เวลาเพื่อนๆอกหัก เพื่อนๆทำไงอ่ะครับขอบคุณรับ

การสนทนาใน 'Variety Forum' เริ่มโดย ดิ้ล Daytona, 23 กรกฎาคม 2007

< Previous Thread | Next Thread >

จิงหรอจ๊ะ ตะเอง

ps.ลายเซ็นต์ตะเองเนี้ย คนหลายใจนิจ๊ะ หุหุ

1. Gina

Gina New Member Lady Member

447
    7
    0

เดินเเล้วค้าา ก้าวย่างๆ ตามๆ
    ช่างมันเถอ มันก้เเค่อดีตดีๆที่น่ารัก ๆอ่ะ
    เเล้วไหงผู้ชายถึงชอบกลอนรักกันจัง จี ไม่เคยเก้บไว้เลยอ่ะ..
    พี่ก็โรเเมนติกเน้ออ....

2. ก้อดีแล้วนะ ต้องก้าวต่อไป

กลอนหรอ บางคนก้อชอบแหละ อย่างเพ่ไง อิอิ

งันฝากไว้อีกอันแล้วกัน เป็นข้อคิดดีๆ

หากคุณโดนทิ้ง และเสียใจ . . .
    จงคิดไว้ว่า . . . คุณไม่ใช่คนเดียวในโลกที่อกหัก
    ไม่มีใครไม่เคยเสียใจ . . . ทุกคนเจ็บช้ำมาแล้วทั้งนั้น

ความเหงา . . . อาจทำให้รู้สึกอ้างว้าง
    . . . แต่ไม่เคยทำให้ใครเจ็บปวด จงรักในขอบเขตที่จะรักได้ . . .
    เพราะคนบางคนเกิดมาเพื่อ . . . จะให้เรารัก
    แต่ไม่ได้เกิดมาเพื่อ . . . เป็นของเรา

คิดไว้ซะว่า . . . เมื่อก่อนเราไม่มีเค้า
    เราก็อยู่ได้ . . . ตอนนี้ไม่มีเค้า จะต้องไปแคร์อะไร

อย่าคิดว่าเค้าคือคนที่ดีที่สุด . . .
    ถ้าเค้าคือ คนที่ดีที่สุดจริงๆ เค้าคงไม่ทำให้คุณเสียใจขนาดนี้
    ลองเปิดใจหาคนใหม่ . . .

เคยได้ยินคำนี้มั๊ย "เหนือ ฟ้า ยัง มี ฟ้า"
    . . . ยังมีคนที่ดีที่สุดสำหรับคุณ
    ยืนรออยู่ข้างหน้า . . . ก้าวเดินต่อไป อย่าย่ำอยู่กับที่
    อย่าเดินถอยหลังไปหาอดีตที่ทำให้คุณเสียใจ

วันนี้อาจเป็นวันที่ฝนตก ฟ้าครึ้ม . . .
    จงนึกไว้เสมอว่า . . . ต้องมีซักวันที่อากาศสดใส
    . . . พรุ่งนี้ต้องเป็นของเรา . . .​

3. Gina

447
    7
    0
    เง้อ เกลียดกลอนอันนี้ที่สุดอ่ะ..ดีห่าลากไส้เเล้วยังงี่เง่ากับเราขนาดนี้ ไม่ดงไม่ดีเเล้วละค้า..เหอๆๆ

อู้ยยย หนูขอผ่านเรื่องนี้เเระกัน ไม่ได้เสียใจอะไรมากมาย เเค่เจ็บใจเท่านั้นเอง
    ถ้าคิดว่าตัวเองเป็นคนเลวกับเค้าสักหน่อย จะปล่อยคลิบ รูปโป๊ ของบรรดากิ้กของเค้าเเล้วด้วยอ่ะ
    เเต่ยังมีศีลธรรมดีพออ่า..=='

4. ด้วยลักษณะนิสัยและกริยาท่าทางบวกกับองค์ประกอบอื่นๆของจัมพ์มันทำให้คนมองจัมพ์เป็นเกย์อ่ะจ๊ะ...........= ="

5. มันเป็นประโยคที่พี่คริสพูดในเรื่องแฟนเก่าอ่ะครับ
    จัมพ์ชอบมากๆ......แต่จรีิงๆไม่ได้เป็นแบบนั้นนะครับ ^ ^"

6. อย่าทำแบบนั้นเลย แค่คิดก้อเป็นบาปแล้ว

ว่าแต่จะปล่อยที่ไหนอ่ะ

---------- เพิ่มกระทู้ เมื่อ 17:56:40 ---------- กระทู้ก่อนหน้านี้ เมื่อ 17:56:01 ----------

แล้วเป็นแบบไหนล่ะจ๊ะ อิอิ

7. Gina

447
    7
    0

อะจ้ายก็น่าอยุนะ จัมพ์ค่อนข้างดูสุภาพชอบกลอ่ะ...ดูไม่น่าจะเปงคนใจร้าย เจ้าชู้ รึเเรงๆเท่าไรเรยอ่ะ..
    เหมือนเด็กเรียนไหงงั้นเรยน้าาา

8. อุ๊ยส์.....รู้ได้งายยยอ่ะ???
    ไปเหนที่ไหนมาหว่า??? ^ ^"

