@@มารชมพูของช่างญามิดทีคลอง5@@

การสนทนาใน 'Drag Racing' เริ่มโดย Poseidon, 21 ตุลาคม 2007

< Previous Thread | Next Thread >
  1. PuPe'

PuPe' New Member Member

3
    1
    0
    เอาใจช่วยมารชมพูนะคะ แล้วจะไปช่วยเชียร์ข้างสนามคะ

ให้เสร็จทันงาน souped up นะคะช่างญา

2. 4d56

4d56 New Member Member

521
    14
    0
    นอกเรื่องคับ ไปยังไงคะคนนี้อ่ะค่ะ เด๋วไปส่งแระกันค่ะ
    ส่วนช่างญาก้อให้กำลังใจกลับมาแรงมากกว่าเดิมคับ

3. sir

sir New Member Member

15
    0
    0
    ขอแสดงความเสียใจกับช่างญาด้วยนะครับ เป็นกำลังใจให้นะครับ สู้ๆครับ

4. Speytro_Karn

Speytro_Karn Member Member

245
    8
    18

ไปด้วยคนจิครับ อิอิ

5. NUK_GALANT

NUK_GALANT New Member VIP

67
    6
    0
    ทำเสร็จเร็วๆ นะค๊าบ

6. Nat_mo

Nat_mo Member Moderator VIP

781
    15
    18
    สู้ๆคับเอาใจช่วย คับผม

7. Jen@171

Jen@171 Member Member

494
    21
    18
    สู้ครับ สู้ๆ อิอิ

8. John <<GooD-oLd-CaR>>

John <<GooD-oLd-CaR>> New Member VIP

1,933
    90
    0
    พึ่งเข้ามา

ขอแสดงความเสียใจอย่างสุดซึ้งครับ ช่างญา
    วันนั้นอยู่ในเหตุการณ์ ดูทั้งภาพจริง ๆ ภาพจากมอนิเตอร์ ภาพจากกล้องของสื่อ (Fast Multimedia)
    เรื่องทั้งเรื่องคือ น้ำที่ระเหยจาก น้ำแข็งแห้งที่ช่างญาใส่เป็นจำนวนมากหน้าแทรคไหลลงจากรถแล้วท่วมเป็นแอ่งใต้รถ
    เมื่อช่างญาทำการ Take ออก รถจึงเกิดอาการลื่น ปัด และเสียหลักวิ่งเข้าหาบังเกอร์คอนกรีต
    งานนี้ประทับใจช่างญาครับ ยอมรับความผิดพลาดที่เกิดขึ้น และผมได้สัมภาณณ์ช่างญา

ช่างญาแจ้งว่า ขอบคุณผู้ชมที่เป็นกำลังใจให้ผมมาตลอด และผมจะรีบกลับมาอีกครั้ง

ประทับใจครับ

ส่วนอีกคันเป็นรถของ Ball Tuner ครับ เสื้อเกียร์ออโต้แตก ไม่รู้อีท่าไหน ดันก้านข้อหลุดออกมาจากเสื้อสูบเลย (เครื่องระเบิด)
    แต่เหตการณ์ปกติครับ ไม่มีใครได้รับบาดเจ็บแต่อย่างใด (ตอนเข้าปลายเส้น Finish พอดี)

ยังไงฝากเพื่อน ๆ ที่ไปดูการแข่งขันประเภทรถ ไม่ว่าจะสนามไหนก็ตาม ขอความกรุณาอยู่ในสถานที่ที่ผู้จัดอนุญาต ประเภทแขนขายื่นออกมาไม่เอานะครับ อุบัติเหตุเกิดขึ้นได้เสมอ โฆษกสนามทุกสนามไม่มีใครอยากเห็นอุบัติเหตุเกิดขึ้นหรอกครับ

บอกเผื่อไว้ ในงาน บางแสนครับ เพราะนั่นคือถนนไม่ใช่แทร๊ค

9. RA 720

RA 720 Well-Known Member Member

1,137
    88
    48
    คนไทยไม่ธรรมดา พี่ญาสู้ สู้

10. adunnissan

adunnissan New Member Member

23
    2
    0
    ขวัญใจผมเลยนะเนี้ย( กำลังใจมากอยู่แล้วครับ )

11. แล้ว...จะทันงานสตูท อัพไหมครับ
    น่าเสียดายมากๆเลยนะครับ....ที่เป็นอยู่ก็แรงมั่กๆอยู่เเล้ว
    เสียใจด้วยนะครับ....ขอให้ทำเสร็จทันงานนะครับ
    ผมกับพวกๆ...จะส่งใจไปช่วยครับ....

