4e-fte อยากเปลี่ยนโบครับ

การสนทนาใน 'Starlet Club' เริ่มโดย AE. pond, 28 เมษายน 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. AE. pond

AE. pond New Member Member

20
    0
    0
    อยากทราบว่าเครื่อง 4e-fte ถ้าจะเปลี่ยนหอยมาเป็น ct12 แบบไม่ย้ายอินเตอร์ จะต้องแปลงอะไรบ้างรึป่าวครับ โข่งหน้ากับโข่งหลังจะใส่ได้ด้วยกันมั๊ย เห็นว่าลูกใหญ่กว่า ct9 น่ะครับ น่าสนใจ
    ...ขอบคุณครับ

2. AE. pond

20
    0
    0
    ไม่มีใครตอบเลย

3. eP_7๑ Ramintra K.7

eP_7๑ Ramintra K.7 New Member Member

605
    1
    0
    รอคำตอบเหมือนกัน ...

4. Either

Either Member Member

299
    10
    18
  5. chonlayut

chonlayut New Member Moderator

1,514
    5
    0
    ct12 มันเป็นเทอร์โบของเครื่องตระกูล J นะครับส่วนใหญ่ที่เข้าใส่กันนะเขาเอาเแพราะเสื้อกลางอย่าง
    อย่างเดียว จะเอาโข่งหน้ากับโข่งหลังไปกลึงนะครับเทอร์โบ
    ct 12 หาดีๆๆยากนะครับมันชอบเสีย

6. AKe----

AKe---- New Member Member

38
    0
    0
    ลองขับรถเพื่อนที่ใส่โบตัวนี้ดู

บูสดึงยาวกว่า ct9 อ่าคับ มันส์ขึ้นนิดนึงนะผมว่า

7. eP_7๑ Ramintra K.7

eP_7๑ Ramintra K.7 New Member Member

605
    1
    0
    เอ่อออ เข้าท่า ..

8. AE. pond

20
    0
    0
    เห็นมีคนใน AEclub ไปใส่มาอ่ะครับ เห็นบอกว่าใส่ได้ทั้งลูกไม่ต้องทำอะไรเลย แล้วก็แปลงท่อไอดีก่อนเข้าอินเตอร์อีกนิดหน่อย เพราะถ้าไม่แปลงมันจะดันอินเตอร์ขึ้นมาสูงแล้วใส่น็อตยึดไม่ได้
    ลองวิ่งดูบอกบูสท์มาเร็วแล้วก็ดึงได้ยาวกว่าเดิมอีกหน่อย เห็นว่าน่าสนใจไม่ต้องทำเยอะ เลยเข้ามาหาข้อมูลดูก่อนครับ ....ขอบคุณสำหรับคำตอบครับ

9. 4efte

4efte New Member Member

10
    0
    0
    มันดึงขึ้นมาอีกนิดเดียว เสียดานสตางค์ ครับ

10. plunk

plunk Member Privilege

122
    0
    16
    ใส่น่ะใส่ได้ แต่ต้องทำโขงหลัง กลึง ขึ้นมาใหม่ แต่จะวิ่งรึ่เปล่าไม่รู้นะ ถ้าไม่กลึง ต้องรอรอบ K24 ผมก็ต้องทำหลังใหม่ ไม่งั้นรอนานนนนนนมาก

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้