ถามเรื่องคอพวงมาลัยครับ

การสนทนาใน 'Celica Club' เริ่มโดย SSIII, 19 กุมภาพันธ์ 2006

< Previous Thread | Next Thread >
  1. SSIII

SSIII Guest

0
    0
    0
    ผมใช้gen6นะครับ คือว่าอยากจะเปลี่ยนพวงมาลัยเป็นพวงมาลัยแต่งน่ะครับแต่หาคอไม่ได้ซะที ไปที่ร้านเค้าก็บอกว่าของซิริก้ามันไม่เหมือนชาวบ้านเค้าอ่ะครับ อยากถามเพื่อนๆว่ามันไม่เหมือนรถรุ่นอื่นๆตรงไหน? ที่ไหนมีขาย? และราคาประมาณเท่าไหร่ครับ?
    อ้อ....มีเรื่องจะระบายครับ เมื่อวานโดนพรีรูดสีดําสวนบนทางด่วนอ่ะ แค้น!แค้น! ขําๆนะครับ

2. Aey Celica

Aey Celica New Member Member

94
    0
    0
    ลองถามร้านประดับยนต์แถววรจักรดูสิครับ ร้านพวกนั้นน่าจามีคอพวงมาลัยรุ่นอื่นที่สามารถใส่ celica ได้ ราคาน่าจาอยู่ราวๆ 500 บาทอ่ะครับ

ว่าแต่ gen6 เปลี่ยนพวงมาลัยแล้วต้องถอดสวิตช์ควบคุม cruise control ออก น่าเสียดายจัง

3. SSIII

SSIII Guest

0
    0
    0
    เอาไปให้ร้านแถววรจักรดูแล้วครับเค้าบอกว่ามันต้องแปลงเยอะผมเลยไม่เอา แต่ไปถามร้านแถวปทุมวันเค้าบอกว่ามันจะมีคอตรงรุ่นราคาประมาณพันเก้าอ่ะครับ คอซิริก้ามันจะกว้างกว่าคอทั่วไปเพราะช่างเค้าถอดให้ดูตรงตัวแท่นพวงมาลัย มันจะมีแกนอะไรก็ไม่รู้ยื่นมาอีกอันนึง ต้องหาคอที่มันมีรูข้างบนมาสวมให้พอดีอ่ะครับ ถ้าจําไม่ผิดน่าจะเป็นแกนที่ทําให้ไฟเลี้ยวดีดกลับเวลาเราหักพวงมาลัย(เห็นช่างเค้าบอกมานะครับ) ใครรู้ช่วยแนะทีนะครับ ขอบคุณครับ

4. Aey Celica

Aey Celica New Member Member

94
    0
    0
    ตัวแกนที่ยื่นออกมานี่น่าาเป็นปลั๊กของสวิตช์ cruise control อ่ะครับ หรือเปล่าหว่า อิอิๆๆ

5. SSIII

SSIII Guest

0
    0
    0
    เพื่อนๆที่เปลี่ยนพวงมาลัยแต่งใช้คอพวงมาลัยแบบไหนกันบ้างครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้