ตามกระแส.........ศิษย์เก่า ราชวินิตบางเขน(ร.น.บ.)

การสนทนาใน 'Find Friend' เริ่มโดย NooM_AE101, 12 กุมภาพันธ์ 2006

< Previous Thread | Next Thread >
  1. NooM_AE101

NooM_AE101 New Member Member

25
    1
    0
    ไปบ้านอ.อัครเดชวันเสาร์-อาทิตย์ที่ 9-10 ก.พ.51 จ.กำแพงเพชร รีสอร์ทส่วนต๊วส่วนตัวริมแม่น้ำ 55+

ฝากข่าวหน่อย มีใครอยากไปรายการ superCarThailand บ้าง รวมตัวกัน ตามลิ้งค์นี้เลย http://rcweb.net/forums/showthread.php?t=440406

รวบรวมรายชื่อแล้วนัดกันวันเสาร์ที่ 16 กุมภาพันธ์ 2551 เห็นด้วยไม่เห็นด้วยก็โพสตมาครับ (ปล.ขออภัยที่ไม่ได้เข้าบอร์ด เนื่องจากหน้าที่การงานครับผม)

2. NooM_AE101

25
    1
    0
    ขณะนี้ทางผู้จัดรายการ SUPER CLUB THAILAND 2008 ได้เปิดโอกาสให้กับนักศึกษามหาวิทยาลัยที่มีความชื่นชอบในกีฬามอเตอร์สปอร์ต หรือต้องการร่วมกิจกรรมสำหรับกลุ่ม car club โดยเฉพาะ เริ่มจากเปิดโควต้าให้กับกลุ่มมหาวิทยาลัยต่างๆที่อยากเข้าร่วม จำนวน 7 สถาบัน ส่งตัวแทนสถาบันละ 4 คนเข้าร่วมกิจกรรมการแข่งขันรถยนต์ทางเรียบในรูปแบบ club run ในวันเสาร์และอาทิตย์ที่ 8-9 มีนาคม 2551 โดยเสียค่าใช้จ่ายในครั้งนี้เพื่ออำนวยความสะดวก และเพื่อสนับสนุนความพร้อมของนักแข่งเอง ราคา 500 บาท (ไม่ต้องเสียค่าใช้จ่ายอื่นๆภายในสนาม) และหากต้องการ meeting ในคลับสามารถแจ้งจำนวนบุคคลและรถที่มาร่วมงานเพื่ออำนวยความสะดวกด้านอื่นๆและจัดเตรียมพื้นที่สำหรับจอดรถให้เพียงพอกับผู้มาร่วมงาน ส่วนการเตรียมความพร้อมของตนเองสามารถเข้าดูรายละเอียดที่ www.superclubthailand.com click ที่ car club หากรวบรวมกลุ่มกันได้แล้วเพื่อเป็นตัวแทนคลับ ดาว์นโหลดใบสมัครและกรอกรายละเอียดให้ครบถ้วนส่งมาที่ e-mail : [email protected] สอบถามที่เบอร์ 085-955-3915 ***หากไม่สามารถรวมกลุ่มได้สามารถแจ้งเป็นรายบุคคลได้ ****หลักฐานการสมัคร 1.สำเนาบัตรประจำตัวประชาชน 2.สำเนาใบขับขี่รถยนต์ 3.สำเนาบัตรนักศึกษาของมหาวิทยาลัย *****รีบสมัครด่วน 28 คัน

