เมื่อวานขับรถลุยน้ำมาตรงสายพานเสียงดังมากไดซาร์ตหรืออะไรเสียครับ

การสนทนาใน 'NV Club' เริ่มโดย นาย ทองพันธุ์ มีจิตร, 8 กันยายน 2016

< Previous Thread | Next Thread >
    เมื่อวานขับรถลุยน้ำมาตรงสายพานเสียงดังมากไดซาร์ตหรืออะไรเสียครับ

1. เอาจาระบีลองทาทีสายพานดูครับ

2. พอเปิดแอร์เงียบครับ

3. โซแนคฉีดก็หายแล้ว

4. ขอคุนครับ

5. ตอนติดเครื่องขณะที่มันดังเอาน้ำลองลาดดูถ้าเงียบแสดงว่าดังสายพานแต่ถ้าไม่เงียบลองดูพวกลูกปืนครับ

6. เข้าร้านช่างบอกลูกปืนคอมแอร์เสียค่าใช้ข่ายประมาณ1500เเพงไหมครับ

7. ลูกปืนคอม250

8. ถ้าถอดน๊อตยึดคอมสี่ตัวห้อยลงใช้ตัวดูดหน้าครัชออกถอดกิ๊บล๊อคเอามูลเลย์หน้าคอมออก มาอัดลูกปืนออกใส่ของใหม่ประกอบเข้า จบ

9. ลูกปืนมันมีสองชุดป่าวครับ นอกกับใน

10. ดังคงเป็นลูกปืนหน้าคอมครับ

11. ผมเคยทำต้องเปลี่ยนตัวในด้วยแต่ไม่แพงขนาดนี้ครับ

12. เขาบอกต้องไล่น้ำยาแอร์ใหม่

ถึงขันลื้อออกมาทำก็คงต้องไล่น้ำยาอีกรอบละครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้