เวลาเพื่อนๆอกหัก เพื่อนๆทำไงอ่ะครับขอบคุณรับ

การสนทนาใน 'Variety Forum' เริ่มโดย ดิ้ล Daytona, 23 กรกฎาคม 2007

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Gina

Gina New Member Lady Member

447
    7
    0
    ง่า หนุก้อยากให้มีคนมาโรเเมนติกเเบบนี้กับหนุบ้างนะคะ
    นึกถึงใจสาวน้อยบ้างสิคะ...เเค่นี้ก็ชวนฝันหวานไปไม่รู้เท่าไรเเล้วอ่ะ

ที่ผ่านมายังไม่มีใครมาหวานกับหนูคะ..เพระาว่าหนุหวานไม่เก่ง ขัดเก่งตลอด อิอิ

2. แหมมมมมมมมม เพ่ก้อไม่ใช่คนที่โรแมนติกอะไรหรอก

แค่มีของขวัญทุกวันสำคัญของเรา จำได้ทุกที่ว่าเราไปไหนกันบ้าง

จำได้ทุกอย่างว่าชอบ ไม่ชอบอะไร แล้วก้อชอบกินข้าวร้านริมทะเลมีเพลงฟังเบาๆ

ประมาณนี้เป็นไง

3. Gina

447
    7
    0
    ถ้าหนูเจองี้ก็ดีสิ เฮ้ออ

มีเเต่เจอจะเเอ้มท่าเดียว
    วันสำคัญไม่มี จำเลย ไปไหนทุกที่ก็ไม่เคยจำ
    ไม่เคยรู้ว่าหนูชอบอะไรไม่ชอบอะไร เเถมยังมีหน้ามาเรียกร้องเอากับหนูอีก
    เซงจิต ........เอาน้าา

หนุคิดว่าถ้าผู้ชายนะ ใส่ใจสาวๆอย่างเสมอต้นเสมอปลายบ้างก็โอเคเเล้วคะ..
    ไม่ถึงกับต้องโรเเมนติกมากมาย ถ้าการกระทำเค้าดีตลอดจริงๆนะ

สาวๆอยากได้ความใส่ใจ เสอมต้นเสมอปลาย รักเรามากๆที่สุดอ่ะคะ..
    เเต่ของจึ ยังไม่เจอคนทำเเบบนี้ให้คะ ..เจอมาเเนวทำดีหวังฟันอ่ะคะ อิอิ..

เลยฟันเงินมันมาก่อน จากนั้นเผ่นเเวบบบ...อิอิ ดูเหมือนร้ายเนอะ..เฮ้ออ...

ช่วงนี้สบายๆคะ ไปป่วนคนในบอร์ดเฟซบุคมาคะ ได้ของเล่นอีกเเล้ว อิอิ..
    ไม่ได้จีบกันนะ พี่นู๋เเดง ห้ามคิดลึก เเต่เเค่เถียงกันนะคะ
    ความเห็นเรื่องการเมืองไม่ลงตัวเลยต้องเจอหนูสอยดับ สักนิดนึงคะ..อิอิ

---------- เพิ่มกระทู้ เมื่อ 17:51:20 ---------- กระทู้ก่อนหน้านี้ เมื่อ 17:50:55 ----------

ถ้าหนูเจองี้ก็ดีสิ เฮ้ออ

มีเเต่เจอจะเเอ้มท่าเดียว
    วันสำคัญไม่มี จำเลย ไปไหนทุกที่ก็ไม่เคยจำ
    ไม่เคยรู้ว่าหนูชอบอะไรไม่ชอบอะไร เเถมยังมีหน้ามาเรียกร้องเอากับหนูอีก
    เซงจิต ........เอาน้าา

หนุคิดว่าถ้าผู้ชายนะ ใส่ใจสาวๆอย่างเสมอต้นเสมอปลายบ้างก็โอเคเเล้วคะ..
    ไม่ถึงกับต้องโรเเมนติกมากมาย ถ้าการกระทำเค้าดีตลอดจริงๆนะ

สาวๆอยากได้ความใส่ใจ เสอมต้นเสมอปลาย รักเรามากๆที่สุดอ่ะคะ..
    เเต่ของจึ ยังไม่เจอคนทำเเบบนี้ให้คะ ..เจอมาเเนวทำดีหวังฟันอ่ะคะ อิอิ..