3. Palm@i-teq

Palm@i-teq New Member Member

2,618
    17
    0
    จะเอาไรไปวิ่งกะเขาอะพี่ เดิมทั้งลำเลยอะพี่

4. NooM_AE101

25
    1
    0
    วิ่งเดิมๆก็ได้ รถพี่ก็เคยลองวิ่งอยู่ทีหนึงเหมือนกัน ขำๆ น๊า

5. Palm@i-teq

2,618
    17
    0
    ไม่ไหวอะคราบ เดิมทั้งด้ามเลย

6. P AOR

P AOR New Member Member

3
    0
    0
    หวัดดีค่ะ แนะนำตัวจ้ะ ศิษย์เก่า ราชวินิตบางเขนเหมือนกันค่ะ มีใครรุ่นเดียวกันบ้างเอ่ย (รุ่น 01 ตอนเปลี่ยนเป็นราชวินิตบางเขน รุ่น 03 ตอนยังเป็นบางเขนวิทยา) ตามหาอาจารย์อัตรเดช มานานมาก (ว่าแต่ใช่อาจารย์อัครเดช อ่วมสถิตย์ หรือเปล่า)
    คิดถึงอาจารย์โคดๆๆๆ วันนี้เสิรช์หาจากกูเกิ้ล มาเจอที่เวปนี้ โค ตะ ระ ดีใจ เห็นบอกว่าจะไปบ้าน อาจารย์กัน เสียดาย
    อยากจะฝากความคิดถึงไปหาอาจารย์ ไม่ทราบว่าอาจารย์เป็นยังไงบ้างคะ สบายดีมั้ย แล้วน้องโอม (ลูกชาย) สบายดีมั้ยเอ่ย อยากทราบข่าวอาจารย์ เล่าสู่กันฟังทีจ้า น้องๆ เพื่อนๆ ใครมีเบอร์ อาจารย์บ้าง ขอหน่อยได้มั้ยจ๊ะ พี่อ้อค่ะ

7. jeedjaab

jeedjaab New Member Member

144
    0
    0
    Valentine day...ขอให้มีความสุขกันทุกๆ คนนะจ้ะ
    ช่วงนี้ใกล้สอบแล้ว ตั้งใจอ่านหนังสือกันนะ อย่าเอาแต่เที่ยวล่ะ

8. NooM_AE101

25
    1
    0
    เหอๆๆ.........

9. NooM_AE101

25
    1
    0
    พี่ๆคนไหน อยากโทรหา อ.อัครเดช ก็โทรหาได้ที่เบอร์ 0-81727-7783

หนุ่ม ร.น.บ.07

10. ขะโม่เฮ่

ขะโม่เฮ่ Member Member

856
    13
    18
    แวะมาดูจ้า

11. Palm@i-teq

2,618
    17
    0
    ดูเหมือนกานคราบ

12. mininimi

mininimi New Member Member

41
    0
    0
    รายงานตัว .....จ้า

13. mininimi

41
    0
    0
    เพื่อนๆ พี่ๆ น้องๆ สบายกันดีใช่มั๊ย?:hmm:

14. jeedjaab

jeedjaab New Member Member

144
    0
    0
    ปิดเทอมแล้ว...มัยหายกันหมดเลยล่ะ

15. Keng_maejo

Keng_maejo New Member Member

555
    25
    0
    น้องๆทุกคนสบายดีนะครับ ใครลงแข่งพีระ เครื่องไม่ต้องแรงมากก็ได้ครับ แต่ช่วงล่างต้องดี เบรกต้องดี โค้งมันคมจริงๆ รถมีลงครั้งแรกท้ายยังหมุนเลย:p

16. veeravich

veeravich New Member Member

300
    5
    0
    อ่า...เสริช์หาจากกูเกิ้ลเหมือนกันเลย ก็มาเจอรุ่นเดียวกันเลยครับ..แสดงว่านึกถึงสถาบันเก่าของตัวเอง 555

แหม...มีสมาคมกันอยู่ที่นี้ด้วย ขอฝากเนื้อฝากตัวด้วยละกันครับ

ผม บ.ว.(บางเขนวิทยา) รุ่น 3
    ร.น.บ. (ราชวินิตบางเขน) รุ่น 1
    เรียนอยู่ห้อง 8 ครับ สมัยที่ อาจารย์วินัย นุ่นพันธ์ เป็น ผอ. ครับ

ตอนนั้นกางเต๊นท์เรียนกันอยู่เลยครับ จำได้ว่าพอฝนจะตกลมพัดแรงๆ ทีต้องคอยโหนเต๊นท์ไม่ให้มันปลิวอ่ะครับ..สนุกมากครับรุ่นแรกๆ

ยังจำรอยไม้เรียวของอาจารย์ จุมพจ ได้อยู่เลยครับ 5555

17. Keng_maejo

555
    25
    0
    ผมรุ่น 06 ครับ คงเป็นน้อง 3 ปี รุ่นผมก็ยังคงกางเต้นท์อยู่ แต่พอขึ้น ม.ปลาย ค่อยมีอาคาร KD หลังคากระเบื้อง ไม่ร้อนมาก (จำกันได้มั๊ยเอ่ย) :D

