ปฏิบัติการ Logo เรือน (เปล่ง) แสง ด้วยตัวเอง (แบบว่า ขำขำ) ...

การสนทนาใน 'D.I.Y.' เริ่มโดย Vasuta.com, 13 มีนาคม 2006

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Vasuta.com

Vasuta.com New Member Member

2,184
    27
    0
    ง่า .... ให้ทำขายกันเลยเหรอ
    หุหุ รอให้คนมีทุน เอาไปทำก็แล้วกันครับ
    ผมทำเล่นๆอ่า......

ทีแรกก็คิดอยู่น่ะคับ แต่คิดไปคิดมา ต้องมานั่งเลื่อยแบบนี้ ไม่ไหวๆ

โบตั๋น ถูกใจสิ่งนี้
  2. kugvr4

kugvr4 New Member Member

12
    0
    0
    สุดยอดคับ มีความพยายามจิงๆ

3. OutLine NO.006

OutLine NO.006 New Member Member

16
    0
    0
    ทํานานไหมพี่ แจ่มไปเลย:D

4. AoF AE110

AoF AE110 New Member Member

4
    0
    0
    มีความพยายามจิงๆเลยครับพี่ ^^ แจ่มมากครับ อยากทำบ้าง แต่ผมไม่เก่งเรื่องไฟ อุอุ

5. E20MHG

E20MHG New Member Moderator

824
    2
    0
    ทำขายไปเลย อยากได้โลโก้มิตซู ...

6. pacdaman

pacdaman New Member Member

10
    0
    0
    โคตะระแห่งความตั้งใจจริงๆครับท่าน:)
    ข้าน้อยขอคารวะ...:D

7. Vasuta.com

2,184
    27
    0
    ตกลงม่ะมีใครเล่นด้วยเลยเหรอ :confused:

8. Vasuta.com

2,184
    27
    0
    อยากจะเปลี่ยนหลอดไฟ ให้มันกระจายกว่านี้ ไม่ส่องลงพื้นแบบที่เป็นอยู่
    แต่....ขี้เกรียจรื้ออ่ะ - -"

9. kikaboo

kikaboo New Member Member

492
    6
    0
    แจ่ม ๆๆๆมากท่าน แต่สงสัยทำแบบท่านไม่ได้อ้ะ งานยาว ไม่มีความรู้เรื่อง..ไฟฟ้าเลยอ่ะ

แต่ขอบอกว่าดีจริง ๆ อยากทำบ้าง

10. tada_r

tada_r New Member Member

88
    2
    0
    สวยมากคับ

11. N.O.N.G

N.O.N.G New Member Member

28
    1
    0
    แจ่มจริงเข้าใจคิด

12. neungr

neungr New Member Member

28
    1
    0
    สวยมากครับ

แต่

ตอนฝนตกไม่เป็นไรเหรอครับ

13. Vasuta.com

2,184
    27
    0
    ยังไม่เห็นเป็นอะไรนะครับ คิดว่าน้ำคงซึมๆบ้าง แต่อยู่ใกล้หม้อน้ำ เด๋วก็คงแห้งอ่ะคับ

14. paulthai

paulthai New Member Member

25
    0
    0
    นับถือมากครับ คน DIY ตัวจริง

15. HaLo

HaLo New Member Member

7
    1
    0
    R คืออะไรครับเอาไว้ทำอะไรเหรอ ไม่มีความรู้เรื่องนี้เลย แต่อยากต่อ Led เล่นๆ ไว้ในห้องโดยสารอ่ะครับ หาซื้อได้ที่ไหนครับพวก Led และ R นี้อ่ะครับ

16. Vasuta.com

2,184
    27
    0
    R แปลว่าอะไรผมก็ไม่รู้อ่ะคับ รู้แต่ว่ามันคือตัวต้านทาน
    คือ ไฟจากรถ มันสูงกว่าที่หลอด LED จะรับได้
    ถ้าเอา LED มาต่อโดยไม่ผ่าน R หลอดมันก็จะขาด ทันที

ส่วนว่าจะหาที่ไหน ถ้าหาแบบแยก คือ LED แยกต่างหากจาก R ก็หาแถวๆวรจักร์ก็มีครับ
    แต่ส่วนมาก ที่เห็น LED สีต่าง ๆ ที่ขั้วมีหุ่มด้วยสายหด มีสายให้ 2 เส้น ราคา 10 กว่าบาท
    นั้นเค้าต่อ R มาให้แล้วครับ

17. A'pexi

A'pexi New Member Member

69
    1
    0

ตรงตัว ปรับช่องแอร์ ตรงครีบอ้ะเป่าครับ ของแท้มันอยู่ ครีบที่ 3 ของปลอมอยู่ครีบที่ 2 ใช่มั้ย เอ่ยยย :D

18. Vasuta.com

2,184
    27
    0

5555 ถูกต้องนะค๊าบบบบบ

ดีใจจัง มีคนเล่นกะเราด้วย :D

19. Mr.PrOmPT

Mr.PrOmPT Member Moderator

832
    19
    18
    อัพให้เลยครับ คนเก่งต้องชื่นชม ยกย่อง

20. srikridsana

srikridsana Guest

0
    0
    0
    สวยมั่กมากเลยครับ

ไอเดียกระฉูดนะครับเนี่ย สวย โดนใจ แปลก ไม่ซ้ำใคร ยิ่งกว่างาน DIY

ซู๊ดยอด......

รับทำใส่มิตซูมั๊ยครับ

http://uppic.quick4host.com/ih/4get2.jpg[\img]

เอาจริงนะ ชอบอ่ะ

21. กลาง

กลาง Guest

0
    0
    0
    บนโลโก้ มิตซูตราเพชร อ่ะ

22. Vasuta.com

2,184
    27
    0
    ลองทำดูเลยครับ ยิ่งตรามิตซู 3 แฉก ยิ่งน่าจะ (น่าจะนะ) ตัดง่าย

23. meyama

meyama New Member Member

110
    0
    0
    เจ๋ง ๆ ๆ มาก ๆ

24. พี่เก่งจัง

เป็นหนูทำไม่ได้หรอก

แค่เปิดฝากระโปรงมาก็กลัวละ

25. BoyZ_Electronix

BoyZ_Electronix New Member Member

9
    11
    0
    น่านับถือเลยครับ

26. โบตั๋น

โบตั๋น Well-Known Member Member

4,842
    815
    113
    ++ ไปครับ สุดมาก

27. Vasuta.com

2,184
    27
    0
    ขอบคุณครับ

28. ความพยายามสูงมากเลยครับ เก่งจิงๆ

29. YAKUDA

YAKUDA New Member Member

75
    0
    0
    ขอคารวะหนึ่งจอก

30. khan@ae_92++silver++

khan@ae_92++silver++ New Member Member

35
    1
    0
    แหล่มเลยครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้