9. จัมพ์น่ารัก.....เรียบร้อยครับ ^ ^" แหะๆๆ

10. ดิ้ล Daytona

ดิ้ล Daytona New Member VIP

4,806
    129
    0

11. ดิ้ล Daytona

ดิ้ล Daytona New Member VIP

4,806
    129
    0

มาออกเดทกับสาวหรอ

12. อุ๊ยส์!! ป่าวครับ.....พาพ่อไปประชุมกะศอฉ.อ่ะจร้า

13. MiNiGaL~♥

MiNiGaL~♥ New Member VIP

217
    9
    0
    มาคอนเฟิมว่า จั๊ม เป็น เกย์ ( มีรูปด้วย ฮ่า ๆ )

14. เย้ยย!!
    บร้าๆๆ
    อย่าเอามาแบ็คเมลกันดิ......^ ^"
    เค้า่เปนผู้ชายเน้อ......= ="

15. joeblack

joeblack New Member Member

1,284
    39
    0
    ว๊ายยยยยต๋ายยตาย คุยเรื่องไรกันเนี่ยตัว

16. Gina

447
    7
    0
    อะๆๆ ตาวิเศษเหงนะ จัมพ์ อิอิ ทำไรไว้รุน้าาา...คิคิ (เปิดตัวสาวงามควงคู่ดิ จะได้กลบข่าวเเอ็บเเมนงัยจ้าา..อิอิ)

พี่ดิ้ลๆๆ พี่นะ น่าจะเปงผู้ชายขี้เหงา ละม้าง ...จิงจัง จิงใจ..ไม่เวิ้นเวอร์ งัยค้าา..นอกนั้นไม่รุงะ.

17. จิงหรอ..............แบบนี้ต้องเจอกันหน่อยแล้วมั้ง

จัมพ์อยู่จว.ไรอ่ะ

18.  

19. ขอดูหน่อยจิ

20. รู้จิงป่ะ.......

แล้วเพ่อ่ะ เป็นยังไง อยากรู้บ้าง

21. ไม่มีให้เปิดตัวอ่ะจ๊ะ..... :cry::cry::cry:
    จัมพ์อยู่กองบิน23 จังหวัดอุดรธานีครับ :D:D:D

22. ยัยเอ๋นะยัยเอ๋..............ทำพี่ๆเค้าไขว้เขวหมดเลย
    มาแก้ข่าวให้เค้าเลยนะ........ชิชิ T T"

23. Gina

447
    7
    0
    เดามั่วงะ จะเอาอะไรมากค้าา..สังเกตจากการคุยกันก้พอรุงะ..

งั้นเอาของพี่นู๋เเดงก่อนนะ ...
    ค่อนข้างเปงที่พึ่งได้ เสมือนที่ปรึกสากลายๆ ค่อนข้างใจเย้นบ้าง..
    มีขำๆเล้กน้อย..จิตใจอ่อนไหว..ดูน่าจะโรเเมนติก หากได้รักใครจิงอ่ะ..

ตัวจัมพ์อะไม่ต้องสงสัยอ่ะ ว่ารุได้งัยว่าเหมือนเด้กเรียน เคยเหงจัมพ์เอารุบลงในบอร์ดไหนสักเเห่งอ่ะ ดูเเลเหมือนเด้กเรียน มากก่างะ

ส่วนของพี่ดิ้ล ก้ไม่รุสิ ถ้าจะว่าร้าย จี ก็ว่า ผู้ชายมันก้มีมุมร้ายๆอยุกันเเทบจะทุกคนนะ จะร้ายมากน้อยเเค่ไหนก้ต้องคุยกันไปเรื่อยๆน้าา..

24. Gina

447
    7
    0
    จัมพ์ๆๆ ไปอยุทำไมกองบิน 23ละ เปงทหารรึงัยจ้ะนั้น..
    เเนะนำมหารหล่อๆ เก่งๆเเบบเสธไ่ก่อู ไม่ก้นายกมาร์คให้สักคนดิ..อิอิ

25. ป๊าจัมพ์เปนทหารอ่ะจร้าา......เลยได้มาอยู่แถวนี้ ^ ^"
    หล่อๆแถวนี้ไม่มีหรอกจร้าา......เสร็จจัมพ์หมดแระ
    กร๊ากกกกกกกกกกกกกกก!!!!!!!!!!!!!!!!!!! เค้ายิ่งคิดกันอยู๋ = ="

26. หูยยยๆๆๆ ชอบๆๆประโยคข้างบนเนี๊ยจัง
    จริงๆนะมันมีร้ายกันทุกคนแหละ ^ ^"
    ส่วนรูปจัมพ์.....จัมพ์เอาลงบอร์ดไหนหว่าจำม่ะได้อ่ะ = ="
    ลองเข้าโปรไฟล์ที่ชื่อจัมพ์ดูก็ได้นะครับ
    เอาลงไว้นานแล้วอันนี้อ่ะ ^ ^"

27. Gina

447
    7
    0
    อะร้ายยยย เเบ่งๆกันบ้างงง..จิ อย่าเก้บไว้คนเดียวจิ งิงิ
    มีใครหล่อๆล่ำๆ ยศสูงๆบ้างอ่ะ อยากได้สักคน ชอบคนในเครื่องเเบบเจงๆๆ คิคิ

สักวันคงจะได้เปงคุนนายกะเค้าบ้างนะ อิอิ

28. เครื่องแบบนักศึกษาได้ม่ะครับ???

29. Gina

447
    7
    0
    ไม่สนคะ เพาะว่า มันดูเด็กไป ไม่รับเด็กคะ อิอิ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้