เลยฟันเงินมันมาก่อน จากนั้นเผ่นเเวบบบ...อิอิ ดูเหมือนร้ายเนอะ..เฮ้ออ...

ช่วงนี้สบายๆคะ ไปป่วนคนในบอร์ดเฟซบุคมาคะ ได้ของเล่นอีกเเล้ว อิอิ..
    ไม่ได้จีบกันนะ พี่นู๋เเดง ห้ามคิดลึก เเต่เเค่เถียงกันนะคะ
    ความเห็นเรื่องการเมืองไม่ลงตัวเลยต้องเจอหนูสอยดับ สักนิดนึงคะ..อิอิ

4.  
  5. ดิ้ล Daytona

ดิ้ล Daytona New Member VIP

4,806
    129
    0

ไปแล้ว1 เหลืออีกกี่คนจ๊ะ อิอิ

6. ดิ้ล Daytona

4,806
    129
    0

แต่พี่เลวตั้งแต่แรกและเสมอต้นเสมอปลายเลย นานๆๆทีอาจจะดีบ้าง อันนั้นจะเป็นเรื่องแปลก 555

7. Gina

447
    7
    0
    ไม่เหลือเเล้วคะ..ไม่ได้เก็บไว้เลยอ่ะ T^T

ว้าวๆๆ ซะงั้น..งี้ควรดีใจไหมเนี่ยะ..555

T^T ทำใจเหมือนกันอ่ะ...

---------- เพิ่มกระทู้ เมื่อ 10:28:28 ---------- กระทู้ก่อนหน้านี้ เมื่อ 10:28:04 ----------

ไม่เหลือเเล้วคะ..ไม่ได้เก็บไว้เลยอ่ะ T^T

ว้าวๆๆ ซะงั้น..งี้ควรดีใจไหมเนี่ยะ..555

T^T ทำใจเหมือนกันอ่ะ...

8. เหลืออีก 7 มั้ง

จิงๆอยากเป็นแบบนี้นะ แต่เลวไม่ได้นานอ่ะ

โดนจายเจงเจง

แน่ใจหรอจร้า

9. Gina

447
    7
    0
    เเน่ใจทุกข้อกล่าวหาคะ..ขอย้ำๆๆ..ช่วงนี้งดก่อน..
    ไปหมกหมุ่นกับของเล่นชิ้นใหม่ในเพจการเมืองง..อิอิ
    ได้สาวกเเดงน้อยๆ มาให้หนูปะทะคารมอีกเเล้ววว..555+

10. เครียดๆๆๆ................T T"

11. Gina

447
    7
    0
    เครียดไรคับน้องจัมพ์ สาวๆไม่มีให้เชยชมรึจ้ะ..
    น่ารักเเบบนั้น น่าจะเสน่ห์เเรงนะ พ่อหนุ่ม..

12. จัดไปนู๋เอ้ย

13. เครียดหลายเรื่องจร้าา.........
    เรื่องยาวด้วย.........แหะๆๆ T T"
    เครียด ไม่มีทางออก.................
    นี่ก็กะว่าจะไปออกทางเข้าแล้วครับเนี่ย....o_o"
    แง๊!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!

