ตามกระแส.........ศิษย์เก่า ราชวินิตบางเขน(ร.น.บ.)

การสนทนาใน 'Find Friend' เริ่มโดย NooM_AE101, 12 กุมภาพันธ์ 2006

< Previous Thread | Next Thread >
  1. classic

classic New Member Member

5
    0
    0
    ได้ข่าวมาว่าวันนี้ เบริด์ (น่าจะห้องเดียวกันคุณตอน ม.3 )
    โรงแรมรามาการ์เดนท์

2. bastard14

bastard14 New Member Member

67
    1
    0
    โอะ สอบถามหน่อยนะครับผม

ตอนนี้ว่าจะเอาปลายท่อรถมอเตอร์ไซด์ไปยัดใยแก้วใหม่น่ะครับ ให้เสียงมันเบากะนุ่มลงหน่อยเนื่องจากก่อนหน้านี้เอาไปลองอัดมาไส้ไหม้ครับผม

อยากหาร้านละแวกเกษตร-งามวงศ์วานน่ะครับผม ท่านใดพอรู้จักร้านดีๆ รบกวนแนะนำด้วยครับ

ขอบคุณครับ

3. Keng_maejo

Keng_maejo New Member Member

555
    25
    0
    ไปมาครับ ได้เจอเพื่อนเก่าๆ รู้สึกเหมือนกลับไปเมื่อวันวาน นึกชื่อกันสักแป๊ป ก็นึกออก มีเรื่องฮาๆ ในวัยเด็ก เล่ากันสนุกเลย

4. veeravich

veeravich New Member Member

300
    5
    0
    ลองไปร้านพี่ชิ้งดูสิครับ เข้าทางเกษตร นวมินทร์ ก็ได้

โรงงานทำท่อ Endurance อ่ะครับ

เบอร์ 081-839-2191

5. mininimi

mininimi New Member Member

41
    0
    0
    ซา......หวัด.......ดีๆๆๆๆๆ
    ปีใหม่ไทย ๒๕๕๑ จ้า.........

จะว่าไป แป๊บเดียว ก็จะกลางปีแล้ว เร็วจังเลย:D

6. NooM_AE101

NooM_AE101 New Member Member

25
    1
    0
    พูดเหมือนพี่แกมากเลย อะ.......5555+

วันก่อนไม่ยอมไปบ้าน อ.นึก อะ เลิกกันตอนเกือบตี2 อ.ประวิทรตามมาทีหลังแกเลยนั่งกินอยู่ขวดเดียว ฮิฮิฮิ

7. NooM_AE101

NooM_AE101 New Member Member

25
    1
    0
    ตอนนี้ที่โรงเรียนทำสนามใหม่เสร็จเรียบร้อยแล้ว(น่าเอารถไปหมุนเล่นจัง)555+ พี่ๆน้องๆเพื่อนๆ ว่างๆก็แวะมาโรงเรียนกันได้นะครับ โรงเรียนมีการปรับภูมิทัศน์ของโรงเรียนดี

8. jeedjaab

jeedjaab New Member Member

144
    0
    0
    ตามหาเพื่อนๆรุ่น 8 และ 11 ค้าบ...กินเหล้ากันเนอะ

9. jeedjaab

144
    0
    0
    แล้ว p'หนุ่ม มีรุปมั้ยคับ อยากเหน (ไม่ค่อยได้ไปแถวโรงเรียนเลย ไม่รู้ว่าเปลี่ยนไปเยอะมั้ย)

10. Palm@i-teq

Palm@i-teq New Member Member

2,618
    17
    0
    พี่ครับ เล่นกานสนุกเลยนะ แหม ๆ ปลายเดือนนี้เด็กสตอาจมีมีตติ้งครับ

11. jeedjaab

144
    0
    0
    คัยเล่นเอมมั่งคับ แอดมาคุยกันมั้ย
    jeedjaab@hot...............

12. jeedjaab

144
    0
    0
    มัยหายเงียบกันหมดเรย เกิดรัยขึ้น???

13. jooooes

jooooes New Member Member

2
    0
    0
    เราโจ้ รนบ07อะ อยู่3/9 เพื่อนโสรัฐกับนัท ด้วงเงิน

14. jooooes

jooooes New Member Member

2
    0
    0
    คิดถึงเพื่อนๆทุกคนอยากเจอมากแต่ไม่ค่อยมีเวลาเลยอ่ะ เพื่อนหนุ่มจำเราได้ป่าวอ่ะ

15. Palm@i-teq

2,618
    17
    0
    ทามไมไม่เห็นเจอเพื่อนรุ่น 13มั่งเลยอะเศร้า

16. mininimi

41
    0
    0
    ม่ายด้ายมาเสียนาน...วันนี้เบื่อๆเลยแวะมาดู:D:D
    เพื่อนวิน วันนี้เราได้ เจเพิ่มเป็นเพื่อนใน hi5 ด้วยล่ะ

17. mininimi

41
    0
    0
    เราวรวรรณ ร.น.บ.07 เช่นกัน อยู่ห้องเดียวกันกับหนุ่ม (3/8) เราเป็นเพื่อนกับแจน(เสาวลักษณ์)ห้อง3/9จ้า:D