ตอนนี้อาจารย์จุมพต กับ ผอ.วินัย ย้ายไปอยู่ รร. สีกัน หรือ ดม. เนี่ยผมจำไม่ได้ เคยเจอเมื่อไม่นาน

18. veeravich

300
    5
    0
    ดีนะครับมีการตั้งกระทู้ศิษย์เก่าด้วย ต้องขอขอบคุณ นายเก่ง rcweb อีกครั้ง

แหม...สุดๆ ครับ ได้ทั้งความรู้และประสบการณ์มากมาย

ตอนแรกนึกว่าจะไม่ได้เรียนบนตึกซะแล้ว

แต่ได้ขึ้นเรียนตอน ม.3 ปลายเทอม

เนี่ยคุณ P AOR เรียนรุ่นเดียวกับผมแน่นอน

เพื่อนๆ พี่ๆ น้องๆ ถ้ามีเรื่องราวเกี่ยวกับโรงเรียนนี้รบกวนบอกกันบ้างนะครับ [email protected] ขอบคุณครับ

19. P AOR

3
    0
    0
    หวัดดีค่ะ คุณ tuni_tuu คุณอยู่ห้อง 8 เหรอ อ้ออยู่ห้อง 4 (เรียนศิลปะ) อาจารย์อัครเดช เป็นอาจารย์ที่ปรึกษาค่ะ ห้อง 8 นี่อ้อจำได้บางคน มี ไก่ (ผู้ชาย) และ ก็ นู (ผู้หญิง) ห้องอ้อจะมี อ้อ , แมว, ยิ้ม , ตุ๊กตา, มารค์ , เอ้, ทอม อีกหลายชื่อไม่ได้เอ่ยถึง ว่าแต่ที่บอกๆ มานี่ คุณ tuni_tuu คุ้นๆ บ้างมั้ยเอ่ย เราอาจจะรู้จักกัน

นึกถึง อ.จุมพต แล้วกลัวค่ะ ดุ๊ ดุ คิดถึง อ.ลำเจียก , อ.วราพร คิดถึงที่สุดก็ อ.อัครเดช ค่ะ ขอบคุณน้องหนุ่มค่ะ ที่ให้เบอร์อาจารย์

ไว้แวะมาคุยอีกค่ะ

20. veeravich

300
    5
    0
    คุ้นมากๆ ครับ โดยเฉพาะ นายมาร์ค ที่เข้ามากลางเทอม แล้วก็นายวิทย์ แล้วก็ตาหนอน

เพราะวิชาเลือกเนี่ยผมเลือกศิลป์เลยได้เจอกับห้อง 4 แต่โดนพ่อบังคับให้เรียนพานิชย์เลยได้อยู่ห้อง 8

สงสัยใกล้แล้วล่ะครับคุณอ้อ 5555

21. classic

classic New Member Member

5
    0
    0
    สวัสดีครับพี่ๆน้องๆ รุ่น 06 ครับ เรียนแค่ ม.ต้น ความจำไม่ค่อยจะดี จำความไม่ค่อยจะได้

รร.ก็ไม่ค่อยจะเข้า อยู่แต่โต๊ะฯ อิอิ ยังนึกไม่ออกเลยว่า นาย Keng_maejo เป็นใคร ม.3 อยู่ห้องไหนครับ

ผมอยู่ห้อง 9 ชื่อสุรชัย (ทำไมตอนนั้นไม่มีใครเรียกชื่อเล่นผมก็ไม่รู้แฮะ เรียกซะเชยเลย) ไม่รู้จะจำผมได้หรือเปล่า

ผมหนึ่งในแก๊งค์สกรีนเฮด (ประชดชีวิต กี่นายจำไม่ได้) ตอนถ่ายรูปลงหนังสือรุ่นอะครับ นึกถึงแล้วยังขำ

ว่างๆพี่ๆน้องๆราชวินิตบางเขน ลองเข้าไปเล่น Hi5 กันดูน่ะครับ เห็นมีสิงสถิตย์กันอยู่อีกกลุ่ม

ผมดึงลิงค์มาให้สะดวกกันดีกว่า

http://hi5.com/friend/group/2086212--Rajavinit-Bangkhen+School--front-html

เผื่อใครจะเจอเพื่อนเจอพี่เจอน้องกันอีก กระทู้นี้ก็น่าดู มีคนมาแนะนำตัวกันเยอะดี ลองดูกันครับ

http://hi5.com/friend/group/2086212...ngkhen+School--%C3%A0%C2%B9%C2%81--topic-html

