ทำไม ผู้ ญ ถึงชอบคนหล่อ รักคนเลว แต่งงากกะคนรวยครับ

การสนทนาใน 'Lady Forum' เริ่มโดย \\\ ~ A ~ ///, 23 กันยายน 2007

< Previous Thread | Next Thread >
  1. \\\ ~ A ~ ///

\\\ ~ A ~ /// New Member VIP

1,727
    15
    0
    :ถ้ามีครบทั้ง 3 อย่างในคนเดียว กลับโดนบอกเลิกข้อหาดีเกินไป ผมหละงง เข้ามาคุยกันขำๆนะครับ

|3ee*Nigga|Z ถูกใจสิ่งนี้
  2. numkang

numkang New Member Member

124
    2
    0
    ...ไม่จิง ไม่หล่อเราก็ชอบ
    ...คนเลวมีอะไรให้ตื่นเต้นดีมั้ง
    ...ส่วนข้อสุดท้าย ใครๆ ก็รักสบาย คุณว่ามั้ย

3. Nuu~TaRnZaa

Nuu~TaRnZaa New Member Lady Member

919
    29
    0
    ม่ายยยจิงน้า

หล่ออ้ะ ก้อแค่ชอบมอง

รักคนดี ไม่ได้รักคนเลวซะหน่อย

แต่งงานกะคนรวย นี่ ไม่รู้สิ ยังไม่ได้แต่ง 5555+++

4. NeoVIP

NeoVIP New Member Member

380
    2
    0
    ไม่ใช่ผู้หญิง แต่ขอเข้ามาตอบหน่อยละกันนะคับ อ่านหัวข้อละโดนใจ อิๆๆ

สมัยก่อน คิดว่า สาวๆ จะต้องชอบผู้ชายดี ไม่เที่ยว ไม่กินเหล้า สุภาพ ทำตัวประดุจเทพ
    ต่อมารู้สึกว่า ทำไมทำตัวแบบนี้แล้ว ไม่มีสาวสนใจบ้าง ทั้งๆที่เราก้อหน้าตาดี ผิวขาว ตาโต....

เอ๊ะ เพื่อนมันหน้าตากลางๆ ผิวคล้ำ แถมทำตัวแสบๆ ทำไมมี สาวมาชอบมันเยอะจัง.....

ผู้หญิงหลายคนจึงบอกกับผมว่า คนทุกคนน่ะ ชอบคนดี แต่.... ความเป็นจริงแล้ว คนเรา มักชอบอะไรตื่นเต้น แสวงหา และชอบเอาชนะ ยิ่งได้มายากเย็นยิ่งรู้สึกว่ามันมีค่า....

ผู้ชายดีๆน่ะ บางที ดีเกินไป เพราะชีวิตมันจะเรียบง่ายสุดๆ วันๆ ตื่นมา ทำงาน ไม่ก็เรียน แล้วก็กลับบ้าน ไม่เที่ยว ไม่อะไรเลย เขาไปเจอพวกที่ Bad Boy นิดๆ บางทีทำอะไร ห่ามๆ บางที Surprise เขาต่างๆนาๆ มันก็ไม่ต่างกับเรา ถ้ามีใครทำให้เราแบบนี้ เราคงติดใจเป็นธรรมดาคับ หรือบางที สาวๆ ชอบชายเจ้าชู้ เพราะชายเจ้าชู่นั้น Take Care เก่ง เอาใจเก่ง Surprise เก่ง และจับตัวอยาก มันทำให้สาวๆหลายคน รู้สึก ดี น่าค้นหา และอยากชนะใจ

ตั้งแต่นั้นมา ผมก็เลย เลิกทำตัวประดุจเทวดา เริ่มทำตัว Bad Boy บ้าง เที่ยวบ้าง ก็ อืม......... ได้ผลเกินคาด 55555555

แต่ก็ใช่ว่า ผู้หญิงที่ชอบผู้ชายดีๆ ไม่มีนะคับ มีเยอะ เพียงแต่ เราไปเจอเขาหรือเปล่าเท่านั้นเอง เพราะเพื่อนผมบางคน ก็เป็นคนดี แล้วก็ได้แฟนดี คบกันแบบเรียบง่ายๆ แล้วก็แต่งงานกันไปแล้ว มันเลยบอกไม่ได้คับว่า ผู้หญิงไม่ชอบผู้ชายดีๆ แต่มันอยู่ที่ว่า คุณไปชอบถูกคนหรือเปล่า ถ้าคุณไปชอบ ผู้หญิงดีมากๆ เขาก็จะชอบผู้ชายที่ไม่ใช่แนว Bad Boy น่ะคับ :)

