เวลาเพื่อนๆอกหัก เพื่อนๆทำไงอ่ะครับขอบคุณรับ

การสนทนาใน 'Variety Forum' เริ่มโดย ดิ้ล Daytona, 23 กรกฎาคม 2007

< Previous Thread | Next Thread >
  1. ดิ้ล Daytona

ดิ้ล Daytona New Member VIP

4,806
    129
    0
    เวลาเพื่อนๆอกหัก เพื่อนๆทำไงอ่ะครับ หรือว่าไปไหนกันอ่ะครับ แต่ละคนจะเหมือนกันไหมอ่ะครับ

ton_AFTER SHOCK ถูกใจสิ่งนี้
  2. Racer_W

Racer_W New Member Member

1,415
    2
    0
    เพื่อนก็ช่วยอยู่ปลอบดิครับ มันเป็นเรื่องของจิตใจ บางคนก็ เที่ยว ดื่ม บางคนก็พากันไปสงบจิตใจ แต่ต้องรู้จักนิสัยเพื่อนด้วยครับว่าจิตใจเป็นอย่างไร ถ้าทิ้งให้รักษาแผลใจโดยลำพัง "เวลา" เป็นผู้ที่ช่วยได้ดีที่สุดครับ

feelgood ถูกใจสิ่งนี้
  3. nui popular

nui popular Active Member Member

3,726
    13
    38
    บางคนอาจจะรู้ค่าของการมีเพื่อนก็ครานี้แหละครับ มีแฟน อย่าลืมเพื่อนครับ อิอิ

feelgood และ ton_AFTER SHOCK ถูกใจสิ่งนี้
  4. ดิ้ล Daytona

4,806
    129
    0
    ถ้าทิ้งให้รักษาแผลใจโดยลำพัง "เวลา" เป็นผู้ที่ช่วยได้ดีที่สุดครับ ชอบข้อความนี้ครับ ขอบคุณเพื่อนๆทุกคนครับ ขอบคุณมากๆครับ

5. NUK_GALANT

NUK_GALANT New Member VIP

67
    6
    0
    กินเหล้าคับ

6. TDAutoparts

TDAutoparts New Member Member

191
    3
    0
    อยู่กับเพื่อนๆเยอะๆบ่อยๆ และพยายามไม่อยู่คนเดียวคับ :)

7. crown

crown New Member Member

549
    19
    0
    โทรหาเพื่อนๆครับ เพื่อนช่วยได้ครับ อย่างน้อยก็ไม่ค่อยเหงาเวลาอยู่กับเพื่อน

8. ดิ้ล Daytona

4,806
    129
    0
    ขอบคุณครับทุกข้อความ ยังไงก็มีเพื่อนๆในเรซซิ่งเวปที่ยังพูดคุยกันทำให้ไม่เหงามากครับ

9. Racer_W

Racer_W New Member Member

1,415
    2
    0
    ให้เพื่อนมองโลกในแง่ดี ให้ได้นะครับ ว่าอกหักก็มีข้อดีน๊ะ เวลาฟังเพลงอกหักเนี่ย โค ตะ ระ เพราะเลย ( เมื่อก่อนเพราะเฉยๆ ธรรมดาๆ ) ช่วยเขาหน่อยเหอะ ก็เรามันเพื่อนเขานี่นา.............................

10. ดิ้ล Daytona

4,806
    129
    0
    ใช่ครับ เพลงที่ไม่ค่อยชอบกลับชอบซะงั้น

11. Azura1

Azura1 New Member Member

29
    1
    0
    นั่งเสียใจเล่นๆซักวันสองวันก็พอครับ
    แหมขนาดดาราว่ารักกันนักหนา ยังเลิกกันได้เลย
    เรามันแค่คนธรรมดา..
    ไปด้วยกันไม่ได้ก็ต้องแยกกัน ธรรมดา..

12. ดิ้ล Daytona

4,806
    129
    0
    ถูกต้องครับ เราก็แค่คนธรรมดา คนหนึ่ง เราก็เจ็บเป็น

13. [ BuAY ]

[ BuAY ] New Member VIP Privilege

156
    5
    0

ทำใจก่อนเลยค่ะ...หลังจากนั้น

อย่าอยู่คนเดียว...หารายทำไปเรื่อย ๆ :cool:

