ใครอยากไฟอกท่อ ก็เอาข้อมูลนี้ไปอ่านนะครับอิอิ

การสนทนาใน 'GTO & FTO Sport Cars' เริ่มโดย baskat0007, 14 กันยายน 2007

< Previous Thread | Next Thread >
  1. baskat0007

baskat0007 New Member Moderator

322
    0
    0
    เป็นกานเอา ONE WAY VALE มาใช่ครับลองอ่านดู:D:D

ONE WAY VALE ของรถ MITSU หลักการทำงานคือการนำเอาอากาศ(ออกซิเจน)เข้าไปในท่อไอเสียในขณะยกคันเร่งเมื่อมีอากาศเขาไปในท่อไอเสียในรอบที่พอเหมาะจะทำให้เกิดการระเบิดได้จะช่วยให้รอบตกช้ากว่าปกติและ BOOTมารอในขณะเปลี่ยนเกียร์
    !!ทำไม่ถึงมีการระเบิดในท่อไอเสีย
    เพราะในท่อไอเสียมีทั้งความร้อนและไอน้ำมันเบนซินที่เกิดจากการเผาไหม้ไม่หมดแต่ทั้งสองอย่างนี้ไม่สามารถทำให้เกิดการระเบิดได้เราจึงนำเอาอากาศ(ออกซิเจน)มาเติมผ่านทางONE WAY VALE จึงเกิดการระเบิดขณะยกคันเร่งเป็นหลักวิทยาศาสตร์ในการจุดระเบิดครับ

2. boom_djmix

boom_djmix New Member Moderator

110
    0
    0
    ตดร้อนนั่นเองงง

3. Ecstasy

Ecstasy Well-Known Member VIP

1,920
    82
    48
    เอาไก่ไปปิ้ง สุกแหงๆ แต่กินได้ป่าวไม่รู้ อิอิ

4. baskat0007

baskat0007 New Member Moderator

322
    0
    0
  5. pojpong

pojpong New Member Member

9
    0
    0
  6. boom_djmix

boom_djmix New Member Moderator

110
    0
    0
    ไฟจะไหม้บ้านไม่เนี่ย...
    ถ้าติดแกสคงรำเบิดไปเลย..อิอิ

7. baskat0007

322
    0
    0
    Fto ออกเท่มาก

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้