วันก่อนลูกล้อรางกระจกเสีย

การสนทนาใน 'Rover Club' เริ่มโดย WATrover, 5 มกราคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. WATrover

WATrover New Member Member

611
    1
    0
    วันก่อนลูกล้อในรางยกกระจกเสีย(แตก)กำลังขับอยู่เปิดกระจกแล้วยกขึ้น
    มันเอียงแล้วตกร่องเลยจอดข้างทางรื้อแผงประตูดูตรงนั้นเลยสรุปล้อแตก
    เลยจับให้เข้าที่ไว้ก่อนแล้วขับกลับบ้านจัดการซ่อมเองดัดแปลงซ่ะแบบตาม
    รูปใส่ล้อเป็นเหล็กไปเลย....
    รูปแรกล้อที่แตกและหัก
    รูปต่อมาจัดการเจียหมุดออกไปเลย
    รูปนี้จัดทำหมุดตัวใหม่
    รูปสุดท้ายเป็นแบบที่เห็น
    ใช้ดีขึ้นลงไม่มีเสียงจะลองใช้นานๆแล้วจะมาบอกอีกทีแต่มีชุดยกอัน
    ใหม่แล้วซื้อมาเตรียมไว้ก่อนถ้ามีปัญหา(สำลองไว้แล้ว)

2. natsmooth

natsmooth New Member Member

834
    0
    0
    เพ่วัดคับ !!

กระจกด้านคนขับ ตอนปิด มันช้าๆๆๆ

มันช้าตอน ปิดเกือบสุดแล้วอะคับ !!

ไม่รุ้ ว่าเปนเพราะอาราย
    !!!!

พอทรายม้ายค๊าฟ !!!

เรื่อง สายหัวเทียน !! เด๋วนัดจาไปยังไงจาโทบอกก่อน น่าจาช่วง เสา หรือ อาทิดนี้อะคับ !!

3. WATrover

611
    1
    0
    เรื่องรางกระจก

นัทลองถอดแผงประตูออกมาดูแล้วลองกดขึ้นลงดูว่ามันฟืดๆช่วงไหน
    ของรางแล้วให้หยุดลองเอามือขยับลูกกลิ้งช่วงนั้นดูว่าฟืดไหมเทียบ
    กับช่วงที่มันคล่องตัวถ้าต่างกันแสดงว่าแขนยกรางมันไม่ได้ศูยน์มีการ
    เยื้องอยู่ให้ลองดัดดูก่อนแล้วใส่จาระบีเข้าไปเยอะๆลองกดดูใหม่(มันเป็น
    สาเหตุที่ทำให้ลูกกลิ้งแตกแบบผมครับ)จริงๆถ้าแปลงเอาหมุดออกแล้ว
    ใส่แบบผมถ้าเพิ่มสปลิงลองเข้าไปให้แขนกับลูกล้อให้ตัวได้จะดีมากครับ
    เหมือนโช๊ครถมันจะได้ขยับตัวได้ถ้าช่วงไหนฟืดๆจะดีมากของผมคง
    จะลองใช้ไปก่อนว่างๆจะทำใหม่ตามที่บอกมาขอเวลาไปหาตลับลูกปืน
    ขนาดพอดีกับรางก่อนจะคล่องขึ้นเยอะ...:p
    ก่อนเข้าไปโทรหาก่อนนะหรือใกล้ๆวันก็ได้โทรบอกก่อนเพื่อผมเอาติดรถ
    ออกมาด้วยจะได้ไม่ต้องเข้าไป....

4. ttsoft

ttsoft New Member Member

632
    1
    0
    รูปรางเต็มๆ

5. WATrover

611
    1
    0
    พี่ๆๆๆๆๆๆๆ

อันในรูปอย่าลืมที่คุยนะผมจองไว้.....:p
    แล้วถ้ามีมาใหม่ตามที่คุยขอจองอีก3บานที่เหลือนะครับ
    (หน้าซ้าย,หลังขวาและซ้าย):D

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้