เหนื่อยใจ ซ่อมรถไม่รู้จักจบ พึงจะสั่งซื้อ บูทปีกนกมา ยังไม่ได้เปลี่ยนเลย...

การสนทนาใน 'Neon Club Thailand' เริ่มโดย Au Innovator, 26 เมษายน 2013

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Au Innovator

Au Innovator Guest

0
    0
    0
    เหนื่อยใจ ซ่อมรถไม่รู้จักจบ พึงจะสั่งซื้อ บูทปีกนกมา ยังไม่ได้เปลี่ยนเลย แก๊สก็ขับไม่ได้ ยังไม่ได้เอาไปให้ช่างดู ขับแก๊ส ดีบ้าง ไม่ดีบ้าง เหมือนวิ่งสามสูบ ไปขยับสายไปกับโซลินอยหัวฉีด ก็ขับได้บ่างไม่ได้บ้าง เย็นนี้พึงเสียอาการใหม่อีกแล้ว ไมล์วัดความเร็ว ขึ้นๆลงๆ ไม่รู่ไมล์พัง หรือสายไฟมีปัญหาหรือป่าว ต้องแกะมาซ่อมอีกแล้ว เหนื่อยจัง ก็เข้าใจว่ารถอายุเยอะแล้ว ก็ต้องซ่อมต่อไป

2. Sezar Sopan

Sezar Sopan Guest

0
    0
    0
    รถมันมีเสน่ตรงนี้ล่ะ

3. เหมือนอาการรถผมเป๊ะเลย ตอนนี้ใช้แต่น้ำมัน ซดหนักเลย จะวัดว่ารถน่ะใช้อัตราส่วนกับน้ำมันเท่าไหร่ก็วัดไม่ได้ เข็มไมล์เข็มกิโลเดี้ยง เฮ่อ

4. Karn Matts

Karn Matts Guest

0
    0
    0
    สายไฟคับพี่อุ๊

5. Karn Matts

0
    0
    0
    บางทีปลักไม่แน่นก็เปนนะพี่ ปลักตรงสปีดเซนเซอ

6. Karn Matts

0
    0
    0
    ผมเคนเปง

7. Au Innovator

0
    0
    0
    ขับเร็วยังไง ไมล์ก็ไม่ถึง 80 Km/ชั่วโมง แบบนี้ตำรวจไม่จับ

8. Lim Bhasakon

Lim Bhasakon Guest

0
    0
    0
    อย่ายอมแพ้ ให้กำลังใจนะ ไมล์กระดุ๊กกะดิ๊ก เกิดจาอสายไฟหน้าปัด เพิ่งไปทำมาเมื่อวานซืน

9. Lim Bhasakon

Lim Bhasakon Guest

0
    0
    0
    ส่วนเรื่องแก๊สนะให้ช่างดูหัวเทียนให้ตรงรุ่น ไม่ต้องเอาหัวเข็มนะใข้ไม่ได้

10. ของป๋มระบบ mixer แบบ taxi ไม่มีปัญหาไร แต่ระวังพวกข้อต่อท่อแวคคั่มต่างๆหลุด ตอนเบรคไฟล์ ตรวจดูของป๋มเคยเป็นหาสายรัดช่ะ

11. Pae MO ON

Pae MO ON Guest

0
    0
    0
    อาการแบบนี้ยังพอแก้ได้ครับ ค่อยๆทำไป .... ของผมที่เจอหนักกว่านี้เยอะ...555

12. อยากเจอช่างนีออนมากๆ อยู่ไกลไปหน่อย อด

13. Au Innovator

0
    0
    0
    เช้านี้ขับรถมาทำงาน อาการเข็มวัดความเร็วกระดุกกระดิก หายแล้วครับ สงสัยเมื่อวานมันจะน้อยใจ วันนี้หายงอนเลยปกติ ส่วนแก๊สต้องไล่สายไฟใหม่ หัวฉีดเลยทำงานผิดปกติ ครับ

14. Karn Matts

0
    0
    0
    สงสัยคุนหมามันมุดไปต่อให้555

15. ของผมหนักกว่านี้อีกเยอะ

16. สู้ๆ เพื่ออนาคต

17. Jate Ne On

Jate Ne On Guest

0
    0
    0
    เช็คสายหัวเทียนยังคับ รถติดแก็สรั่วทุกคัน อยู่ที่ว่าจะรั่วช้าหรือเร็ว

18. Somphop O Thana

Somphop O Thana Guest

0
    0
    0
    ใจเย็นๆครับ ทุกปัญหาจะหมดไปถ้าเจอช่างที่รู้เรื่องนิออนจริงๆครับ ในคลับเรามีหลายคน สบายใจได้

19. Bond Comsquare

Bond Comsquare Guest

0
    0
    0
    ออกรถใหม่เลยเสี่ยอุ๊!!! เอารถบัสทัวร์คันใหญ่ๆ จะได้ขนไปเที่ยวกันทั้งบ้าน ว่างๆก็รับจ๊อบออกทัวร์อีกต่างหาก!!! แต่เติมน้ำมันทีก็.... อ่ะนะ HAHAHA....

20. Au Innovator

0
    0
    0
    ก็อยากจะออกคันใหม่อยู่ครับ แต่ต้องเก้บเงินไว้ให้เมียคลอดลูก เลยยังไม่กล้าซื้อ กลัวเงินไม่พอส่ง เหนื่อย พึงเปลี่ยนปั๊มติ๊กไป ต่อไปอะไรพังดี ปีนี้ก็หมดค่าอะไหล่หมื่นกว่าละ ยังดีที่ค่าแรงฟรี

21. Bond Comsquare

Bond Comsquare Guest

0
    0
    0
    เอาน่า... เปลี่ยนแล้วก็ใช้ได้อีกนาน... ถ้าต้องออกรถใหม่ก็เป็นภาระที่เพิ่มขึ้น หนักกว่าซ่อมรถซะอีก!!! สู้ๆนะน้อง....

22. คงถึงเวลาเข้าอู่ซ่อมใหญ่ รถนีออนหลายๆคันอ่อนซ่อม รถยี่ห้ออื่นเข้าอู่เปลี่ยนอะไหล่กันบ่อยมาก ผ้าแก็สสองปีก็เปลืีอยนได้แ ล้วเพราะยางหม้อต้มมันแข็ง..

23. ถ้ามีที่ทำเเก๊สหัวฉีดบอกผมด้วยนะครับ

24. Karn Matts

0
    0
    0
    เยอะแยะ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้