ส่วนเรื่อง แต่งกะคนรวย อันนี้เข้าใจอ่ะคับ ว่ามนุษย์ เกิดมาย่อมอยากสบาย ยิ่งถ้าสวยเลือกได้ เขาก็คงมองการไกลว่า เขาเกิดมาครั้งเดียว ตายครั้งเดียว แล้วเขาก็มีสิทธิที่จะสุข สบาย ขอให้สิทธินั้นดีกว่า อิๆๆ
    แต่คนไม่ได้เลือกเงินก็มีนะครับ บางคน เลือกที่ใจมากกว่า แต่ก็ไม่ใช่ว่าแบบเพื่อนผมอ่ะ ไม่รวย แล้วก็ไม่พยายามสร้างตัวเอง ผู้หญิงเลยทิ้งไปหาอีกคนที่เก่ง มีฐานะ มีความคิด ซึ่ง ผู้หญิงเลือกเพราะ เขาเก่ง และมีความคิด(เลยรวย) แต่เพื่อนผมไปมองว่า เธอเลือกเงิน หุๆๆๆ

งี้แหละ หนุ่มๆ ถึงเปลี่ยนใจ เป็นเกย์กันเยอะ เพราะเจอสาวๆหักอก 55555555

5. hatcha

hatcha New Member Lady Member

24
    0
    0
    ม่ายจริงเหมือนกัน ถ้าเป็นเรานะ เราไม่ชอบคนหล่อแต่ชอบคนน่ารัก อิอิ:D:D
    คนหล่อมองแล้วเบื่อ แต่คนน่ารักมองยังไงก็ไม่มีวันเบื่อ 55555:p:D
    ถ้าอยากแต่งงานกับคนรวย ทุกคนก็อยากจะสบาย จริงไหมค่ะ
    :cool:

6. \\\ ~ A ~ ///

1,727
    15
    0
    โห..หลายคนหลายความคิด ผมเคยนะรักใครรักจริงเขาก็ทิ้งเราไป แต่ตอนนี้มีแฟนแล้วแต่ก็เจ้าชู้ไปเรื่อยๆแฟนยิ่งรักเราเข้าไปอีก มันก็แปลกดีนะ

7. R32GTR3037

R32GTR3037 Active Member Member

0
    6
    38
    ผมไม่ได้เป็นผู้ ญ แต่ก็ขอตอบหน่อยละกันครับ

ผู้ ญ ส่วนใหญ่บอกชอบคนดี แต่ส่วนใหญ่ ในชีวิตจริงก็จะเจอแต่คนเลว เพราะอะไรละแบดบอยถึงมีแต่สาวๆสวยๆ และผู้ชายดีๆทำไมถึงได้แต่นั่งมอง นั้นแระครับ คือคำตอบ ไปหาเอานะครับ ท่านจะรู้ว่าทางสายกลางดีที่สุด คุณต้องหาว่านิสัยแบดบอยส่วนไหนที่ทำให้ ญ อยู่ด้วยแล้วมีความสุขแล้วตื่นเต้น อย่างพวกขับรถเร็วๆ รถสปอต เปิดเพลงดังๆ ที่พวกคุณด่าตอนเขาออกเต็มๆเกียร์หน้าRCA คุณเคยสังเกตุไหมว่าตุ๊กตาหน้ารถเขาสวยแค่ไหน ฝากแค่นี้แระครับ

ส่วนเรื่องรวยหรือเงินอะไรนี้ผมตอบได้เลยว่า ถึงบางคนบอกว่าไม่สำคัญ แต่ทุกวันนี้แค่ออกนอกบ้านไปคุณมีค่าใช้จ่ายต่อ1 วันไม่ต่ำกว่า 100 ในคนที่นั่งรถเมล์กินข้าวนอกบ้าน หรือมากกว่า300 ในคนที่ใช้รถยนต์ไปทำงาน เงินไม่ใช่ส่วนสำคัญจริงครับ แต่เงินเป็นตัวอำนวยความสะดวกต่างๆได้ ไม่ว่าจะเป็นของขวัญเซอรไพส ค่าเที่ยวค่ากิน และสิ่งเหล่านั้นที่เกิดขึ้นทำให้เราผูกพันกับคนที่จะคบจนกลายเป็นความรักในที่สุด

ส่วนเรื่องหน้าตาหล่อ ผมเชื่อว่าถ้าเลือกได้ ทุกคนต้องการคนหล่อคนสวยทั้งนั้น ถ้าคุณไม่หลอกใจตัวเอง แต่ความเป็นจริงในสังคมนี้ละ
    คนหล่อหลายคนน่าเสียดาย เป็นเกย์+เป็นตุ๊ดไปก็มี
    คนหล่อบางคน คบผู้ ญที่4-5คน คบไว้สนุกไปวันๆ
    คนหล่อบางคนที่ดีๆ ส่วนใหญ่ก็มีครอบครัวไปหมดแล้ว

มันก็เหมือนกับผู้ชายอยากจะได้ ญ สวยๆเป็นแฟน ผมเชื่อว่าอารมณ์เดี่ยวกันครับ

8. ดื่มด่ำ

ดื่มด่ำ Legend (R.I.P.)

