รถยนต์อัลติสที่ท่านใช้มีปัญหาอะไรบ้าง

การสนทนาใน 'Altis Mania Racing' เริ่มโดย thaweesak, 13 กันยายน 2007

< Previous Thread | Next Thread >
  1. thaweesak

thaweesak New Member Moderator

724
    0
    0
    หลายท่านที่ใช้รถยนต์รุ่นนี้ใครเคยเจอกับปัญหาเรื่องของรถบ้างหรือไม่ อย่างไรช่วยนำมาลงเป็นความรู้ ให้กับเพื่อนๆที่อาจจะประสบปัญหาเดียวกับท่านก็ได้ จะได้มาช่วยกันหาทางแก้ไข ส่วนรถของผมใช้มาเข้าปีที่5 วิ่งมาได้ 35250 กม. ไม่เคยเจอกับปัญหาอะไรเลยแค่เปลี่ยนถ่ายน้ำมันเครื่องทุกๆ 6 เดือน น้ำมันก็เติมแก๊สโซฮอล์ 95 ก็วิ่งฉลุยแล้ว

2. thaweesak

thaweesak New Member Moderator

724
    0
    0
    อีกอย่างนะครับปัญหาของผมก็คือกระจกไฟฟ้า2บานหลังมันใช้ไม่ได้มา4ปีแล้ว แต่แรกๆก็เปิด-ปิดนะเพื่อไม่ให้มันเสีย แต่แล้วก็ไม่รอดเสียจนได้ ดีนะที่ไม่ค่อยมีคนนั่งด้านหลังเท่าไร ถึงนั่งก็ไม่ได้เปิดดูอะไร แต่กระจกไฟฟ้าคู่หน้าทน ทายาทเลยโดนทั้งฝนก็ยังสู้มาทุกวันนี้เลย อย่างอื่นก้อไม่เคยเจอนะครับ จะมีก็แต่ช่วงล่างที่ผมไปดัดแปลง ใส่สตรัทปรับเกลียว-อัดแก็ส ทางร้านคงจะต้องตัดสปริงออกแน่เลย รถถึงได้เตี้ยลงมา จึงทำให้รถไม่เกาะถนนเท่าที่ควร จะร่อนเลย เวลาเจอทางที่ไม่เรียบบนทางด่วน ทางต่างระดับ พวงมาลัยก็เบาไปหน่อยเวลาใช้ความเร็วมากๆ
    เคยกดดูนะครับ 180กม/ชม. ตอนยังไม่ได้ไปโหลด แต่ตอนนี้ 140 ก็ประคองพวงมาลัยไม่ไหวแล้วครับ

3. wat_441

wat_441 New Member Member

256
    4
    0
    รถผมเจอเรื่องกระจกที่มันไม่เปิดไม่ปิดนี่แหละให้ช่างดูก็ทราบสาเหตุมาจาก เซนเซอร์กันเวลามีอะไรมาขั้นกระจกไว้เช่นมือ หัว ประมาณนี้อะครับ เนื่องจากเซนเซอร์มันไวมากเกินเวลาขับรถไปแล้วเสทือนแรงๆก็จะเป็นครับ ให้ช่างแก้โดยไม่ต้องใช้เซนเซอร์ก็ได้ไม่มีปัญหา ทำให้ใช้งานได้ปกติแต่มันจะหนีบแบบไม่ยังอะครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้