14. ดิ้ล Daytona

4,806
    129
    0
    จิงหราๆๆ ไม่มีเลยหรา อิอิ จัดไปเลยวัยรุ่น

15. ดิ้ล Daytona

4,806
    129
    0

ถูกต้องเลยจัม หาทางออกไปได้ ก็ออกมันทางเข้าเนี่ยแหละ ค่อยๆๆคลายปม เดี๋ยวเจอ

16. แพลนปีหน้าจัมพ์จะบวชอ่ะครับพี่......
    แล้วทีนี้เวลา/วันมันดันไปตรงกะจะต้องไปดูงานที่เชียงใหม่พอดีอ่ะครับ
    กำหนดการดูงานเค้าเพิ่งมาประชุมนักศึกษาตอนเปิดเทอมนี่เองครับ
    เลื่อนไม่ได้ด้วยสิ.......T T"
    รับปากญาติผู้ใหญ่ไปหมดแล้วครับ
    และยังมีอีกเยอะเลยครับ.......อ๊อยยๆๆๆปวดเฮดมากมาย~~~

17. Gina

447
    7
    0
    น่าปวดเฮดเเฮะ เเล้วงานบวช เราจะเลื่อนมาจัดเร็วกว่านี้ไม่ได้รึอ่ะ

ก้คงต้องจัดเวลาดุอ่ะเนอะ..สู้ๆ เด่วก็คิดออกเองคะ...

ไง พี่ก็ขออนุโมทนาบุญด้วยนะคะ..สา..ธุ

---------- เพิ่มกระทู้ เมื่อ 11:14:35 ---------- กระทู้ก่อนหน้านี้ เมื่อ 11:14:17 ----------

น่าปวดเฮดเเฮะ เเล้วงานบวช เราจะเลื่อนมาจัดเร็วกว่านี้ไม่ได้รึอ่ะ

ก้คงต้องจัดเวลาดุอ่ะเนอะ..สู้ๆ เด่วก็คิดออกเองคะ...

ไง พี่ก็ขออนุโมทนาบุญด้วยนะคะ..สา..ธุ

18. อืม.................เคยเหมือนกันนะ หาทางออกไม่ได้ เลยออกทางเข้าแม่งเลย

สุดท้ายไปไม่รอด ยิ่งเป็นหนักกว่าเดิมอีกหลายเท่า เฮ้ออออออ แต่ก้อผ่านมาได้

บ้างทีมันอาจจะเป็นการเพิ่มปมให้ใหญ่ขึ้นนะ

เรื่องนี้ สมควรเลื่อนงานของเรานะ เพราะสามารถคุ้มได้

แต่เรื่องงานเราทำไม่ได้ ผู้ใหญ่เข้าใจอยู่แล้วล่ะ

หรอออออออออออออออออ เจงป่ะ

19. Gina

447
    7
    0
    ช่วงนี้พี่นู๋เเดง กำลังยียวน จี นะเนี่ยะ ไม่รู้คิดไปเองไหมอ่ะ..
    ดูเเล้วรู้สึกอยากเอาคืนบ้างอ่ะ..เฮ้ออ...

