รถเสร็จแล้วครับ KE 70

การสนทนาใน 'KE Racing Club' เริ่มโดย ball_rayong, 30 ธันวาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. ball_rayong

ball_rayong Member Member

47
    1
    8
    ตอนนี้รถเสร็จแล้วครับ แต่ยังมีปัญหาอีกนิดหน่อย อยากถามพวกพี่ๆว่าจะใช้สปริงหลังของอะไรที่จะทำให้รถสูงขึ้นอีกนิดนึงอ่ะครับ เพราะซุ้มล้อมันขูดกะยางครับ วันนี้เอารูปรถมาให้ติชมกันหน่อยครับ

2. tiaw_joe

tiaw_joe New Member Member

605
    11
    0
    สวยสวยเลย

3. ป้อ

ป้อ New Member Member

75
    3
    0
    สวยๆๆมากครับ

4. DEVILMAN

DEVILMAN New Member Moderator

585
    84
    0
    สวยดี ถ้าข้างหลังขูดซุ้มล้อผมก้เป็นก็ใช้ยางรองสปริง
    ของกระบะมิตซูสตราด้า มารองสปริงหลังครับความสูงจะเพิ่มประมาณ 1 นิ้ว น่าจะพอดี

5. ball_rayong

47
    1
    8
    ขอบคุณมากครับสำหรับคำแนะนำเดี๋ยวต้องหามาลองซะแล้ว

6. TonkHotto

TonkHotto New Member VIP

131
    4
    0
    อยากตีที่รองพื้นอะคร้าบบบ

แต่กลัวหนักอะไม่ทราบแผ่นหนักป่าวอะครับ

เครื่องอะไรหรอครับ

รถสวยมากกก ชอบๆ:D:D:D

7. totozaa

totozaa New Member Member

22
    1
    0
    สวยจัง....^3^

อยากปูพื้นอลูมิเนียมตีนเป็ดบ้างจังราคาเท่าไรครับสวยดีแนะนำกันบ้างนะครับ....:D

8. ball_rayong

47
    1
    8
    คันนี้เครื่อง 4A-20V ครับ ส่วนแผ่นอลูมิเนียมซื้อมาแผ่นใหญ่เลยครับ สี่พันกว่าบาท ได้ปูพื้นด้านหน้ากับปูปิดด้ายท้ายรถครับ เดี๋ยวจะถ่ายทุกมุมมาให้ดูนะครับ

9. TonkHotto

131
    4
    0
    โอ้วว มีเพื่อนเล่น 20Vแล้ว หาของแต่งยากจัง

ถ้ามีของแต่งก็แบ่งๆ ด้วยนะฮะ:D:D:D:D

10. okenarak

okenarak New Member Member

245
    2
    0
    โชว์เครื่องน่อยครับ กำลังวางอยู่ กำลังงงกับทางเดินน้ำ

11. OHkazama

OHkazama New Member Member

17
    0
    0
    รถสวยมากครับหล่อเลย รถผมก็ติดเหมือนกันเลย แต่ผมลดขนาดของยางเอาครับ

12. ball_rayong

47
    1
    8
    เดี๋ยวพรุ่งนี้ลงรูปเครื่องให้ดูนะครับ พอดีรถจอดอีกบ้านครับ

13. DEVILMAN

DEVILMAN New Member Moderator

585
    84
    0
    เครื่องของรถส่งเต้าหู้ก็ 20 Valve ครับ

14. DUKE_68

DUKE_68 Well-Known Member Privilege

6,189
    129
    63
    สวยคับๆ

15. joe_mazarine

joe_mazarine Member Member

134
    0
    16
    สวยจังครับ ....................... Enjoy..................Retro Car

16. jitty38

jitty38 New Member Member

255
    0
    0
    งามแต้ๆ

17. fuct

fuct New Member Member

39
    0
    0
    สีแจ่มมาก งามงด

18. YIM66

YIM66 New Member Member

64
    0
    0
    RETRO สักคันไม๊ล่ะดุ๊ก

19. ball_rayong

47
    1
    8
    รูปเพิ่มเติมครับ

เอารูปเครื่องกะรูปภายในมาเพิ่มครับ

20. ball_rayong

47
    1
    8
    เพิ่มอีกนิด

เพิ่มเติมครับ

21. ป้อ

75
    3
    0
    ลงตัว จริงๆ // ว่างๆก้อลงสเปก และรายละเอียดการแต่งตัวรถด้วย ยิ่งดีครับ

ยอมรับครับแต่งได้สวยมากๆคนนี้:D:D

22. ball_rayong

47
    1
    8
    ตอนนี้ก็รอทะเบียน 70 อีกอย่างอ่ะครับจะได้ตรงรุ่น เดี๋ยวรถเรียบร้อยและพร้อมกว่านี้จะไปมีตติ้งนะครับ

23. KAN_RAYONG#100

KAN_RAYONG#100 New Member Member

32
    0
    0
    สวยมากๆเลยครับ ไว้มีโอกาสขอเข้าไปดูตัวจริงนะครับ :)

24. ป้อ

75
    3
    0
    กันเซ ไม่ทราบใส่ หรือยังครับ ผมใช้อยู่ดีมาก ทำให้เซตติ้ง ช่วงท้ายรถ ดีกว่าเก่ามาก หัวกันเซ เป็น บอลจ๊อย ไม่ใช่ยาง

25. ball_rayong

47
    1
    8
    ราคาเท่าไหร่อ่ะครับ แล้วโช๊คแบบปรับได้แบบนี้หาได้ที่ไหนครับ

26. ป้อ

75
    3
    0
    กันเซ ตัวนี้ ผมโชคดีได้มาจาก เชียงกงปทุมวัน เป็นของ AE86 ผมไปซื้อของหลายรายการ ราคาเลยเหมารวมๆกัน แต่ถ้าทำในนี้ ราคาไม่ต่ำกว่า 3500ขึ้น // ส่วนโช๊ค เป็น ขอ คายาบ้า แก๊ส ปรับ4ระดับ ผมได้มานานแล้วราคา พันกลางๆ(ของมือสอง)

รองติดต่อ คุณโอ(ช่างโอ 085-838-3491) เค้าทำกันเซได้ / ส่วนโช๊คเราจะไปหาที่เชียงกง เองก้อได้ หรือ ว่าให้ ช่างโอ หาให้ก้อได้ ผมเห็นเค้ามีของเยอะดี เกี่ยวกับ เคอี ลิ้งhttp://board.thaispeedcar.com/viewforum.php?f=15

27. totozaa

totozaa New Member Member

22
    1
    0
    เครื่องสวยมากๆเลยครับเครื่องผม5k กำลังจะใส่ solex 45 แต่ยังหาคอไอดีอยู่เลย....

28. TonkHotto

131
    4
    0
    เจ๋งอะครับ

สวยๆเลย

29. okenarak

okenarak New Member Member

245
    2
    0
    พี่ท่อไอดีของรถอะไรครับ หรือสร้างขึ้นเอง
    บอกน่อยครับพอดีว่าจะทำอยู่จะเซ็ทโบครับ

30. ball_rayong

47
    1
    8
    ซื้อมาก็เป็นแบบนี้อยู่แล้วอ่ะครับ แต่ทำที่ร้านโมเช่ ระยองครับตรงข้าม IRPC

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้