22. Keng_maejo

555
    25
    0
    ผมรุ่น 06 ม.3/8 ครับ อาจารย์อะไรที่ปรึกษาจำไม่ได้แล้ว เพราะเป็นกลุ่มบ้ากิจกรรมครับ เป็นกองร้อยพิเศษ กับเด็กโสตฯ อยู่กับ อ.สมนึก และ อ.อัคเดช ถ้าจำผมไม่ได้ คงจำกลุ่มพวกผมกันได้ ใส่ชุดลูกเสือรัดติ้ว ระเบียบจัด น่าหมั่นไส้ กวนส้นตีนกันทั้งกอง อิ อิ อิ :D

23. veeravich

300
    5
    0
    อาจารย์สมนึก....จำได้ว่าเป็นอาจารย์ที่ขี้เล่นหน่อย

สมัยผมเรียนอยู่ที่นั่นโฆษณา กระเบื้อง โอฬาร เพิ่งมา

อาจารย์แกชอบทำท่าล้อเลียนให้นักเรียนขำ คิดแล้วฮา

24. P AOR

3
    0
    0
    คุณ tuni_tuu ใช่แล้วอ้ะ ห้องเรา มีนายวิทย์ (นักมวย ตัวโต นิสัยดี รักเพื่อน ) ,
    คุณชายหนอน หนุ่มหน้าตาน่ารัก สาวๆ กริ๊ด , ท่านมาร์ค (เข้ามากลางเทอม ซ่ามั่กมากๆ )
    ส่วน ห้อง คุณ tuni_tuu นี่ มีนายไก่ ซ่าๆ ลุค กวนๆ ใช่เปล่า อุอุ เรารุ่นเดียวกันแน่นอน
    คุณได้ไปงานเลี้ยงรุ่นบ้างมั้ย แม่เราโทรมาบอกว่าโรงเรียนส่งจดหมายมาแจ้งว่ามีเลี้ยงรุ่น แต่เราไปไม่ได้ เสียดายมั่กๆ

ลืมจ้า หวัดดี เพื่อนๆ และ น้องๆ ทุกคนในบอร์ดนี้ด้วยนะจ๊ะ

25. golfs15

golfs15 New Member Member

1
    0
    0
    ร น บ 09 ครับ

26. ขะโม่เฮ่

ขะโม่เฮ่ Member Member

856
    13
    18
    มากันเยอะแว้ววว

27. veeravich

300
    5
    0

มีเลี้ยงรุ่นด้วยหรือนี่ คงเป็นเพราะผมย้ายบ้านก็เลยตกข่าวเลยน่ะครับ

ยังไงเพื่อนๆ พี่ๆ น้องๆ มีข่าวเรื่อง รนบ. รบกวนแจ้งด้วยนะค๊าบ

ส่งเมล์มาก็ได้ครับ...แหม่ ตั้งแต่จบมาได้กลับไปแค่ 2 ครั้งเอง

28.  
  29. mininimi

41
    0
    0
    มีแต่รุ่นของพี่เรา(ยรรยง/ทอม 06)จำได้แต่ ชาตรี ตุลชาติ บอย แล้วก้ออีกหลายๆคนจำชื่อไม่ได้แต่จำหน้าได้ส่วนมีหน้าตาเป็นเอกลักษณ์ของแต่ละคน
    แต่ที่รู้ๆ เพื่อนๆมันเรียกเราว่า แม่ยง(เพราะดุมั๊ง) คิดๆไปแล้วก้อสนุกดี:D:D:D

30. NooM_AE101

25
    1
    0
    นานๆ เข้ามาดูที คนแก่ๆคุยกันเนอะ ฮิฮิฮิ.........
    ผ.อ.วินัย อยู่ ร.ร.เบญจมราชานุสรณ์
    อ.สุเทพ อยู่บ้านแล้วคร๊าฟฟ
    อ.จุมพจ อยู่ ร.ร.ดอนเมืองทหารอากาศบำรุง
    อ.อัครเดช อยู่กำแพงเพชร (มีที่ไปบ่อยก็ อ.นึก พี่กรณ์ พี่เก่ง หนุ่ม ต้อม(ปื้อ) โสรัฐ ปาล์ม)
    อ.สมนึก อ.ประวิทร ยังอยู่ ร.น.บ.

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้