มีใครอยากดูแลน้องนีออนต่อไหมคราฟ ขายถูกๆ 80000 บาทต่อรองได้ วางเครื่อง 4a ge ฝาขาว 165...

การสนทนาใน 'Neon Club Thailand' เริ่มโดย Suchin Phaoparat, 7 พฤษภาคม 2013

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Suchin Phaoparat

Suchin Phaoparat Guest

0
    0
    0
    มีใครอยากดูแลน้องนีออนต่อไหมคราฟ ขายถูกๆ 80000 บาทต่อรองได้ วางเครื่อง 4a ge ฝาขาว 165 แรงม้าเยียบมันมากคราฟผม เหตุผลมะค่อยได้ขับจึงอยากขายให้คนที่ใช้งาน สนใจติดต่อผมได้เบอร์นี้ครับผม 083-8586372 ขอบคุณครับ

2. 4A-GE 16V @ 130 HP,4A-GE 20V @ 160 HP @ 7400 RPM

3. Suchin Phaoparat

0
    0
    0
  4. Suchin Phaoparat

0
    0
    0
    160 หรอคราฟโทษทีคราฟ

5. Suchin Phaoparat

0
    0
    0
    แรงอยู่คราฟ อิอิ

6. 4A-GE 20V @ 165 HP @ 7800 RPM (ฝาดำ) จะเอาม้าครบตามแรงโม้ต้องต่อ speed sensor.wire ให้ครบ

7. Suchin Phaoparat

0
    0
    0
    โห้เทพๆ คราฟ มะมีเวลาปแต่งคราฟผมหาคนดูแลแทน

8. Suchin Phaoparat

0
    0
    0
    พี่ยังไม่นอนหรอคราฟผม ใจก็ไม่อยากขาย แต่ไม่ได้ใช่มะรู้เก็บไว้ทำไม

9. เครื่องญี่ปุ่น อย่าว่าแต่ 4A-GE เลยครับ SR-20,3S-GTE,2J-GTE นี่ผมก็รู้จักรไส้ในมันเป็นอย่างดี ทั้งใช้ทั้งซ่อม ทั้งเรียน เลยล่ะคับ ไม่ไช่ว่าขับนีออนแล้วจะไม่รู้เรื่องรถญี่ปุ่น เครื่องรถยุโรปหลายตัวผมก็รู้จักรเช่นกันครับ..

10. Karn Matts

Karn Matts Guest

0
    0
    0
    เกียอะไร

11. Suchin Phaoparat

0
    0
    0
    auto คราฟผม

12. Suchin Phaoparat

0
    0
    0
    พี่ wiriyah krataijan ช่วยวายสายให้หน่อยได้มะคราฟ ขอปรึกษาแต่งเพิ่มเติมด้วย นะคราฟ

13. ผมไม่มีเวลาเลยครับ งานยุ่งมาก wireing ของสายรุ่นนี้หาง่ายตามร้านขายหนังสือ คู่มือครื่อง EFI ช่างยนต์ครับ ส่วนใหญ๋ เท่าที่ผมเห็นช่างไม่ค่อย wire speed sensor ทำให้กำลังม้ามาไม่เต็ม กล่องจะประเมินผลว่ารถเร่งอยู่กับที่จึงตัดน้ำมันเพื่อไม่ให้เครื่องเร่งแรงเกินไป และดูเรื่องการตัดต่อ com แอร์เวลาเร่งฉัพพลันคอมแอร์จะต้องตัด ถ้า wire ,ปัญหาก็คือรถยุโรปกับรถญี่ปุ่น speed sensor ไม่ตรงกันช่างส่วนใหญเลยไม่ต่อ (หมกเม็ด)มันก็เลยทำให้รถแค่วิ่งได้แต่ไม่แรงเต็มๆอาจได้แค่ 50-80% ของกำลังเครื่อง ถ้าไปขืนลากรอบมากๆส่วนผสมที่บางจะทำให้เครื่อง over heat ถึงกับเสียหายได้ง่ายๆ

14. Karn Matts

Karn Matts Guest

0
    0
    0
    ชนเกียธรรมดาเหมาะเลย

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้