รวมรวมช่างซ่อมรถนีออนเมพๆ ประจำคลับของเรา ใครมีช่างดีๆ...

การสนทนาใน 'Neon Club Thailand' เริ่มโดย Pangki Ka, 31 พฤษภาคม 2013

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Pangki Ka

Pangki Ka Guest

0
    0
    0
    รวมรวมช่างซ่อมรถนีออนเมพๆ ประจำคลับของเรา ใครมีช่างดีๆ โพสต์บอกเพื่อนๆสมาชิกได้ที่โพสต์นี้เลยนะคะ ปักหมุดไว้จะได้เห็นกันง่ายๆ สังคมแห่งการแบ่งปัน :)

2. Pangki Ka

0
    0
    0
    ช่าง Pae MO ON มีนบุรี-รามอินทรา

3. Pangki Ka

0
    0
    0
    ช่าง ช่าง เบิร์ด ดอนเมือง

4. Pangki Ka

0
    0
    0
    ช่างเติ๊ด นนทบุรี 48 //0870268844

5. Yivaa Prasantri

Yivaa Prasantri Guest

0
    0
    0
    น้องเบิรฺ์ดค่ะ ช่างเบิร์ดค่ะ เด็กดีน่ารักขยันน่าสนับสนุน ช่างเติ๊ดก็เคยไปแต่ไกลไปหน่อย ตอนนั้นหลง ไม่กล้าไปอีกเลย

6. Napolpat Tri

Napolpat Tri Guest

0
    0
    0
    Pangki Ka ช่างเติ๊ด คับไปใช้บริการมาแล้วได้รถมาใหม่ๆก็ได้คุณเติ๊ดนี้ละครับ ไม่งั้นขายทิ้งไปละ

7. Ollo Putin

Ollo Putin Guest

0
    0
    0
    ของผมไปทำที่พี่เป้ครับ เคยเอาไปให้แกทำแอร์ ออกมาเย็นจับใจ (หลังจากไปมาหลายอู่ เย็นไม่พันเดือน ร้อนเหมือนเดิม) แต่นี่อยู่มาจะครึ่งปีล่ะยังเย็นอยู่ ok เลยครับ

8. ผมใช้บริการช่างสุวิทย์ jeep ถ เฉลิมพระเกรียติ และ อู่ jeep ถ บรมราชนนี ใช้บัตรเครดิตได้ครับ สดวกสบาย แก้ได้ซ่อมได้ทุกระบบพร้อมจัดหาอะไหล่ให้ด้วย

9. พาน้องออนไปหาพี่เติ๊ดขาประจำเลยฮะ

10. Somphop O Thana

Somphop O Thana Guest

0
    0
    0
  11. Sezar Sopan

Sezar Sopan Guest

0
    0
    0
    อู่ jeep ถ บรมราชนนี ค่าบริการเป็นไงบ้างป่ะ

12. Somphop O Thana

Somphop O Thana Guest

0
    0
    0
    จากประสบการณ์ ซ่อมมาหลายอู่จัด ค่าใช้จ่ายในการซ่อมอู่ทั่วๆไปที่รับซ่อม jeep หรือ neon ค่อนข้างแพง ไม่ว่าจะรู้จักหรือลูกค้าใหม่ เนื่องจากหลายครั้ง ช่างจะไม่มาสนใจจุดเล็กๆน้อยๆให้เรา ก็จะบอกว่าไอ้นั่นเสีย ไอ้นี่เสีย ต้องเปลี่ยน ยิ่งถ้าเจออู่ที่เจ้าของ หรือหัวหน้าช่างปล่อยให้ลูกน้องทำนะ ยิ่งน่ากลัวฝุดๆ ยังไงผมว่าช่างในคลับเรารู้จักรถเรามากที่สุดและ แต่ถ้าจะลองไปซ่อมอู่ที่อื่นก็ระวังนิดนึงครับ อาจจะมาลองเช็คราคา หรือถามราคาจากคนในคลับก่อนก็ได้ ชัวร์กว่า

ขอบคุณครับ เพิ่งรับนีออนมาดูแล โดยรวมก็ดีดี แต่มีเสียงกึึ๊กกั๊กนิดหน่อย เข้าใจว่าน่าจะเป็นที่เพลา

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้