18. mininimi

41
    0
    0
    รุสึกว่า งานไหว้ครูปีนี้ได้ออกทีวีด้วยล่ะ....
    แต่ไม่ได้เข้าไปนานแล้ว ไม่รุว่าจาเหลือครัยให้รุจักมั่ง

19. Palm@i-teq

2,618
    17
    0
    มารายงานตัวคราบ

20. ผมชื่อเปรมครับ ร น บ09ครับ
    เคยทำงานห้องโสตเหมือนกันครับ ช่วงม.2ม.3
    อยู่ห้อง3/3
    จำไม่ได้นะครับว่ารุ่น9รึเปล่า
    จบปี41นะครับ พี่ๆคนไหนจำได้ช่วยบอกด้วยครับ
    บ้านอยู่ซ.เรวดีครับ
    มีมิตติ้งที่ไหนบอกบ้างนะครับ:D:D:D

21. ไม่มีใครมาดูเลยก๊าบ

22. nik10956

nik10956 New Member Member

1
    0
    0
    อิอิ

ผมนิกครับ รุ่น18ครับ ยังไม่จบ หุหุ

เด็กโสตรุ่นปัจจุบันครับ ศิษย์พี่หนุ่มกับอาจารย์สมนึก อิอิ

23. jeedjaab

144
    0
    0
    อ่ะอ่ะ บอร์ดเริ่มนิ่งแล้วค้าบ

24. Palm@i-teq

2,618
    17
    0
    ท่านพี่โจ้เรานี่เอง

25. Keng_maejo

555
    25
    0
    ดันบอร์ด อย่าให้ตก :D

26. Keng_maejo

555
    25
    0
    ไอ้หนุ่ม ไอ้ปาล์ม เดือน ก.พ. ทำตัวให้ว่าง ไปตะลุยเมืองปายกัน ไปกับน้องโจ้.......หึ หึ หึ...........:D:D

27. Palm@i-teq

2,618
    17
    0
    เผื่อจะไปเจอเนื้อคู่แถวปาย อิอิ

28. bastard14

bastard14 New Member Member

67
    1
    0
    เอ่อ ใครได้ดูข่าวมั่งครับผม?? ที่เด็กโรงเรียนเราไปชกหน้าอาจารย์ปกครอง.... พอดีผมเพิ่งรู้ข่าวเมื่อหัวค่ำวันนี้เอง

สรุปว่ากลายเป็นโดนพวกกลุ่มผู้ใหญ่แกล้งหนิครับ ไปบอกว่าเด็กติด ร. หลายตัว แล้วบ้านไม่ค่อยมีเงิน เลยเครียด และกิริยาของกลุ่มผู้บริหารโรงเรียนราชวินิตบางเขนและกรมการศึกษานั้นทุเรศมาก.....เหมือนช่วยปกป้องพวกพ้องตัวเองแล้วโยนความผิดให้เด็ก บ้ารึเปล่า
    ออกมาบอกกับผู้สื่อข่าวว่า "อย่าเอาไปออกข่าวนะเรื่องนี้ ผมจัดการเองได้".... ส่วนไออาจารย์คู่กรณี เห็นในข่าวถ่ายรูป ตอนเยื้อแย่งกล้องกับนักข่าวที่มาทำข่าว...... ในขณะที่รุ่นน้องผมยืนให้สัมภาษณ์กับนักข่าว...

คือว่า...
    น้องคนนี้คือรุ่นน้องผมเอง คือรู้จักเป็นการส่วนตัวเลยล่ะ....ถึงมันจะไม่ใช่คนดีเลิศประเสริฐศรี ดูออกแนวเกเร แต่ไม่ใช่คนเลวขนาดขโมยของใครแน่นอน ที่บ้านก็ถือว่ามีฐานะในระดับนึง... ขนาดรถมันยังเก็บเงินซื้อเอง และเจอมันเกือบทุกวันก็ม่เห็นมันเครียดอะไร...

ผมว่ามันต้องมีเหตุผลที่ทำแบบนี้.... หลังจากเกิดเหตุผมยังไม่ได้เจอกันเจ้านั่นเลย

แล้วไอ้อาจารย์อะไรนั่นน่ะ ผมไม่เคยเจอเลย สงสัยเป็นพวกมาพร้อมกับชุดผู้บริหารชุดนี้ (ชุดcorruption) จากที่ฟังข่าวน้องมันบอกว่า ไอ้อาจารย์คนนี้ พูดกวนมันบอกว่าทำไมไม่โกนคิ้วด้วยล่ะเพราะมันตัดสกินเฮดมา แล้วด่าว่า ไอ้ขี้ขโมย เสร็จก็จับที่หลังคอมันบีบแล้วกดลากไปที่ห้องปกครอง..... (ตรงนี้ผมสงสัยว่า มีเหตุผลอะไรที่ต้องใช้กำลัง.....และพาไปห้องปกครองเพราะอะไร???)