947
    14
    0
    แต่ผู้ชายก้อชอบผู้ ญ สวยๆนะ

ไม่เจงหรอกค่ะจ๊อบยังเส้าใจเยย

เกิดมาม่ายสวยพูดแล้วเส้า

9. ผมว่าคนหล่อ.....แก่ไปก้อเหี่ยวไม่น่าดูเหมื่อนกัน

คนเลว.....เลวแบบไหนหรอ

แต่งงานกับคนรวย.....ผมไม่เห็นด้วย

ผมว่าเราควรจะสร้างอะไรไปด้วยกันน่าจะดีกว่า อย่างน้องชีวิตคู่น่าจะดีใจกับสิ่งที่เราสร้างมาด้วยกัน

10. |3ee*Nigga|Z

|3ee*Nigga|Z New Member Member

156
    3
    0
    ชอบคนไม่หล่อ ไม่รักคนเลว แต่ไม่ทำให้เราลำบากเป็นใช้ได้...อิอิ

11. ดื่มด่ำ

ดื่มด่ำ Legend (R.I.P.)

947
    14
    0
    เหนด้วยจ้ะนู๋บี

12. \\\ ~ A ~ ///

1,727
    15
    0
    รู้สึกว่าผมจะมีหมดทุกข้อเลย 555

13. miw_gen

miw_gen New Member Lady Member

370
    9
    0
    เอาเข้าจริงๆ ใครๆก็ต้องชอบคนดีอ่าแหละ ...เราด้วย1คน

14. KenGANDBenZ

KenGANDBenZ New Member Lady Member

17
    0
    0
    อืมชอบคนดี ช่ายๆเหงด้วย คนเลวหาแต่เรื่องให้ปวดหัว ไม่ชอบเลย ส่วนคนรวยถ้าเราคิดจะอยู่ด้วยกาน เราก้อทำงานขยันๆ สักวันเราก้อรวยได้

15. PANG..zZ

PANG..zZ New Member Lady Member

170
    5
    0
    มันเป็นวัฏจักรของผู้หญิงมั้งคะ

16. อืม...............น่าคิดเหมือนกันนะ

17. \\\ ~ A ~ ///

1,727
    15
    0
    แต่ที่สังเกตุนะ ผู้ ญ จะ รัก คนเจ้าชู้มากมายแต่ชอบหรอกผู้ชาย รักเดียวใจเดียวว่ามะ

18. |3ee*Nigga|Z

|3ee*Nigga|Z New Member Member

156
    3
    0
    ผู้ชายเจ้าชู้ทุกคนนะบีว่า....แต่พอประมาณก็ ดี ง่ะ

19. Sssy Moly

Sssy Moly New Member Member

268
    4
    0
    5555 มองคนหล่อ ป้อคนเลว คบคนรวย สวยเลือกได้ ว่ามั้ย 55555ล้อเล่นค่า

จิงๆเลยคนหล่อ สาวๆไหน ก็มอง คนเลว เลวแบบไหนล่ะ เลวแบบเจ้าชู้ มานก็สันดานผู้ชายไม่ว่ากัน แต่ถ้าเลว แบบตบตี คงไม่มีไคชอบนะ

สุดท้าย แต่ง คนรวย ยุคนี้ สมัยนี้ คงหายาก ที่จะมีคนมากัด ก้อนเกลือ อ่ะนะ โลกมานเปลี่ยนไปแล้ว รักแท้ดูแลตัวเอง ตลอดเลยเซ็ง........

20. Kammy ka~

Kammy ka~ New Member Lady Member

761
    39
    0
    ชอบคนหล่อจิงๆค่ะ ส่วนรวยกะเลว ไว้ทีหลัง ขอหล่อไว้ก่อนค่ะ ยอมรับค่ะ :)

21. Ecstasy

Ecstasy Well-Known Member VIP

1,920
    82
    48
    คนหล่อ <-> แฟนเราตะละคนไม่เห็นหล่อเลย แต่พอมาเป็นแฟนเราแล้ว "แฟนเราหล่อที่ซู๊ด"

คนเลว <-> นิยามคำว่าเลวคือไรอ่ะ ตบผู้หญิง ด่าพระ แบบนี้ปะ แบบนี้ก็ไม่ไหวนะ

เราชอบคนห่ามๆ ห้าวๆ เฮ้วๆ แต่ไม่เห้

คนรวย <-> ตรงๆเลยปะ เราไม่ชอบเลย คนรวยชอบดูถูกคน ชอบคิดว่าผู้หญิงมาคบกะตัวเองเพราะเงิน ชิ
    เอาแบบพอประมาณ ไม่ต้องรวยมากดีกว่านะ

