### ใครเป็นศิษย์เก่า - ศิษย์ปัจจุบัน อ.ด.พ. (อุดมศึกษา) บ้าง ###

การสนทนาใน 'Find Friend' เริ่มโดย P@E, 10 กุมภาพันธ์ 2006

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Littlepunk

Littlepunk New Member Member

18
    0
    0
    อ่าวเพ้หุ้น จำไอ้เดกข้างห้องคนนี้ได้ป่าววะ 555

พี่ไม่ได้อายุน้อยสุดหรอก อิอิ

ผมไกด์ไง ออกมาตอน ม.3 แต่ก้อแวะกลับปายเรื่อยอะ

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 2 ตุลาคม 2006
  2. SILENT4

SILENT4 New Member Member

3
    0
    0
    ผมก็รุ่นเดียวกะยอดอ่ะห้องเดียวกันจำได้ เรียนห้องครู จุฑามาศ แต่ไม่ได้กลุ่มเดียวกัน ตอนนั้นผมออกแนวปัญญาอ่อนๆอ่ะ คงไม่ค่อยมีคนจำได้

เชอร์รี่จะออกแนวคล้ำๆ ตอนนั้นปูเป้สวยกว่า

ปูเป้ อยู่ห้องคิง จำ กฤษ ยอด ดำรง พวกนี้ได้ ตอนนั้นพวกนี้หัวโจก

ไอก้านนี่จำได้แม่น เคยไปงานวันเกิดมันที่บ้าน 55 นึกแล้วซึ้ง T T

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 16 ตุลาคม 2006
  3. Gunzubond

Gunzubond New Member Member

25
    0
    0
    เอ่อ ใครอ่ะเนี่ย ตอน ป.5ผมก็เรียนห้องครูจุฑามาศ 5/1 ตอนป.6อยู่ 6/3 ห้องครูอะไรก็จำไม่ได้แล้วน่ะครับ

4. Dynamite

Dynamite New Member Member

17
    0
    0
    silent4 นี่ใครหว่า ผมก้อก๊วนเดียวกับไอ้ก้านนะ แสดงว่าเราต้องคุ้นกันแหงๆ เรยนะเนี่ย :D

แล้วจำวันเฉลิมได้ไม้ ดำๆ สูงๆ เพื่อนๆ ที่เรียนเก่งๆ ก็มี ปภาณิน , พจมาน (เป็นหมอแล้วนะ วันก่อนไป รพ. เข้าห้องตรวจไปเจอเค้าเฉยเลย)

แล้วจำ ครู อุทุมพร กันได้ไม้ แล้ว ก็ ครูน้อง (จำชื่อจริงท่าน ไม่ได้แฮะ) มัสเซอร์สมหวังด้วยคิดถึงจริงๆ

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 17 ตุลาคม 2006
  5. SILENT4

3
    0
    0
    มัซเซอร์สมหวังจำได้ สอนพละ แต่ผอมสุดๆ - -*

วันเฉลิมนี่สูงๆดำๆปากห้อยๆหน่อยป่าว ตอนป.6 เราน่าจะห้องครูชลดาอ่ะถ้าจำไม่ผิด
    อ่านเรื่องแม่ชีตาแดงแล้วฮา สมัยนั้นหลอนกันมาก 555

ไอก้านจำได้แม่นบ้าพลังๆหน่อย เคยไปบ้านมันที ห้องครูจุฑามาศนี่เรามาอยู่ตอน ม.3 แล้วน่ะแกย้ายมาสอน ม.3 แต่ก็เรียนมาตั้งแต่อนุบาลแหละ คงเคยเจอกันแน่เพราะรุ่นเดียวกันอายุ 27 อ่ะ

6. MooMoo@Subarist

MooMoo@Subarist New Member Member

39
    1
    0

หวัดดีๆ อ่านมาตั้งนานแล้วหละ เด็กเก่าอุดมเหมือนกัน รุ่นโบราณมั่กๆ จบป.6ที่นั่นเหมือนกัน

อ่านไปอ่านมาเฮ้ย นี่รุ่นเดียวกันเลยนี่หว่า ดีใจจังคับ เราชื่อตูนนะ ใส่แว่นตัวสูงๆ ใครจำได้มั่ง

จะนัดmeeting เมื่อไรบอกด้วยนะ อยากไป คิดถึงๆๆๆบรรยากาศเก่าๆ เดี๋ยวลากเด็กเก่าอดุมอีกคนไปด้วย

017-017-305 นะ

7. feiae_111

feiae_111 New Member VIP

54
    1
    0
    ผมก็เคยเรียนที่นั่นเหมือนกาน เรียนตอนอยู่ ม.1- ม.3 เพราะว่าไม่อยากเรียนต่อ บริหารคับ แต่จำได้ว่าอยู่รุ่น 07 อ่ะคับ นานมากแล้ว :) แต่ก็อยากให้มี มีตติ้ง กันบ้างก็ดีคับเพราะเพื่อนผมที่คบอยู่ปัจจุบันนี้ก็จบมาจากที่นี่ทั้งนั้น ผมชื่อ เฟย นะ ถ้ามีมีตติ้งก็บอกกันบ้างนะ เมลมาก็ได้ [email protected] เรา ชมพู และขาว อุดมศึกษา สู้ๆ

