ไอ้ตัวแสบ เมื่อวานเล่นซะกรูเกือบกลับบ้านไม่ได้นะเมริง ลุยน้ำแล้วช็อต พัดลมไม่ทำงาน...

การสนทนาใน 'Accord 88-89 Club' เริ่มโดย Palin Omsin, 15 ตุลาคม 2011

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Palin Omsin

Palin Omsin Guest

0
    0
    0
    ไอ้ตัวแสบ เมื่อวานเล่นซะกรูเกือบกลับบ้านไม่ได้นะเมริง ลุยน้ำแล้วช็อต พัดลมไม่ทำงาน วันนี้จัดการเปลี่ยนเอาของ เก่าที่ติดหม้อน้ำญี่ปุ่นใส่เข้าไป เรียบร้อยแล้วพัดลมทำงานตามอุณหภูมิ

2. 5555 ฮาได้อีกน้าเอ้...

3. Palin Omsin

0
    0
    0
    ดีที่ว่าป้องกันไว้ล่วงหน้าด้วยการทำปลั๊กของสายเซ็นเซอร์ตัวนี้เป็นแบบตัวผู้ตัวนึง ตัวเมียตัวนึง ถ้ามันเสียหรือมันลวนก็ถอดปลั๊กออกแล้ว เสียบตรงเลย พอเปิดสวิทซ์กุญแจพัดลมหม้อน้ำก็จะทำงานทันที (เคยเจอเหตุการแบบนี้หลายครั้งแล้วก็เลยเตรียมการณ์ไว้ล่วงหน้าแล้ว)

4. แจ่มครับน้าเอ้ เข้าท่าๆ

5. Palin Omsin

0
    0
    0
    ไม่หวงวิชา และทำได้ไม่ยาก เอาไว้เจอเหตุการณ์ฉุกเฉินจริงจริง มันทำให้เรากลับบ้านได้ โดยเครื่องไม่พัง

6. จริง ๆ มันก็ไม่เสียกันง่าย ๆ นี่

7. Palin Omsin

0
    0
    0
    ดูเหมือนว่าอันที่เสียมันจะเป็นของเทียมนะตาน้อง ขั้วมันหมุนได้รอบเลยล่ะ ส่วนอันนี้ที่เอาใส่ใหม่หมุนไม่ได้แน่นมาก (ตรงส่วนพลาสติก)

8. เจอแล้ว ของแท้เทียมๆ ยังไงสู้ของเทียมแท้ๆไม่ได้ ปล.น้าเอ้ทำได้ทั้งตัวผู้ตัวเมีย ส่วนผมทำเป็นแต่ตัวเมีย ตัวผู้ขอบายก่อนนะครับน้า

9. น้าน้อง ลุยน้ำฉอกๆแฉกๆแบบนี้ ทั้งตัวเมียตัวผู้มันก็วืดได้อ่ะครับ

10. เซนเซอร์พัดลมหม้อน้ำผมเคยเปลี่ยนมาแล้วไม่มีต้องสั่งศูนย์ 800 แต่ตอนนี้ไม่รู้มีขายไหมนะ

11. Palin Omsin

0
    0
    0
    เด๋วจะไปถอดที่หม้อน้ำฮอนด้าที่โกดังมาให้เกลี้ยงเลย ใช้ดีด้วย แม่นยำเรื่องอุณหภูมิเป๊ะ

12. ผผมใช้ Low temp + กับเวลามันเสียก็เอาสายจั๊มในกล่องฟิวส์ข้างแบตแทนครับ

13. น้าเอ้อย่าลืมเช็ค รีเลยด้วยนะครับ เอาตัวใหม่คู่กันเลย

14. เคยเล่นซะเหนื่อย เลยจัดหนัก ด้วย twin relay ซะ

15. Palin Omsin

0
    0
    0
    มันร้อนมาก รีเลย์คู่ก็เข้าท่า

16. เคยจับ มันดาดมือเลย หลังจากเปลี่ยนพัดลมใหม่มา เลยจัดซะ

17. Palin Omsin

0
    0
    0
    อ๋อ เออ เข้าท่า รีเลย์เต็มบ้านเลยเดี๋ยวจัดซะหน่อย

18. Palin Omsin

0
    0
    0
    ระเก่าเก่า อายุอานามเยอะ หม้อ(น้ำ) ก็เก่า ดูแลไอ้นี่ให้ดีดีนะ เมืองร้อน ใช้ 78 องศา ก็ได้ ส่วนเมืองนาว ใช้ 80 ครับ

19. Rider X Thailand

Rider X Thailand Guest

0
    0
    0
    สวิซพัดลมตัวนี้หน้าตาเหมือนของ Toyota เครื่องบล๊อก A มากๆ เลยครับ มันเป็นขั้วเดียวใช่ไหมครับ

20. Palin Omsin

0
    0
    0
    จริงจริงแล้ว มันใช้ของอะไรก็ได้ ขอให้ตัวเลขที่ พะว่า ติดที่อุณหภูมิเท่าไรเหมาะกับเมืองแบบใหน และ ที่สำคัญ เกลียวตรงกัน ปลั๊กเหมือนกัน (ปลั๊กไม่เหมือนก็ ดัดแปลงได้อยู่แล้วคนไทย) ก็จับยัดมันเข้าไป

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้