วันนี้ได้ความยังไงตอนเย็นจะมาโพสต์ต่อครับ

วันนี้จะลองไปหามันดูครับ จะได้ถามว่าสรุปแล้วเป็นยังไง...เฮ้อ เป็นผู้ใหญ่ซะเปล่า ไอ้พวกนี้......ชอบทำห้าวกับเด็ก...

เรื่องนี้รับไม่ได้....พวกทำตัวบ้าอำนาจ

29. CARINA

CARINA Well-Known Member VIP

6,061
    165
    63
    สวัสดีครับ

ผมไม่ได้เป็น ศิษย์เก่า รนบ. นะครับ

แต่มีประสบการณ์จะเล่าให้ฟัง เริ่มจากอาจารย์คนในข่าว แกเคยเป็น ผช.ฝ่ายปกครองอยู่ที่ ร.ร. ย่านดอนเมือง ที่น้องชายผมเคยเรียน ตอนนั้น น้องชายผมโดนเรียกผู้ปกครองในข้อหาเดียวกันกับในข่าว

ตัดสกินเฮด!!!! ผิดระเบียบ

ก็น้องผมมันโดน รด.กล้อนผมมา ข้างหน้าตรงกลาง แบบติดหนังหัว แก้อย่างอื่นไม่ได้
    ก็ต้องรองหวีเบอร์บางสุด เพื่อไม่ให้น่าเกลียด ผมว่าแค่นี้ก็แย่สำหรับเด็กแล้ว มาที่โรงเรียน
    ยังเจอฝ่ายปกครองเฮงซวยอีก มันบอกให้ไปโกนคิ้วเหมือนกันเลย

น้องผมก็โทรมาให้ผมไปเป็นผู้ปกครองให้หน่อย

ผมก็ไป พอผมไป เค้าก็บอกว่าไม่ยอมรับให้ผมเป็นผู้ปกครอง ต้องให้พ่อหรือแม่ไป
    พ่อไปราชการต่างจังหวัดอยู่ช่วงนั้น พ่อผมยังโทรมาหาผมเลย บอกว่าครูเค้าเรียกให้ไปพบ
    มันเรื่องอะไรสำคัญมากหรอ เพราะพ่อผมแจ้งไปว่าปฏิบัติราชการอยู่ต่างจังหวัด
    มันบอกต้องให้มาเดี๋ยวนี้ มันไม่สนใจ

ผมก็ยืนยันว่าผมเป็นผู้ปกครองเอง เพราะที่จริงอาจารย์ส่วนใหญ่ก็รู้จักผม
    เพราะผมไปเป็น นศ.ฝึกสอนที่นั่นอยู่ที่นั่นทั้งเทอม เค้าก็จะไม่ยอมท่าเดียว
    บอกว่าผมรับผิดชอบชีวิตน้องผมไม่ได้

ผมบอกได้

เค้าก็พูดออกมา คุณกล้าเซ็นใบลาออกน้องคุณไว้เป็นทัณฑ์บนมั้ย
    ผมคิดนะ "สกินเฮด" - "ทัณฑ์บน" บ้าไปใหญ่แล้ว

ผมเลยโมโห บอกอาจารย์เอาใบลาออกมา ผมจะเซ็น รับผิดชอบเอง
    น้องผมจะเหี้ยจะเลว ผมดูแลเองได้ แม่งก็ให้ผมเซ็น ผมก็เซ็น
    ในใจคิด ออกก็ออกสิ น้องกูออก กูก็เล่นมึงเหมือนกันแหละ

แม่งก็เลยยอม แบบขืนๆ

ที่เล่ามายาวๆคือจะบอกว่า ในความคิดผม โรงเรียนควรจะ save เด็กของตัวเอง
    ไม่ใช่ครู รด. แม่งกล้อนมา ก็จะมาซ้ำเติมเด็ก แต่ผมว่าควรจะไปคุยกะ รด.บ้าง
    ว่า รด. เนี่ย ไม่ใช่ทหารจริงๆ จะกล้อนก็กล้อนไป แต่เอาให้แก้ได้ เพราะเด็กมันก็เด็กม.ปลาย
    วัยมันกะลังอยากสวยอยากหล่อ กะลังมีแฟน

เฮ๊อ!!!!!!! บ่นเยอะ

แต่ผมว่าน้องเค้าต่อยอ่ะ แม่นดี

ฝากไปชมหน่อยครับ ว่านายเจ๋งอ่ะ :D

30. Palm@i-teq

2,618
    17
    0
    โรงเรียนเก่าตู เจอเปลี่ยนผู้บริหารทั้งชุดเลย

พูดไม่ออก โรงเรียนตั้งมา21 ปีไม่เคยมีปัญหาครูกับนักเรียนไม่เคยมีข่าวแบบนี้มาก่อน และก็ตั้งแต่โรงเรียนเปิดมาก็ไม่เคยมี ครูหรืออาจาร์ยคนไหน ทำกับนักเรียนของตัวเองแบบนี้ นี่เพิ่งย้ายมาไม่ถึงปีทำโรงเรียนเสียชื่อขนาดนี้ กูละเศร้า

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้