เด่วเจอ จี ยียวน กวนโอ้ย บ้างเเล้วจะร้องไห้..หึหึ

20. เดี่ยวจัมพ์จะลองเล่าเรื่องคร่าวๆให้พี่ๆได้ฟังกันก่อนนะครับ
    คือว่าเมื่อต้นปีนี้....คุณย่าทวดจัมพ์ท่านเสียครับ
    แล้วท่านเปนคนท้องถิ่นประมาณว่าอยู่มาตั้งกะโบราณแล้วอ่ะครับ
    ท่านเสียก้ออายุครบ103ปีพอดีครับ
    ทางครอบครัวจึงประชุมกันว่าจะเก็บศพท่านไว้
    1ปี และประกอบกับอยากให้มีลูกหลานแท้ๆมาบวชให้
    แต่พี่ชายจัมพ์เพิ่งบวชไปปีที่แล้ว
    หน้าที่บวชจึงตกเปนของจัมพ์ครับ
    เพราะจัมพ์กับพี่ชายเปนเจเนอเรชั่นล่าสุดของตระกูลนี้แล้วครับ
    พ่อจัมพ์เลยตกลงไป.....
    ปัจจุบันก้อเริ่มวางแผนกันแล้วครับ......
    ทำการ์ด....ทำไรกันจะหมดแล้วมั้ง T T"
    จัมพ์ก้อกะบวชพระไปเลยแล้วกันเพราะอายุก้อเกิน20แล้วครับ
    ถามว่าถ้าให้จัมพ์เลือกระหว่างการเรียนกัยครอบครัว
    จัมพ์เลือกครอบครัวดีกว่าครับ.....
    จัมพ์ยอมจบช้าหน่อยดีกว่าครับ
    เพราะจัมพ์ไม่อยากผิดคำพูดกับผู้ใหญ่ครับ
    *ถ้าพี่รุ้จักจัมพ์พี่จะรุ้ว่าชีวิตจัมพ์จริงๆคล้ายๆกะหนังไทยอ่ะครับ
    แบบว่ามีคนบงการตลอดอ่ะครับ....ประมาณว่าลูกคนนั้นต้องทำอย่างงี้
    หลานตนนั้นต้องแต่งกะลูกคนนี้......ประมาณนั้นจัมพ์เปนลูกหลานเลยต้องทำตาม
    ไม่มีสิทธไม่มีเสียง ไม่ได้แม้แต่เถียงเลยครับ T T"
    งงม่ะพี่????
    จัมพ์เล่าเองยังงงเองเลยครับ 555+
    เอาเปนว่าปล่อยๆให้มันเปนไปดีกว่าเนอะ!!!

21. ดิ้ล Daytona

4,806
    129
    0

ลองปรึกษาผู้ใหญ่ดูหลายคนๆๆ อาจจะมีทางออกดีๆๆก็ได้ อธิบายให้ท่านเข้าใจในหลายๆๆเหตุผล

ทำสิ่งที่จำเป็นที่สุดก่อน แล้วค่อยเลียงตามลำดับ

22. Hanaka5555

Hanaka5555 Active Member Moderator VIP

1,565
    19
    38
    ทามไมครับ ผมอยากกลับไปหาคนเก่า เค้าต้องบอกว่าให้เราไปหาใหม่ดีกว่าอะ ก็รักเค้ามาก คงเจ็บมากอะ เฮ้อ เรื่องบางเรื่องเค้าคงไม่ชอบผมอะ เค้าอยากให้เอาตังไปซื้อดีดีขับแบบตำรวจไม่เรียก ไม่ต้องงหนีด่าน เรากลับอยากได้รถแรงแรง เสียงยิ่งดัง ยิ่งแป๊ด เราชอบ เฮ้อ ถ้าเค้ากลับมาหาผมยอมเลิกซิ่งรถเลยอะ จาหนีไปขับรถเดิมเดิมเลย

23. ake_mae

ake_mae New Member Member

98
    16
    0
    ช่วงนี้เป็นไงบ้างครับ โอเคขึ้นยังอ่ะ ทำงานที่เดิมป่าวนี่
    :eek::D

24. Gina

447
    7
    0

โอ้้...อย่างในละครไทยเลยอ่ะ....ไงก็ลองดูๆ ถ้าเเบบนี้ เรื่องบวชก้น่าจะสำคัฯกว่าจิงๆนั้นเเระ..
    จบช้าหน่อยไม่เปงไรมั้ง..กตัญญูไว้ก่อนเถอะจ้ะ..ดีเเล้ว..ๆๆ
    ตอนนี้จบเร็วไปก็ใช่ว่าจะหางานได้ง่ายๆเนอะ..จบช้านิดนึง เปงเพื่อน จี ดีกว่า..อิอิ

ว่าเเต่ งี้ จัมพ์ก็ต้องเเต่งกะคนที่ทางผู้ใหญ่เลือกให้นะสิ....ว้า..

เหมือน จี เลยที่บ้าน ก็ค่อนข้างเข้มงวดเเบบนี้เหมือนกัน..อิอิ
    ไม่มีสิทธิ์เถียง ..ไม่มีสิทธิืคิดอะไร ใครบอกให้ทำไรก็ทำ..เหมือนจะเปงหุ่นเชิด ..ก้ากๆ..
    จี เจองี้ หนีออกจากบ้าน มีกิ้ก ทำตัวเหลวเเหลกไปเย้ย..เฮ้อ..