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 30 ตุลาคม 2006
  8. FR 2 WD

FR 2 WD New Member Member

24
    0
    0
    ของผมเรียนตั้งแต่ อนุบาล1 - ประถม4ครับ ย้ายรร. กระทันหัน
    รหัวประจำตัว 4099ครับ นั่งรถโรงเรียน เบอร์27 ครับ เกลียดวิชาว่ายน้ำที่ซู๊ดดดดดด ตอนผมเรียนสระน้ำมี1สระใหญ่ 2สระเล็กครับ ชื่อนัทนะครับ

9. FR 2 WD

FR 2 WD New Member Member

24
    0
    0
    รหัสคุณใกล้กับผมมากๆ เลย

10. bombin_e34

bombin_e34 New Member Member

4
    0
    1
    พี่คงแก่สุดแล้วอะ รุ่นเดียวกับ มิ่งอะ ที่เป็นพี่ชายยอดอะ เป็นรุ่นพี่ของน้ำผึ้งณัฐริกาอีกอะ

11. SILENT4

3
    0
    0
    ผมเรียนรุ่นเดียวกะไอยอดอ่ะ ห้องเดียวกันด้วย

12. freak girl

freak girl New Member Member

5
    0
    0
    ใครมีหนังสือรุ่นบ้างอ่ะคร่ะ ขอยืมรำลึกความหลังหน่อยได้มั้ย
    แม่เอาขายซาเล้งไปตั้งนานแล้วเนี่ย :cry:

ครูน้องที่คล้ายๆฝรั่งป่ะคร่ะ บ้านอยู่สะพาน 2 เคยไปบ้านด้วยแหล่ะถ้านับไปถึงตอนเรียน
    ครูแกท้องอยู่พอดี :eek:

13. Varasiri

Varasiri New Member Member

1
    0
    0
    โฮ่ๆๆๆ ผมก้อรุ่นเดียวกะยอดเหมือนกันอ่า แต่รหัสโบราณ 2846 เตะบอลกะไอ้ก้าน ไอ้เหลิมด้วย เคยเล่นแฮนด์บอลกีฬาสีด้วยกัน ได้เหรียญทอง ตอนนั้นอยู่สีเหลืองอ่า เรียนห้องเดียวกะปูเป้ด้วย ตอนเรียนปูเป้เป็นรองหัวหน้าห้องง่ะ ผมอยู่จน ม.3 เทอม1 แล้วย้ายมาภูเก็ต
    อ้อสมัยนั้นมีพวกกองร้อยพิเศษด้วย แล้วก้อมีวงโยรุ่น2
    ใครอยู่รุ่นนั้นคงจำเสียงผมได้อ่า ผมเป็นคนนำสวดมนต์ ตอนเช้ากะตอนเย็นด้วย
    รุ่นนั้นยังมี
    1. บ็อบ บดินทร์ โกศลพิสิษย์
    2. ปูเป้ รามาวดี สิริสุขะ
    3. ยอด ศักดิ์สันต์ ศิริตัน
    4. พิงค์ ภัทธีรา (จำนามสกุลไม่ได้) (แต่จำได้ว่าสวย หุหุหุ)
    5. โต ปิยะศักดิ์ มั่งคั่ง
    6. เฮง ถาวร (นี่ก้อซี้กัน แต่จำนามสกุลไม่ได้เหมือนกัน) (ไอ้เจ้านี่เคยจีบปูเป้ด้วย)
    ยังมีอีกเพียบเลย ผมว่าถ้ายังงี้มานัดๆ รวมรุ่นเด็กอุดมกันเหอะ อยากเจอเพื่อนๆ

14. Dehanuchi

Dehanuchi New Member Member

5
    0
    0
    เข้าตอนม.4 จบม.6 ครับ รหัส 16474 ตอนนี้อยู่ปี 1 ธรรมศาสตร์ฮะ

15. Dehanuchi

Dehanuchi New Member Member

5
    0
    0
    น้องหุ้นยังเข้ามาอยู่ป่าว พี่ป๊อตนะ เข้ามาอยู่เอสไอแล้วโทรมาบ้าง 0858 075 339

ปล.เรื่องแม่ชีตาแดง ตอนผมเข้าม.4 ปี 46 ยังได้ยินอยู่เลยครับ

16. แสตม

แสตม Guest

0
    0
    0
  17. P@E

P@E New Member Member

561
    15
    0
    ว้าว...!!! เด็ก อ.ด.พ. เยอะจัง ไม่ได้มานาน

18. [ Drunker ]

[ Drunker ] New Member Member

4
    0
    0
    เพิ่งอ่านเจอกระทู้นี้ ผมก้อรุ่นแรก ๆ เลยครับ
    ม.ต้นรุ่น 1 เรียนตั้งแต่ป.1 พอจบป.6 ก็เปิดม.ต้นพอดีเลยเรียนต่อถึงม.3 :D เลขประจำตัว 21xx

19. [ Drunker ]