12. Air shifter

Air shifter New Member Member

199
    6
    0
    กลับมาไวๆนะครับ จะรอชม

13. yubzaaa

yubzaaa New Member Member

314
    7
    0
    แย่เลยครับ ขอให้ทันงานสิ้นปีล่ะกัน เอาใจช่วยครับ

14. tacumi

tacumi New Member Member

283
    0
    0
    เสียใจจริงๆครับ ขวัญใจผมเลย ติดตามเวลามาตลอด...ยังไงเสร็จเร็วๆนะครับ

..

15. ch_opas

ch_opas New Member Member

559
    6
    0
    เอาใจช่วยครับ สู้ ๆ ครับพี่

16. Foam_Advance

Foam_Advance Well-Known Member VIP

1,823
    45
    48
    เสียใจด้วยนะครับ ขอให้ซ่อมเสร็จไวๆครับ

17. foonpoon

foonpoon New Member Member

388
    14
    0
    อย่าท้อ สู้ต่อไปนะครับ

เป็นกำลังใจให้ครับ

18. ตู่ เพชรบุรี

ตู่ เพชรบุรี New Member Member

2
    0
    0
    ขอให้เสร็จ ทัน งานใหญ่ นะครับ
    ชื่นชมความสามารถ ครับ

19. Mr.PrOmPT

Mr.PrOmPT Member Moderator

832
    19
    18
    ซ่อมเสร็จไว ๆครับ

20. new_soi_tait

new_soi_tait New Member Member

544
    4
    0
    เ ป็ น กำ ลั ง ใ จ ใ ห้ ซ่ อ ม เ ส ด ทั น ง า น ป ล า ย ปี น่ ะ คั บ

21. Fluid

Fluid New Member VIP

1,214
    57
    0
    เห็นมีแต่สู้ต่อไป สงสัยพี่ญา เป็นไอ้มดแดง คาเมไรเดอร์ เอาไว้สู้กับโดเรมอนดีก่า สู้ๆ สู้โว้ย....... สาธุ

22. notebabu

notebabu New Member Member

131
    0
    0
    เอาใจช่วยครับ ช่างญา...

เริ่มทำรถใหม่เลยครับ เริ่มเลยๆๆๆ

23. GAP_B11

GAP_B11 Well-Known Member VIP

6,314
    95
    48
    ถ้าปีนี้ น้าไม่ลง แล้วผมจะไปนอนเฝ้ารถคัย ที่สนามล่ะครับ

ช่างญา ซะอย่าง สบายไป 10 อย่าง

สู้ๆครับ ผมรู้น้าทำได้ แค่นี้เล็กน้อย

24. m_sticker69

m_sticker69 New Member Member

195
    1
    0
    เสียใจด้วย ครับ สู้ๆ ทุกคนเชียร์คุณอยู่นะ

25. Poseidon

Poseidon New Member Member

397
    46
    0
    จะทันไหม วา
    เอาใจช่วย

26. bond 1

bond 1 Active Member VIP

1,683
    18
    38
    ช่างญาสู้ๆครับยังก็ขอให้เสร็จทันงานใหญ่ครับเพราะทุกปีที่ไปดูผมไปดูรถช่างญา คนเดียวเลยครับเชียร์สุดใจครับ

27. Piccolo

Piccolo New Member Member

1,673
    65
    0
  28. Nick

Nick New Member Member

427
    6
    0
    เห็นไปเอาเฟรมใหม่ที่ monza แล้วนี่ครับ ไม่รู้ใช่ป่าว

29. p888h

p888h New Member Member

28
    0
    0
    ทันอยู่แล้วงาน souped up ช่างญาสะอย่าง ( ผมคนนึงทีรอดูผลงานของพี่ )
    ความผิดพลาดคือความรู้เพื่อไปสู่ความสำเร็จ เอาใจช่วยคับ Ya service Racing

30. Tor_tuner

Tor_tuner Member VIP

242
    16
    18
    น่าเสียดายที่มิดไปก่อน ไม่อยากให้พี่เค้าฉุกละหุกเหมือนปีที่แล้ว แค่เซ็ตช่วงล่างก็เหนื่อยแล้วครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้