ปัจจุบันนี้ก็ดีเรื่อยๆนะ คิดว่าเราน่าจะเสนอความคิดที่ดีๆได้ เเบบมีเหตุผลๆ
    ผู้ใหญ่ก้น่าจะเข้าใจ เถียงไปก้เท่านั้นอ่..
    ตอนนี้ก้เสียวๆ เหมือนกัน กัวจะโดนบังคับให้ดุตัวนิสิ..สยองง อ่ะ..บรื้อ!!

เอาละ งัยก็ขอให้จัมพ์ผ่านพ้นอุปสรรคนี้ไปได้นะ..คะ..สู้ๆ น้องจัมพ์...

25. ว๊ายยยยยยยยยยยยยย กัวจังเลยจร้านู๋จี

จิงๆที่จัมพ์คิดก้อถูกนะ แต่ก้อต้องลองคุยกับผุ้ใหญ่ดูอีกที

เพราะบางอย่างความคิดท่านอาจจะโอเคกว่าที่เราคิดก้อได้

สู้ๆนะ ว่าแต่ว่า ไม่อยากรุ้จักจัมพ์แล้วอ่ะกัวเป็นตัวโกงในหนังไทย 555

ตามนี้เลย ดิ้ลหาทางออกได้ยังอ่ะ

เคยเป็นคร๊าบแบบนี้ รักเขามาก ก้อต้องเจ็บมากจิงๆคร๊าบ

ส่วนเรื่องรถก้อเคยเหมือนกัน สุดท้ายเปลี่ยนเลยเหมือนกันเลิกซิ่งมาเล่นครอบครัวแม่มเลย

แต่ก้อไม่มีอะไรดีขึ้น เพราะเขาคงตัดสินใจแล้วเรียบร้อย เอาใจช่วยอ่ะคร๊าบ ลองคุยดูอีกครั้ง

เผื่อจะเข้าใจกันมากขึ้น ถามเขาดูว่ามีอะไรที่เข้ากันไม่ได้ และยังรักเราไหม ขอเรื่องจิงนะ

แล้วค่อยว่ากันอีกที ขอคำตอบจิงๆจากเขาก่อน

โอเคเรื่องไรอ่ะคร๊าบ แหมมมมมมมมมมมมมมมมม แวะมาทักถึงนี้เลย

ยังทำที่เดิมคร๊าบ แต่อยากเปลี่ยนที่แล้วล่ะ เบื่อจัง แล้วเพ่เปงงัยอ่ะ ของขายดีอ่ะจิ

มีอะไรมาแถม มาฝากผมบ้างป่าว ว่าจะสั่งกระพวนซะชุด อิอิ

26. Gina

447
    7
    0
    เอาใจช่วยให้เธอกลับมานะคะ ภาวนา..สา..ธุ..

27. มีสาระก้อเป็นเว้ยเฮ้ย

28. Gina

447
    7
    0
    อะร้ายย ตาม จี มาต้อยๆเลยนะ..พี่ นู๋เเดงงง..เชอะ..
    ยวนนะๆ..เด่วกลิ้งซะเรยย..พี่นู่เเดงผู้สูงวัย อ้วนลงพุง วะฮ่าๆๆๆ

---------- เพิ่มกระทู้ เมื่อ 11:36:29 ---------- กระทู้ก่อนหน้านี้ เมื่อ 11:36:10 ----------

อะร้ายย ตาม จี มาต้อยๆเลยนะ..พี่ นู๋เเดงงง..เชอะ..
    ยวนนะๆ..เด่วกลิ้งซะเรยย..พี่นู่เเดงผู้สูงวัย อ้วนลงพุง วะฮ่าๆๆๆ

29. Gina

447
    7
    0
    จี ก๋มี สาระเป็นนะ..งิงิ..ลุงนู๋เเดงนิ..งิงิ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้