ใครมีข้อมูล OBD ของ rover 623 gsi บ้างครับ

การสนทนาใน 'Rover Club' เริ่มโดย bnarit, 27 เมษายน 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. bnarit

bnarit New Member Member

2
    0
    0
    ไม่ทราบว่าใครพอมีข้อมูลของระบบ OBD ที่ใช้ในการตรวจสภาพเครื่องของ Rover 623 GSI บ้างครับ ...
    หรือว่าสามารถใช้/เทียบกับมาตราฐานของ Honda Accord ได้

2. ttsoft

ttsoft New Member Member

632
    1
    0
    ต่ออ่านค่าได้แต่ ปรับแต่งไม่ได้
    เอา แบบ นับ code ได้ไหม เช็คอุปกรณ์เสียได้เหมือนกัน
    ขอเวลาหาก่อนนะ เจอแล้วจะนำมาลงให้ ส่วนเครื่องมือ แพงมาก มันไม่ใช้ obd II

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 28 เมษายน 2008
  3. bnarit

bnarit New Member Member

2
    0
    0
    ครับ

ดีครับ ถ้ามีเป็น e-doc ก็ดีเลยครับ
    ผมจะได้ลองหาวิธีเอาไปต่อดูครับ ... คืออยากลองเชื่อมข้อมูลจาก ecu ดูครับ อยากจะลองทำเป็นหน้าปัทม์ที่สามารถบอกสถานะต่างๆที่เกไม่ได้บอก ติดโชว์ใว้หน้ารถดูอ่ะครับ

4. ttsoft

ttsoft New Member Member

632
    1
    0
    มันจะทำได้อย่างไร มันต้องซ็อต SCS ค้างไว้ รถจะวิ่งได้อย่างไร

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้