ช่วยด้วย 4E-FTE กินน้ำมัน 5โล ลิตร

การสนทนาใน 'Starlet Club' เริ่มโดย ball171, 30 พฤษภาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. ball171

ball171 New Member Member

112
    6
    0
    ช่วยด้วย 4E-FTE กินน้ำมัน 5โล ลิตร
    4E-FTE Auto เอามาวางใน Sunny B11
    วางตอนแรกๆๆ ก็ปกติ อยู่ที่ 13 โลลิตร หลังจากควันไหล
    ช่างบอกว่า turbo พัง ก็เปลี่ยนใหม่
    หลังจากนั้น ก็กิน 5 โลลิตร เลย ให้ช่าง check เขาก็บอกว่า ปกติทุกอย่างอ่ะ

ใครพอจะแนะนำร้าน check ได้บ้าง หรือ ควร check ตรงไหนคับ

ตอนนี้จะบ้าตาย แล้ว น้ำมันก็แพง ดันมากินอีก:cry::cry::cry::cry:

2. ART@@@@@@

ART@@@@@@ New Member Member

16
    0
    0
    แปลกมาก

ผิดปกติมากครับ รถผมในเมือง12ก.ม/1ลิตร ต่างจังหวัด17ก.ม/1ลิตร

รถอาการวิ่งไม่ออกหรือเปล่าเเล้วทำให้กิน ลองดูเเรงดันของรางหัวฉีดดู ครับ

รอท่านอื่นตอบอีกที่

3. wingage

wingage New Member Member

78
    0
    0
    ของผมก็วิ่งไม่ค่อยออกนะครับ มีอั้นๆ กินน้ำมันที่ 10 โลลิตร ทั้งๆที่เครื่องธรรมดาครับ ขอคำแนะนำด้วยนะครับ ขอบคุณครับ

4. ball171

112
    6
    0
    มีใครแนะนำอู่ได้บ้างคับ
    Thanks

5. knot_

knot_ New Member Member

33
    3
    0
    เหมือนกันของผม7-9โลลิตร รอผู้รู้อย่างเดียวคับ

6. plunk

plunk Member Privilege

122
    0
    16
    กินเท่านั้นเหมือนกันครับ แต่ผมกดทั้งวันเลยนะครับ

7. ball171

112
    6
    0
    :D:D:D:D

ไม่มีใครพอจะแนะนำอู่ได้เลยเหรอคับ

8. I_poom

I_poom Member Member

176
    2
    18
    ของผมล่าสุด 19 โลลิตรครับ วิ่งเส้นบางนา-ตราด 4e fe นะครับ

9. wingage

wingage New Member Member

78
    0
    0

ประหยัดมากเลยครับ แล้วที่ใช้ท่อพักเดิมเลยเปล่าครับ

10. EP71

EP71 New Member Member

37
    1
    0
    กินเหมือนกันอยากรู้ทำไงดี มีโครจะตอบได้บ้าง

11. เป็นเหมือนกัน ควันออกมาดำปี๋เลย แต่พอไปเช็คที่อู่ ไล่สายไฟปรากฏว่าสายไฟขาดไปสายนึงครับ ตอนนี้เป็นปกติแล้วครับ

ดังนั้นน่าจะเช็คการ wiring สายไฟ ว่าครบหรือเปล่า กล่อง control เสียหรือไม่ครับ โดยช่างที่ wiring เก่งๆ หน่อยครับ

12. bee9229

bee9229 Guest

0
    0
    0

13. tommyhome

tommyhome New Member Member

55
    0
    0
    ลองเปลี่ยนสายหัวเทียนยกชุดรึยังคับ ผมเคยเป็นนะแบบนี้ พอเปลี่ยนแล้วผมวิ่งกะกินน้ำมันปกติเลย
    ช่างบอกว่าสายมันเสื่อม ลองดูนะคับ

14. godsonic

godsonic New Member Member

30
    1
    0
    ผมเพิ่ง วางใหม่ งะ ครับ 5-6โลลิตร เหมือนกัน งะ ครับ แต่อัด ตลอด เติม 95โชฮอน
    และวิ่งๆ รอบ 4000 มันกระตุกๆๆ แต่เมื่อ เช้าไป ลองอัด มา ก็หาย ครับ แต่กลับบ้าน รอบ เครื่องต่ำมากๆ และ กำลัง ขี้นบ้าน เครื่องดับ เลย เป็นที่อะไร ครับ ช่วยที่ๆๆ คร้าบๆๆ = =

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 23 กรกฎาคม 2008
< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้