BangKok Drag Avenue 20/10/2007

การสนทนาใน 'DAMS' เริ่มโดย Yakumo, 21 ตุลาคม 2007

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Yakumo

Yakumo New Member Moderator

580
    7
    0
    เมื่อวานต้องขอบคุณพี่ป๊อป แห่ง Hondahut.com มากๆ ครับ โทรมาชวนผมไป ดูรถแข่งที่ คลองห้าที่อยากไปมานานแต่ยังไม่มีโอกาส ก็เมื่อวานได้มีโอกาส ไปมาแล้วครับสนุกมากๆ ครับ เจอพวกรถรุ่นใหญ่ มากัน 8 คัน วิ่ง น้อยกว่า 10 วินาที ทุกคันเลยครับ ตอนช่วง จัดเวลาหาคู่เปรียบนี้ ไปดูตรงที่เค้ากำลัง เผายางเล่นกัน ในงาน มีพวก ชมรมร้านเครื่องเสียงจังหวัดปทุม มากันเพียบ พร้อมโคโยต้ อีก 8 คน แต่ผมว่า มี น่ารักสุดๆ อยู่ 2 คน คนที่ใช้ บีกินิ้ กับคน เสื้อเขียว อิอิ นึกกันไม่ออกละสิ ว่าเป็นไง งั้นก็ลองหาเวลาไปดูเองนะ ที่ บริเวณงานนั้นผมก็มีของขายนิดๆ หน่อย มีเสื้อขาย มี สติกเกอร์ มี อาหารและขนมขาย คนเพียบ แต่ว่าส่วนมากๆๆๆๆ เลย เป็นจะขับมอไซย์มาดูอ่ะ คนขับรถมาดู ก็เยอะเหมือนกันแต่ไม่เท่ามอไซย์ ตอนรุ่นใหญ่ลง รอบแรก รถของ ราม77 กับของ Noi 11 วิ่งกันโค ตะ ระ เร็ว ความเร็วเข้าเส้นนี้ได้ 270 กว่าๆ คิดรู้ดิ 402 เมตร วิ่งได้เร็วขนานนั้นภายในเวลาไม่ถึง 10 วินาทีมันจะเร็ว ขนาดไหน และพอคู่ที่ 2 มีอุบัติเหตุ รถของช่างญา ปัญญา อร่ามรัศมี เกิดอุบัติเหตุ ตอนออกตัวแล้วรถเสียหลัก ไปชนกัน ขอบ track พบคนที่ไม่เคารถกฏสนามไปปีนดูที่บนรั่ว บาดเจํบไปหลายคน นี้แหละครับ ความปลอดภัยเค้ามีให้ แต่คนดันมองข้ามความปลอดภัย ไปครั้งนี้เลยได้ทั้ง ความตื่นเต้น ได้ความสนุก และบทเรียนในการระวังและปฏิบัติถามมาตราหรือกฏความปลอดภัย ไม่อย่างนั้น เราอาจจะได้รับอันตราย ตอนกลับ เจอรถแบบพี่ศรเลย ES หางหลัง GT Wing โหดมาก

2. CaSaNoVa

CaSaNoVa New Member VIP

334
    7
    0
    ง่ะ อยากไปมั่งอ่ะ
    วันหลังโทรมาเรียกตั้มไปด้วยดิพี่วิน

3. Yakumo

Yakumo New Member Moderator

580
    7
    0
    ได้ๆๆ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้