ส่วนนี่แถม คนเจ้าชู้ <-> แปลกปะ เรารับผู้ชายเจ้าชู้ได้นะ อิอิ แบบคนข้างบนบอกว่าผู้ชายทุกคนก็เจ้าชู้หมดอ่ะ

ผู้หญิงส่วนมากจะไม่ยอมเป็น No.1 ต้องการเป็น Only 1 กัน แต่เราเป็นได้ No.1 ชิลๆ เอิ๊กๆ แต่ก่อนคบก็ต้องบอกกันอะว่าเออ เจ้าชู้นะ แต่ก็คบเราเปงแฟนไรเงี๊ยะ ไม่ใช่ว่า เราใจกว้างแล้วมาเอาเปรียบเรา อยู่กะเรากิ๊กโทรมาทำอ้ำอึ้ง มีตื้บ ให้เกียรติกันนิ๊ดนึง

22. CLUB-59

CLUB-59 New Member Member

146
    1
    0
    ก็คนเราคบกันก็ต้องดูๆๆหลายๆๆอย่างนะคงไม่ใช่แค่หล่อรวยหรอกว่าปะ

23. numkang

124
    2
    0
    เป็นคำตอบที่ถูกใจมั่กๆ ถึงเจ้าชู้ยังไง แต่ก็ยังชอบผู้ชายดีๆ เหมือนเดิม

24. NeoVIP

380
    2
    0
    ตายแระ ชอบสาวคิดแบบนี้จัง อิๆๆ

แต่ "ด่าพระ" นี่ มันยังไง มีคนแบบนี้ด้วยเหรอคับ :cool:

25. NeoVIP

380
    2
    0
    :) ทุกวันนี้ผมก็ยังเชื่อว่า ทุกคนชอบคนดีครับ

แต่ความต้องการของมนุษย์ และความต้องการของคนยุคใหม่ชอบที่จะตื่นเต้น แสวงหาไม่หยุดกับที่

แต่วันนึง เมื่อเป็นผู้ใหญ่ เรื่องพวกนี้จะลดลง หรืออาจจะหายไป เมื่อมีครอบครัวแล้ว :) (แต่พวกเลิกไม่ได้ก้อมีเยอะ 55555)

26. For~te...

For~te... New Member Member

179
    0
    0
    ธรรมดาของมนุษย์เราย่อมชอบสิ่งสวยๆงามๆทุกคนแหละคับ แต่ไอ้เลว ในเมื่อคนดีๆมันหายากเหลือ ก็หาที่มันเลวนิดๆกำลังน่ารักดีฟ่าคับ ส่วนรวยๆไม่มีคัยปฏิเสธได้หรอกคับว่าไม่ชอบความสบาย สรุปแล้ว มันอยู่ที่ความพอจัยมากกว่า

27. ผมก็ไม่เข้าใจเหมือนกัน ท่าในทางกลับกัน ผมก็ชอบ ญ สไตร์คล้ายๆแบบนี้เหมือนกัน

1เรื่องหน้าตาดี ก็ไม่ต้องดีมากหรอก ไปไหนหมาไม่กัดก็โอเค.... อิอิ....
    2.นิสัยเลว ก็ไม่ต้องขนาดนั้น แค่แสบๆคันๆ ก็พอ ได้มีเรื่องคุยอ่ะ.....
    3.รวย อันนี้แล้วแต่บุญแต่กรรมนะ เคยกิ๊กกะลูกโตโยต้า ก็ดีไปไหนก็ฟรี แต่ชีวิตไร้ความสุข บายดีกว่า ^^! สมัยนี้ต้องตามกระแสในหลวงคับ พอเพียงแต่มีความสุขก็โอเค ได้หมด...

แค่นี้แหล่ะที่ต้องการ แต่หายากจัง เอิ๊กๆๆ....

28. numkang

124
    2
    0
    ถ้ายังไม่เลิกนิสัยแบบนี้ แล้วจะมีครอบครัวได้ไงคร๊า สงสารผู้หญิงเค้าเถอะ

29. \\\ ~ A ~ ///

1,727
    15
    0
    ดูอย่าง ดารา ส่วนมากนะ ที่สวยๆอะ คบผู้ชายหน้าตาดูไม่ได้เลยแต่ละคน แต่ที่แน่ๆรวยๆทั้งนั้นเลยว่ามะ

30. Ballnuclear

Ballnuclear New Member Member

691
    14
    0
    แม่เคยบอกว่าถ้าให้เลือกระหว่าง

คนดี เหล้าไม่แตะ พนันไม่ยุ่ง แต่ไม่ได้เรื่อง งี่เง่า

สู้เอาดีน้อยหน่อย ดื่มเหล้า พนันก็รับได้ แต่รับผิดชอบ กะใส่ใจครอบครัว ดีกว่านะ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้