[ Drunker ] New Member Member

4
    0
    0
    ไม่แน่ใจว่ารุ่นเดียวกันรึเปล่าครับ ผมรุ่นเดียวกับทรงโปรด พี่ชายของ เชอรี่ ปูเป้ อ่ะ ;)

20. Nung_handsome

Nung_handsome New Member Member

21
    0
    0
    ผม อ.ด.พ รุ่น 07 คับ จบม.3ที่นั่น
    อยู่ห้อง ม.3/3 ห้องอาจารอะไรลืมแล้วอาจาร หญิงที่สอนอังกฤษ นะ:cool:
    อ้วนใส่แว่น ชื่อ สมพล อิอิ:p

21. EG-4

EG-4 New Member Member

26
    2
    0
    บ้านนี้เค้าลูกเยอะจังนะครับ

ผมรู้จักแต่ ปูเป้ (ห้องเดียวกัน) กะ เชอรี่ (ไม่สวยเลย ดำด้วย) น่ะครับ :D

22. 3108

3108 Guest

0
    0
    0
    เย้ๆ เราก้อรุ่นป้าเหมือนกันนะ เรียนอุดมศึกษาตั้งแต่อนุบาลสองจนถึงป. 6 เหมือนกันนะ รหัส ยังจำครูจุฑามาศได้อยู่เเลย เกลียดวิชาภาษาไทยที่สุด พอตอนเย็นก้อต้องทำเวร แล้วต่อจากนั้นก้อแอบเล่นผีถ้วยแก้วกับเพื่อน อยู่ ป.5/2 แล้วก้อป.6/2

23. 3108

3108 Guest

0
    0
    0
    โพสตกน่ะจ้ะ รหัส 3108

24. g_9second

g_9second New Member Member

1
    1
    0
    รุ่น 07 คับ

ผมรุ่น 07 อ่ะคับ จำ สมพลได้ ที่ชอบเรียนพิเศษกับ อ.อดิศักดิ์ ใช่ป่ะ
    จัด Meeting เมื่อไหร่แจ้งด้วยนะคับเพื่อนผม เด็ก อ.ด.พ. เพียบเลย
    ทั้งในวงการรถซิ่งและนอกวงการถ้าเจอกันแล้วจำได้ก็ทักกันบ้างนะคับ
    TIK-AFTER SHOCK

ton_AFTER SHOCK ถูกใจสิ่งนี้
  25. ohhoohm

ohhoohm New Member Member

18
    0
    0
    ทำไมเลขซ้ำกันได้ผมก็4099 จิรศักดิ์ โอม

เลขซ้ำได้ไงกันผมจิรศักดิ์4099 รุ่น 07

26. wut@pompernpong

wut@pompernpong Guest

0
    0
    0
    สงสัยจะรองแก่สุดแน่เลยอะคับ ผมจบรุ่น น้ำผึ้ง อะคับ UD03 ว่าแต่แถวๆนี้มีรุ่น รุ่นเดียวกับผมมั่งป่าว

27. bank05

bank05 Guest

0
    0
    0
    มาได้ไงหวา

ไม่รู้มาช้าไปป่าวผมแบ็งค์นะครับรุ่น05ทุกวันนี้เพื่อนที่สนิทในกลุ่มก็คือเพื่อนจากอุดมนี่แหละอยู่ตั้งแต่ม.1-6ตอนม4มีอาจารย์ ถาวร สอนวิชาพละ อาจารยนาตยาที่สอนภาษาไทย อยู่สายวิทย์แต่ตกฟิสิก เคมี ชีวะ จำได้ว่ากินข้าวต้องแลกชิป555เหรีญห้านี่สีนำเงิน เหรียญบาทสีแดง 2บาทสีเขียว ตอนม1นี่มีอาจารณ์ชื่อวิษณุ โอ้โหตีทีไม้ทะลุก้น คิดถึงโรงเรียนมากๆขับรถผ่านประจำ นี่ผมลองพิมหาเล่นๆคำว่าอ.ด.พ มันเลยมาเจอที่นี่อะเพื่อนคนไหนคุ้นๆเมลมาคุยกันนะ[email protected]

28. impolite

impolite New Member Member

39
    2
    0
    จบป.6 อ่ะคับ
    รหัส 3315
    สิบกว่าปีแระมั๊ง

29. P@E

P@E New Member Member

561
    15
    0
    เฮ้ย...รุ่นเดียวกันเลย..!!!
    07 เหมือนกัน

อ่ะใครล่ะเนี่ย 4099

ผม 4095 น่าจะรุ่นเดียวกันน๊า...า

เฮ้ย...TIK กรูเอง "เปมะ" โว้ย..!!!

อ้าว...ทำไมรหัสซ้ำกันล่ะคับ 4099 เช็คด่วน ๆ

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 4 เมษายน 2008
  30. The fool

The fool New Member Member

2
    0
    0
    ผมรุ่นเดียวกะน้ำผึ้งอ่ะ เลขประจำตัว 2723 อ่ะ เรียนกับครู สุจีรามั้ง รุ่นนั้น ดัง ดัง ก็มี ต้นแร๊พอ่ะ มีใครทันบ้างง่ะ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้