14. ดิ้ล Daytona

4,806
    129
    0
    ขอบคุณครับ ผมกำลังพยายามทำอยู่ครับ

15. PakOJanG

PakOJanG Active Member VIP

475
    67
    28
    เวลาอกหักหรอ...ก็คงจะอยู่กับเพื่อน ไปเดินเล่น เพื่อจะได้ลืมๆ เรื่องราวที่เราเคยอยู่ด้วยกัน เคยทำร่วมกัน ถึงแม้ว่าจะเป็นช่วงเวลาที่น้อยนิดก็ยังดีกว่าที่จะอยู่คนเดียว แล้วปล่อยเวลาให้ผ่านไปพอนานวันเดี๋ยวเราก็จะค่อยๆ ลืมสิ่งที่เคยเคยเกิดขึ้นเหล่านั้นไปได้เองแหละค่ะ

16. ดิ้ล Daytona

4,806
    129
    0
    ขอบคุณครับ ผมก็อยากจะลืมครับ แต่มันเหมือนกับยิ่งจำ

17. Tum_Wizard

Tum_Wizard Member Member

425
    1
    18
    ถ้ารักเค้ามากก้อคงเสียใจมาก ผมก้อพยายามอยู่กับเพื่อน ไปเที่ยว ทำอะไรให้มันเหนื่อย ๆ จะได้ไม่ได้คิดถึงเรื่องนั้น แต่เวลาอยู่คนเดียวทีไรคิดถึงทุกทีเลย ผมว่ามันทำใจยากนะ ฟังเพลงก้อเจอแต่เพลงคนอกหัก เศร้าเค้าไปใหญ่อีก...
    ปล่อยให้เวลาเยียวยาหัวใจเราเองครับ...แล้วมันจะดีขึ้น เข้มแข็งขึ้น
    รักตัวเองเข้าไว้...ทำตัวให้เรามีค่า คนที่ทิ้งเราไปจะได้รุ้สึกเสียดายเรา แล้วเราก้อหาใหม่ให้ดีกว่าเดิม
    ครับ

18. ดิ้ล Daytona

4,806
    129
    0
    ขอบคุณครับ ผมจะพยายามทำเพื่อให้ลืมให้ได้ครับ

19. nui popular

nui popular Active Member Member

3,726
    13
    38
    ผมเคยใช้เวลาถึงหกเดือน ก่อนมา ปิ้ง หลุดได้ ด้วยเพลง เพลงนึง แต่ผมลืมชื่อไปแว้ว อ่าครับ

20. ดิ้ล Daytona

4,806
    129
    0
    ผมว่าผมนานกว่าแน่นเลยครับ (ผมรักเค้ามากอ่ะครับ ไม่รู้จะบรรยายยังไง คบกันมา5-6ปี อ่ะครับ)คงจะลืมอยากอ่ะครับ

21. บักเสี่ยว

บักเสี่ยว New Member Member

1,223
    80
    0
    :cry: :cry: :cry: แฟนผมเพิ่งไปเมื่อลอยกระทง คบมาพอกะคุณเลย คบกันตั้งแต่แว้นอยู่ แต่พอเธอเข้ามหาลัย เธอก้อเปลี่ยนไป เธอบอกเราไม่ด้วยกันไม่ได้ เพราะผมไม่ชอบให้แฟนเที่ยวผับ เหตุผลเนี่ยเธอจึงขอเลิก ทุกวันนี้ผมก้อยังทำใจไม่ได้เหมือนกัน เธอทำให้ผมเป็นไอ้ขี้เมาไปเลย
    เข้าใจความรู้สึกคุณเลยยยย:cry: :cry: :cry: เอาใจฃ่วยคุณนะครับ เครียดมากก้อเบียร์ป๋องก่อนนอน:D
    ผมทำแบบนี้ประจำ จากที่เคยนอนคู่ตอนนี้ก้อนอนกะหมา:cry:

22. ดิ้ล Daytona

4,806
    129
    0
    เสียใจด้วยครับ คุณคงเหมือนผม ผมเข้าใจความรู้สึกครับ ว่าเจ็บแค่ไหน บางทีเราอยากย้อนเวลากลับไปทำในสิ่งที่เราไม่ได้ทำให้กับเค้า แต่มันก็สายไปแล้วครับ หรือยอมในสิ่งที่ใครๆว่ามันทำอยาก(คือ ยอมให้เค้าคบเราด้วยพร้อมกับคนใหม่ของเค้า)แต่มันก็คงเป็นไปไม่ได้ ขอบคุณครับสำหรับกำลังใจและวิธีในการทำให้ลืม เค้าอาจจะทำให้คุณเป็นขี้เมาในสายตาใครบางคน แต่บางคนที่เค้ามองเราเค้าไม่รู้หรอกครับว่าเราเป็นอะไร แฟนผมเค้าทำให้ผมเป็นคนบ้าไปเลยครับ อยู่ไปวันๆ ผมมีเพื่อนที่เข้าใจความรู้สึกผมแล้ว ขอบคุณครับ

23. [ BuAY ]

