มีใครเคยทำท่อยิงตรงมั่งคับ ถ้าทำแล้วจะทำให้เครื่องพังเร็วไหมคับ

การสนทนาใน 'Neon Club Thailand' เริ่มโดย Cartoon Gus Turk, 14 เมษายน 2013

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Cartoon Gus Turk

Cartoon Gus Turk Guest

0
    0
    0
    มีใครเคยทำท่อยิงตรงมั่งคับ ถ้าทำแล้วจะทำให้เครื่องพังเร็วไหมคับ

2. Cartoon Gus Turk

0
    0
    0
    ถ้ามีพักกลางใบเดียวควรทำกี่นิ้วดีคับ รถผมเกียร์ธรรมดาคับ

3. Cartoon Gus Turk

0
    0
    0
    ทำท่อยิงตรงมาแล้วคับ เสียงลั่นมาก อยากได้ตอนเวลาถอนคันเร่งแล้วยิงอะคับ รถรุ่นนี้ทำกล่องไฟแต่งได้ไหมคับ

4. ถ้าต้องการแรงบิดมาดีในรอบต่ำให้ใช้ท่อเล็ก 2 นิ้ว และต้องมีคอรีดภายในท่อด้วยช่วงตอนปลาย คอรีดเอาโต 1.5 นิ้ว ..ทำเป็นปลอกสวมเป็นไส้ยาวประมาณ 5 นิ้ว ..จะทำให้เสียงหนักแน่นขึ้นและตอนเดินเบาเสียงจะเงียบลง จะได้ไม่รบกวนชาวบ้านตอนวิ่งช้าๆเข้าซอย เวลาลากรอบแล้วเบาคันเร่งจะได้เสียงแซดๆแบบรถแข่งสนามรอบในเครื่องช่วง 3500-4000 รอบ ซึ่งเป็นช่วงแรงบิดที่เราต้องการ...

5. Karn Matts

Karn Matts Guest

0
    0
    0
    ยิงตรงแล้วเปงไงบ้างคับวิ่งดีกว่าเดิมไหม

เกียร์ออโต้เสียงแรงบิดช่วง 2000-2200 รอบนิดหนึ่ง อัดผ่านเกียร์อืดๆนิด แต่พอ 2800 rpm อัฟ มาแรงเร็ว เร้ากว่าเดิม ยัน 6000 รอบ แรง 3-5 %โดยประมาณ ของผมใช้ปลายเดิมเจาะผ่าด้านบนเพื่อทำไส้ตรงและใช้คอรีดในขนาดเท่าเดิม เจาะรูใส้ใหม่ห่างๆ...สำคัญเลยใช้งบแค่ 350 บาท เห็นเดิมน่ะ เวลาซิ่งไอ้พวกรถท่อแต่งเสียงอู๊ดๆทั้งหลาย อายไปเลย 55 นี่เดิมเร่งเสียงจะแซด!-เบามีเสียงแช่!..โทนเสียงจะหนักแน่น เวลาเครื่องเดินเบาเสียงจะเงียบ..จูนแก็สช่วยอีกนิดหน่อย..จบ จะทำให้เครื่องพังไวไหม ไม่อ่ะครับเพราะคอรีดเท่าเดิม จะพังก็ตอนที่มันขับมันส์ก็เลยลากรอบกันบ่อยๆนี่เหลาะเครื่องจะหลวมเร็ว แต่คุ้มแล้วแหล่ะ หลวมก็ซ่อมได้หาช่างดีๆเปนๆไม่ต้องกลัว..

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้