย Over Control ดริฟท์ ไปเลย....

ตอนนี้ ขาดอะไหล่อยู่อ่ะครับ ใครพอจะมีแห่งหาอะไล่ กันชนหน้าหลัง ช่วยแนะนำจะกรุณามากเรย

หลังจากรถพัง ปรากฏว่าถูกลอตเตอรี่ครั้งแรกในชีวิต:eek:
    แต่ถูกแค่รางวัลเลขท้าย สี่พันเองง่ะ มะคุ้มเยย :eek:
    ยังงัยๆ ก็สุขสันต์ปีใหม่นะครับ

ขอความช่วยเหลือจากเพื่อนๆแนะนำหน่อยนะคร๊าบ

2. Original

Original New Member Member

322
    0
    0
    กันชนหน้าที่ โอมห์ ไม่รู้ขายไปยัง
    ส่วนที่เหลือ เพชรเกษม 81 มีแน่นนอน
    ผมไมโลครับ 086-384-8948 / 087-676-9191

3. caba

caba New Member Member

305
    0
    0
    ใช่ตรงแถวนวนครหรือเปล่าครับ

พอดีแม่ผมขับรถผ่านก็ยังโทรมาเล่าให้ผมฟังอยู่เลย แต่ช่วงนั้นยุ่งๆ เลยไม่ได้โพสท์ถาม

ยังไงก็ขอให้รถซ่อมเสร็จไวๆ นะครับ

4. TG Rover

TG Rover New Member Moderator

936
    2
    0
    กันชนหน้ามีครับ 2500 ขำๆ

5. ttsoft

ttsoft New Member Member

632
    1
    0
    กันชนหลัง มีรอย ซ่อมแล้ว 500

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 8 มกราคม 2009
  6. WATrover

WATrover New Member Member

611
    1
    0
    โอว์ๆๆๆแม่เจ้า...

กันชนหลังตรงส่วนไหนนี่ถูกจัง....:p

7. Original

Original New Member Member

322
    0
    0
    หลังคามั้ง

8. WATrover

611
    1
    0
    5555.

มาอ่านข้อความอีกทีแปลได้ว่า ซ่อมแล้ว 500 สงสัยซ่อมมา 500
    ยังไม่บวกราคาขายอีกมั้ง.5555555(ล้อเล่นนะพี่ๆๆๆๆๆๆๆๆ):p
    พี่ไปตอบกระทู้อีกอันผมด้วย(จะมีงานใหญ่รื้อรถจะไหวป่าวยังม่ะรุ):D

9. ttsoft

ttsoft New Member Member

632
    1
    0
    มันเคย ยุบเข้าไป วางไว้เฉยๆ มันเด้งออกมา ถ้าไม่รังเกียจ ก็น่าจะทำสีใส่ได้ สวยเหมือนเดิม อ๋อ คานเหล็กไม่มีนะ มันงอไปแล้ว เสียใจด้วย

ทำหน้าเศร้าๆหน่อย ลดให้อีก ต้องดูก่อนว่า เศร้า แค่ไหน แต่อยากจะได้ตังไป เปลี่ยน ผ้าเบรคหลัง ดัง เอี๊ยดๆๆๆๆ แล้ว มีใครแนะนำไหม

10. WATrover

611
    1
    0
    ผ้าเบรคหมดหรือพี่.

พี่ใหญ่จะม่ะรุจริงป่าวนี่เรื่องผ้าเบรคแกล้งถามป่าวครับ.:p
    แต่ของผมตอนไปเปลี่ยนถอดไปเทียบเลยชัวร์แต่อย่าบอกว่า
    ของโรเวอร์นะโดนฟันราคา.ต้องบอกของฮอนด้าแอคคอด
    จะใช้แบบเดียวกันหมด...สอนคนรู้ป่าวเรา..55555+

11. combo

combo New Member Member

75
    0
    0
    ตอบคุณcaba ถูกต้องแล้วครีบ คันนั้นน่ะล่ะ
    ขอบคุณนะคร๊าบ ทุกทั่น ตอนนี้ผมคงเปลี่ยนสีรถไปเรยง่ะ
    สีนี้คงแย่แระ ในรอบปีนึง โดนแรงๆไปสองครั้ง เฮ้อ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้