[ BuAY ] New Member VIP Privilege

156
    5
    0

สู้ ๆ ค่ะ...เป็นกำลังใจให้นะคะ

ความรักจงเจริญ...โย่ว ๆ :D

24. ดิ้ล Daytona

4,806
    129
    0
    ขอบคุณครับ

25. บักเสี่ยว

1,223
    80
    0
    ขอบคุณนะครับ ผมก้อพยายามฝ่าฟันมันมาให้ได้ แต่เหตุเล็กน้อยเรื่องแค่นี้ถ้าผมกะแฟนผมพูดกันดีดีมันคงจะลงเอยดีก่านี้ แต่มันมีเหตุผลอีกอย่างที่ทำให้ผมกะเธอกลับมาแบบเดิมไม่ได้ ก้อเพราะ แฟนใหม่เธอ คือ เพื่อนรักผมเอง อันนี้ผมรับไม่ได้จิงๆ แต่ยังไงผมก้อยังรักเธออยู่ครับ

26. ดิ้ล Daytona

4,806
    129
    0
    เป็นผมก็รับไม่ได้ครับ แล้วผมก็เคยเกิดเหตุการณ์แบบนี้กับผม กับแฟนผมคนนี้แหละ แต่คราวนั้นเค้าเลือกผม ผมเค้าใจเลยครับ ความรู้สึกนั้น เป็นยังไง แต่ตอนนี้เค้าไม่ได้เลือกผมแล้ว เค้าเลือกคนใหม่แล้ว แล้วเค้าก็จากผมไปแล้ว ( อย่างไม่มีวันกลับเป็นเหมือนเก่าได้ เพราะผมทำตัวเองครับ เลวเอง ) ผมอยากจะบอกเค้าว่าผมขอโทษนะ อยากแก้ตัวใหม่ แต่มันก็ไม่ทันแล้ว เวลาไม่ได้ทำให้เราลืมเค้าได้หรอกครับ ถ้าเรารักเค้าแล้ว ไว้ว่าจะนานแค่ไหน ก็ลืมไม่ได้ครับ ผมเชื่ออย่างนั้น

27. บักเสี่ยว

1,223
    80
    0
    :cry: :cry: :cry: :cry: :cry: :cry:

28. econ_200sx

econ_200sx New Member Member

15
    0
    0
    เวลาอกหักก็เสียใจ จมอยู่กับอดีต ไม่สนใจโลกรอบข้าง
    จนเวลาหนึ่งผมก็คิดได้ว่า จะเสี้ยใจอยู่อย่างนี้อีกยนานแค่ไหน มันก็ไม่มีอะไรเปลี่ยนแปลงได้ แล้วจะมาเสียใจทำไม ยอมรับความจริง (แต่ต้องเป็นด้านที่ดี) เราโสต ตอนนี้เรามีสิทธิ์เลือก เวลานี้จะไปจีบ ไปปิ๊งใครก็ได้ จะเป็นน้องปีใหม่ โฟ-มด หรือพอลล่า ก็ไม่มีใครว่า โอกาสมาถึงแล้ว ยอมรับ และก็ใช้มันซะ

29. pop-up

pop-up New Member Member

85
    3
    0
    ......เคยมาเเเล้วเเม่ง สุดฟุ่งซ่านสุดๆๆๆๆต้องออกข้างนอกบ้านอย่าอยู่คนเดียว คิดว่ามันไม่ไช่เนีอคู่กัน...เนื้อคู่เราเราอาจจะเดินสวนทางกันทุกวันก็ได้...คุณว่าไหม
    อาจจจะดีกว่าเค้าก็ได้ พยายามอย่าอยู่ตัวคนเดียว หาอะไรใหม่ๆๆ รีบหาแฟนไหม่ไห้เรวที่สุดหาคน
    ที่มาเเทนคนเก่าไห้ได้....
    ......เเเละผมได้ค้นพบว่า เพื่อนมันเลิกคบกันอยากกว่าแฟน เพราะอะไรรู้ไหม แฟนเเม่งทำเหี้ยไรนิดไรหน่อยขัดใจเเเม่ง
    อีเหี้ยจะเลิกกับกูอย่างเดียว
    ....เเต่กับเพื่อนเราทำไรกัดเหี้ยไม่เคยคิดเลิกคบ กัน
    ......เเต่อีกบางเวลาแฟนมันทำไห้เราไม่เหงา มันทำให้เรามีชีวิตชีวาในการทำอะไร

30. บักเสี่ยว

1,223
    80
    0
    ?l ????? l???? ?ѹ?????? l?????? ʹյ ? ll ????塨?͡?????? ?ѧ?ѡ??º?ҧ?? ???ѹ????ʹյ????

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้