ปรึกษา : งานเข้าครับ จากวันก่อนที่ถามเรื่องน้ำยาหล่อเย็นวันนี้ลงมือละครับ..ปรากฎว่า...

การสนทนาใน 'Sunny Thailand' เริ่มโดย Meng Creation, 25 มีนาคม 2015

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Meng Creation

Meng Creation Guest

0
    0
    0
    ปรึกษา : งานเข้าครับ จากวันก่อนที่ถามเรื่องน้ำยาหล่อเย็นวันนี้ลงมือละครับ..ปรากฎว่า น้ำมันเครื่องผม ได้กลายเป็นชานมไปเรียบร้อยแล้ว T_T เหตุการณ์ก็คือ เครื่องมีอาการฮีท ก็เลยกะว่าจะถ่ายน้ำซะหน่อย พอลงมือเท่านั้นแหล่ะ งานเข้าเลย เลยอยากปรึกษาน้าๆครับ อาการนี้คือฝาโก่งใช่มั๊ยครับ แล้วถ้าซ่อม มีค่าใช้จ่ายอะไรบ้าง ราคาประมาณไหน แล้วก็ขออู่ด้วยครับ ผมอยู่แถวหลังราม ตอนนี้รถสตาร์ทติด ขับได้ แต่ต้องเติมน้ำตลอด

2. หลายพันอยุ่นะ ค่าแรง ค่าไสฝา ค่าปะเก็น แต่เน้น ขอปะเก็นแท้ หรืออย่างน้อย เทียมนอก ประสบการณ์ตรงคับ ปะเก็นเทียมไทย 400กว่าบาท ครึ่งปีคับ ปะเก็นแตก พังๆๆๆ เลยวางsrซะเลย

3. Ga15 วางใหม่จบๆใช้นานๆ

4. เห็นด้วยครับวาง GA15 เดิมๆ เกียร์ใช้ของเดิมถ้ายังดีอยู่ ถ้าไปซ่อมกลัวเจอช่างมือไม่ถึง จะยาว ไม่จบ

5. Sirima Mild Ka

Sirima Mild Ka Guest

0
    0
    0
    ว่างเครื่องใหม่ค่ะ เคยซ่อมแล้วไม่จบ ว่างใหม่จบค่ะ

6. Meng Creation

0
    0
    0
    ถ้าเป็นไปในแนวทางวางเครื่องใหม่...ตอนนี้ GA16 เกียร์ออโต้ ลง GA15 ชนเกียร์เดิมเลยมั๊ยครับ แล้วงบประมาณอยู่ที่เท่าไหร่ครับ ตุ้ย นะจ๊ะ

7. ค่าเครื่องประมาณหมื่นห้า ค่าวางประมาณห้าพัน วายสายสามพัน

8. Meng Creation

0
    0
    0
    หมื่นห้า พร้อมเกียร์หรือไม่รวมครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้